• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

nguyennhan1992

Bạn atula cho mình bản restore đc k? Bản file zip mình úp xong bật lên nó chỉ vào chế độ recovery thôi

atulaphan

Bác atula ơi bác xem thử bản 1.46 này thế nào, nghe quảng cáo pin trâu :-s http://cellphone.vn/threads/2978-HOT-Rom-cook-cho-Sky-A800S-Fix-loi-sms-muot-ma-nhe-nhang-hon./
V5.1 cook lại trên nền bản rom này đấy (V5 by XLY). nên pin 2 bản như nhau nhé.

bác atulaphan cho em hỏi cái phần mềm nhắn tin thứ 2 và cái juciedefende(room V6.4) em k cần dùng..xóa được không bác..em quên dùng Go sms pro rùi..mà cài vào mỗi khi tn đến 3 cái báo lun,bực mình quá
Xóa thoải mái ko vấn đề gì, nhớ để lại trình sms gốc và cài thêm Go sms pro tiếng việt (nó có chỗ chọn ưu tiên chỉ hiện 1 tn đến Go sms pro thôi)

atulaphan

:) sau khi down về 1.46, mình down tiếp về bản 1.43 pin trâu.
về pin thì không có phàn nàn gì nhưng mình có một số cái :-(
+ market không vào được toàn báo lỗi connect
+ 3G không fix được apn, add mới vào trống trơn.
:) mình dùng trả sau nên cũng chả kiểm tra được *101#
đang test tiếp. Có cái là mình không thích chú apple mà rom này thì cái giao diện quả tảo.

3G, Market vẫn bt, chỉ có vụ *101 là bó tay thôi, còn giao diện nếu ko thích thì bạn dùng root explorer copy cái Sky2DHome.apk của bản 1.46 vào và xóa bỏ ilauncher đi

cafesua

Máy của bạn vẫn còn bootloader, các chế độ nạp firmware vẫn bình thường thì vẫn còn chạy được, quan trọng là có biết chạy hay không thôi chứ.
Mình đã đem ra Vũ Ngọc ở Bắc Ninh nhưng không sửa được bạn à. Không biết máy lỗi như thế nào nữa

bocapdo11

Em mới mua chú a800s nên ko biết máy đã root và recover chưa, các bác cho em hỏi vào đâu kiểm tra để biết vây?

Ai giúp em vấn đề này với.
Thêm một ý nữa là máy em mỗi lần khởi động lại ( dù ko tháo pin ) thời gian cũng quay về mặc định là 12h ngày 1-4-1970 vậy có phải là lỗi phàn cứng ko?
Mong các bác giúp vì máy còn trong 1 tuần bảo hành, nếu đúng lỗi thì em còn đổi.

nxkien1986

Hình như 1.43 mới bị như thế kiếm chỗ nào có wifi up lên 1.46 xem. Trước máy mình cũng thế :|

datbebi

rom v64 xài tốt lắm, cảm ơn a rất nhiều :X:X:X, nhờ a ma chi trong 1 tiếng e đã root, rec va up rom hoàn chình cho sky800 cua e.

bocapdo11

Em mới mua chú a800s nên ko biết máy đã root và recover chưa, các bác cho em hỏi vào đâu kiểm tra để biết .
Thêm một ý nữa là máy em mỗi lần khởi động lại ( dù ko tháo pin ) thời gian cũng quay về mặc định là 12h ngày 1-4-1970 vậy có phải là lỗi phàn cứng ko?
Mong các bác giúp vì máy còn trong 1 tuần bảo hành, nếu đúng lỗi thì em còn đổi.
Cám ơn các bác trước.

nacalebo1987

hic. 2.3.5 thì hao pin ở chế độ chờ, pin trâu khi sử dung.... 4.0.4 thì hao pin khi sử dụng, pin trâu khi chờ... có bác nào gép 2 cái này vào một là vừa nhỉ :D
@atulaphan : bản 1.43 post 12/9 toi rồi bác ơi

ng0ckien

hix mik thấy cái nào cũng hao pin hết, trước khi đi ngủ máy còn 40% ngủ dậy máy còn 15%, trong khi đó con 820 của thằng bạn cả đêm sụt có 1%,

kynhong2005

3G, Market vẫn bt, chỉ có vụ *101 là bó tay thôi, còn giao diện nếu ko thích thì bạn dùng root explorer copy cái Sky2DHome.apk của bản 1.46 vào và xóa bỏ ilauncher đi
:-( mình cấu hình add apn các kiểu ko được, chính xác hơn là không add được apn --> lúc nào trong danh sách này cũng trống trơn.
còn cái market và lúc nào cũng báo server error trong khi browser vẫn vào ầm ầm. :-( không hiểu sao vào google play bằng browser thì báo lỗi thiết bị unkown.
Mình restore lại bản 6.2 của bạn mà mình thấy ổn nhất với máy mình chạy bình thường các dịch vụ khác nhau.
Cảm ơn đã chia sẻ các bản ROM mong tiếp tục được hỗ trợ.

zbeyuz

Mình dùng bản v6.4 bị trường hợp tương tự không biết cách nào khác phục đc mặc dù đã dùng rất nhiều phần mềm tiết kiệm pin.
1. Cho mình hỏi nếu chuyển xuống dùng Android 2.3 thì nên dùng bản nào ? Pin chờ khoảng đc bao lâu ?
2. Chuyển xuống dùng Android 2.3 thì mất những chức năng gì của bản 4.0 ?
3. Nếu mình thay pin khác thì có loại pin nào original của Sky dùng đc cho A800S nhưng dung lượng lớn hơn không.

atulaphan

atulaphan cho mình bản restore v6.4 đi.room zip mình ko vào đc titanium.
sory quyên ko nhắc ae, là nên sd titanium backup từ 5.4.2 (vào google tìm, có cả lucky path kèm theo) trở xuống vì các bản cao hơn mình ko biết tại sao ko sd đc (ko nên update titanium back up, bạn cứ cài các bản rom khác rồi thử sẽ nhận thấy điều này) . chứ ko phải rom zip 6.4 lỗi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtulove

hic. 2.3.5 thì hao pin ở chế độ chờ, pin trâu khi sử dung.... 4.0.4 thì hao pin khi sử dụng, pin trâu khi chờ... có bác nào gép 2 cái này vào một là vừa nhỉ
Chuẩn luôn bác à.

Sao con 820 pin giống con này mà ít hao hơn hẳn. Bắt đầu nản với A800s rồi