• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

ae nào đang sd v1.43 hoặc 1.46 thì vào station kiểm tra xem có phải có bản update v1.48. Mình đang dùng v2.16 vào chỉ thấy có v2.19 thôi.

hadau

ae nào đang sd v1.43 hoặc 1.46 thì vào station kiểm tra xem có phải có bản update v1.48. Mình đang dùng v2.16 vào chỉ thấy có v2.19 thôi.

có bản 1.48 bac' ah, có cần không mình up bản restore cho bác nhé ?

thanhtuk40

hjx

ai giúp mình up room cook này được ko? mình đã làm đủ kiểu mà ko được mới dùng android mà.mình làm theo hướng dẫn ở trên mà ko ra được như vậy nốt. vào fastfoot thì chả thấy nhận driver gì cả mặc dù đã cài đầy đủ.hjx.
thanks all!

hugolina2

Sao mình sài bản 2.16. 6.4 mà còn 9% pin là nó rs liên tục . Cắm sạc vào cũng kg hết . Phải tháo pin ra rồi cắm sạc vào mới dc . ATULAPHAN giúp mình coi

kynhong2005

Bản CM9 này trước thấy bảo dành cho máy die Cam, đã anh em nào không die cam cài chưa? Thấy mô tả pin ổn.
Thanks,

atulaphan

Sao mình sài bản 2.16. 6.4 mà còn 9% pin là nó rs liên tục . Cắm sạc vào cũng kg hết . Phải tháo pin ra rồi cắm sạc vào mới dc . ATULAPHAN giúp mình coi
Bạn vào setting/system/power saver/turn power saver on at = 10%, mình cũng đang sd bản này, hôm qua pin xuống 2% ko thấy reset.

vipvipx5

Treo Boot screen

Em Đang dùng bản 1.46 việt hóa của bác (Hình như 5.4) xong up lên CM9 (Cả của bác atulaphan và của tàu) thì bị treo ở BootScreen của ROM. Cứ quay mãi, quay mãi. Chán luôn. Thử đủ mọi cách, Wipe đủ thứ, vẫn không đc. Giờ Restore lại 1.46 thì lại reset liên tục.X_XX_XX_X

hoangtulove

em đang xài 1.48, pin ngon thật, dùng 2 3p mới tụt 1%, nhưng để qua đêm thì hết khoảng 40% pin. Kiểm tra thì thấy cpu lúc screen off vẫn hoạt động, nó ko deep sleep như bình thường, do vậy vỗn tốn pin. các chức năng khác thì hoạt động bình thường.

nacalebo1987

mediafire

bác atula post link lên mediafire đi chứ bọn fileswap chập chờn quá. lúc down đc lúc ko. down được tí lại ngát

atulaphan

link mediafile lại ko upload đc file > 200MB, lại phải cắt (cái này mình chưa làm bgio), mà tốc độ down cũng ko nhanh hơn. chắc tại mạng của bạn có vđề, chứ mình vẫn down ầm ầm mà.

atulaphan

atulaphan lay ban nay ben tinh te ah?minh down ban ben do thi thay ko vao dc 3g.ban kiem tra ho minh nhe.
lấy các file của hadau. nhưng đã fix rồi: 3G, mất recovery, audio beat, nên cứ yên tâm sd, chỉ mỗi cái lỗi là pin hao khi chờ (lỗi chung android 2.3.5)

nacalebo1987

link mediafile lại ko upload đc file > 200MB, lại phải cắt (cái này mình chưa làm bgio), mà tốc độ down cũng ko nhanh hơn. chắc tại mạng của bạn có vđề, chứ mình vẫn down ầm ầm mà.
hic. down vẫn bình thường nhưng bác thử down hết luôn chưa. vì cứ down đc khoảng 30% nó lại đứt @@

bansao1993

atulaphan ơi, mình cài bản CM9 xong sau đó vào máy ùi, giờ muốn chỉnh nhạc chuông thì lại toàn nhạc mặc định là sao nhỉ :((