• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

abcuccu

Mình đang dùng v6.4 nhưng máy mình không thể vào 3G được, sóng lúc nào cũng chỉ báo là E (EDGE) thôi, và không thể nào vào mạng được (NOTE: mình dùng sim Mobile đăng ký gói MIU, cắm ở máy khác thì vào mạng vù vù). Mình check trong Phone Information thì thấy Network Type la EDGE:2.
Có ai biết máy mình đang bị lỗi gì không, và chỉ mình cách khác phục với.
thanks very much.

venusian

Moderator
Mình đang dùng v6.4 nhưng máy mình không thể vào 3G được, sóng lúc nào cũng chỉ báo là E (EDGE) thôi, và không thể nào vào mạng được (NOTE: mình dùng sim Mobile đăng ký gói MIU, cắm ở máy khác thì vào mạng vù vù). Mình check trong Phone Information thì thấy Network Type la EDGE:2.
Có ai biết máy mình đang bị lỗi gì không, và chỉ mình cách khác phục với.
thanks very much.

Vấn đề này có thể do gói cước bạn đang sử dụng. Mấy cái gói cước kiểu này thì chỉ mấy ngày đầu tháng thì nhanh. Cuối tháng thì chậm không tả nổi.
Mình đang dung Viettel cũng giống như bạn. Thi thoảng nó mới lên đc 3G còn đâu thì toàn 2G.

abcuccu

Cho mình hỏi thêm chút nữa, mình dang dùng V6.4 (4.0.4) mà muốn up về Rom V5.1 (2.3.5) thì có cần chuyển về Rom gốc trước rồi mới up, hay là có thể up trực tiếp về luôn.
Thanks

ducanh_do

@atulaphan: về cái CWM recovery 6.0.1.2 blobs...
NOTE: VERY NICE addition to 6.0.1.2 is the ability to 'choose backup format' to either the new .dup method with the blobs folder or the original .tar method where everything is in the date/time stamped folder. You can now ALSO 'create image zip' file from a NAND backup. Be patient with the zip backup option as it does take a while to create the zip (to be expected from a 1GB+ backup). Thank you for this addition koush it makes recovery alot more complete

QUESTION: Why are the backups size soo small now compared to the previous cwm backups?
ANSWER: Basically on the new cwm all the data is stored in a blobs folder in the clockworkmod folder. The backups folder now doesnt hold the actual data and instead the system and data files contain links to the files in the blobs folder (with the hash of the file as its filename). When you perform another backup only the changes have to be added so it performs incremental backups instead of full backups everytime. You can still flash different roms and back them up as any new data is stored in the blobs folder with the links in the backup folder. Several backups can share the same blobs file so over several backups the total file size of all the backups will be much much smaller. When you delete a backup via cwm you can then free space of the blob files that are no longer needed to keep everything tidy and make sure that no files are stored that arent referenced to any backup. If you don't free the space then any unused files will automatically be deleted when the next backup is performed.
Bác tìm cái "choose backup format" coi :D
backup and restore > choose backup format > dup (mới) / tar (cũ)

akahimachi

Cục pin của sky 830 dài hơn 800 khoảng hơn 1 li (mm). Có bác nào thử mài cục pin 830 rồi nhét vào 800 đi. Mình chỉ có 1 cục nên ko dám thử :). Hôm nọ ghé tạm pin 830 vào 800 thấy khởi động ngon. So giữa 1780 vs 2020mA thì cũng ngon chớ nhể.

datbebi

đâu bao giờ xài chức năng đó đâu. chỉ cần máy mượt và ít hao pin la ok

atulaphan

Sau khi khởi động lại là tiếng HQ
là sao anh ?
Tức là mình đã chon tiếng anh hoặc tiếng việt nhưng khi reset thì vào sẽ là tiếng HQ, mình lại phải set lại ngôn ngữ. Cái này là lỗi của file Setting.apk việt hóa.

phamthanhha16

Tức là mình đã chon tiếng anh hoặc tiếng việt nhưng khi reset thì vào sẽ là tiếng HQ, mình lại phải set lại ngôn ngữ. Cái này là lỗi của file Setting.apk việt hóa.

bac' atulaphan cho em hoi?, em up rom cu' pi. pin ao?, :(. du` da~ xoa' battery stat, em dung` sut., roi` lai. hoi` pin :(, cho em hoi? luon, sao em up v6.4, k dung` tinh' nang VAY~ TAY dc bac' :(, da~ up cho 2 con deu` bi.

atulaphan

bac' atulaphan cho em hoi?, em up rom cu' pi. pin ao?, :(. du` da~ xoa' battery stat, em dung` sut., roi` lai. hoi` pin :(, cho em hoi? luon, sao em up v6.4, k dung` tinh' nang VAY~ TAY dc bac' :(, da~ up cho 2 con deu` bi.
đúng là v6.4 bị lỗi này, do mình ko để ý nên bgio mới biết, cái này là bị lỗi từ v6 của XLY

phamthanhha16

đúng là v6.4 bị lỗi này, do mình ko để ý nên bgio mới biết, cái này là bị lỗi từ v6 của XLY
mong la` bac' fix duoc. cho moi. thu' hoan` hao?, cho em hoi? luon van' de` pin ao? tren sky bac' oi, em up du? rom 4.0 ma` van~ k het' pin ao? :(

ng0ckien

bác atulaphan ơi, có cách gì hay phần mềm nào giúp tăng thời lượng pin ko, chứ kiểu để qua đêm sụt 20-30% pin thì kinh quá.

vthien2404

Nếu để qua đêm như mình thì tắt sóng điện thoại thấy pin sụt ko đáng kể, chỉ mất mấy %.
Chờ bản Việt hóa hoàn thiện cho em nó chứ mỗi lần khởi động lại lại ra tiếng Hàn thấy ức chế quá.

hungnguyen2203

tình hình là em đã backup bằng recovery trong máy nhưng em không biết file backup nằm ở đâu cả, anh nào biết thì cho em xin đường dẫn nha
em cám ơn