• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

herostar1

hix, mấy bạn ơi, a800s của mình hồi sáng flash rom bị lỗi, giờ màn hình đen thui, khởi động không lên, "mở nguồn" + "vol -"+"search" cũng ko lên lun. giờ làm cách nào để khởi động được lại mấy bạn, chỉ cần zo dc recovery la` mình retore lại rom dc àh. có ai biết chỉ mình với

atulaphan

mong la` bac' fix duoc. cho moi. thu' hoan` hao?, cho em hoi? luon van' de` pin ao? tren sky bac' oi, em up du? rom 4.0 ma` van~ k het' pin ao? :(
Đã fix đc vấn đề phẩy tay ko chuyển ảnh của bản V6.4 (mấy bạn ko up đc rom zip bản 6.4 trước thử up bản này xem đc ko? nếu ko đc pm để mình tạo bản restore), đang upload lại link cho ae. V6.5 cũng bị lỗi này nhưng sẽ fix khi có đầy đủ file TV. Ae sd rom của mình nếu phát hiện lỗi gì thì cứ pm để có đc bản rom hoàn hảo.

nxkien1986

mình đã restore đc bản v6.3 rồi nhưng lại bị lỗi restart khi pin ở mức 30% dù đã chỉ về mức 5%.mà atulaphan tên là thanh hay thành vậy.cho mình sđt vào số máy 0987173479 để ae trao đổi kinh nghiệm nhé.

Máy em hay bị reset lại khi pin ở mức dưới 30% các bác chỉ em cách khắc phục với ạ
Mà theo như bác này nói là chỉnh về mức 5% là chỉnh gì vậy ạ, ai biết chỉ giùm em với

thanhcun

con A800s này em up đủ các loại Rom rồi mà GPS của nó vẫn yếu thế các bác nhỉ ? ra ngoài đường đứng mãi mới fix , vào trong nhà mất luôn , ra ngoài trời lại phải đợi một lúc nữa mới fix được tín hiệu , không giống như những máy android khác .

atulaphan

Máy em hay bị reset lại khi pin ở mức dưới 30% các bác chỉ em cách khắc phục với ạ
Mà theo như bác này nói là chỉnh về mức 5% là chỉnh gì vậy ạ, ai biết chỉ giùm em với
Bạn up bản v6.4 đi, mình đang sd bản này, pin còn 6% cũng ko bị reset. Còn chỉnh thì bạn vào Setting/system/power saver đặt 10% là ok.
.............
À, đã up xong link bản v6.4 fix lỗi phẩy tay chuyển ảnh ở trên nhé.

thanhcun

bác chủ thớt cho em hỏi A800s của bác GPS dùng có ngon ko ?hay em vớ được con lỗi GPS ..............................................

phamthanhha16

Đã fix đc vấn đề phẩy tay ko chuyển ảnh của bản V6.4 (mấy bạn ko up đc rom zip bản 6.4 trước thử up bản này xem đc ko? nếu ko đc pm để mình tạo bản restore), đang upload lại link cho ae. V6.5 cũng bị lỗi này nhưng sẽ fix khi có đầy đủ file TV. Ae sd rom của mình nếu phát hiện lỗi gì thì cứ pm để có đc bản rom hoàn hảo.

ban? nay` la` ban? nao` bac', cho em cai' link cu. the? :)

atulaphan

ban? nay` la` ban? nao` bac', cho em cai' link cu. the? :)
ạc là v6.4 chứ bản nào, mình đã xóa bỏ link v6.4 bị lỗi và post link v6.4 đã fix lỗi phẩy tay ko chuyển ảnh ở trên. nếu ae ko cần TV thì bản này (android 4.0.4) theo mình là tốt nhất hiện nay.
..........
À, hôm trước thằng bạn mua SS SII LTE của hàn quốc thấy pin cũng chỉ như e A800S nhà mình nên ae ko cần phải mặc cảm nhé. còn bản QT thì mình ko biết.

Chỉnh sửa cuối:

tetuonglunggu

Tình hình là em sử dụng nhiều 3g,wifi.nên tình up về bản 1.43 pin trâu.
Em đang dùng bản 6.4 thấy rất ok.khi up về 1.43 mình chỉ down file zip và up bt hay phảo qua bước trung gian nào bác.cho em chút ý kiến bản này lun

atulaphan

Tình hình là em sử dụng nhiều 3g,wifi.nên tình up về bản 1.43 pin trâu.
Em đang dùng bản 6.4 thấy rất ok.khi up về 1.43 mình chỉ down file zip và up bt hay phảo qua bước trung gian nào bác.cho em chút ý kiến bản này lun
nên để cả bản v5.1 hoặc v5.4 trong đt, rồi cứ all wipe sau đó up v1.43 nếu đc thì ok, còn ko đc thì up v5.1 hoặc v5.4 sau đó mới up v1.43.

atulaphan

Mình đang dùng v6.4 nhưng máy mình không thể vào 3G được, sóng lúc nào cũng chỉ báo là E (EDGE) thôi, và không thể nào vào mạng được (NOTE: mình dùng sim Mobile đăng ký gói MIU, cắm ở máy khác thì vào mạng vù vù). Mình check trong Phone Information thì thấy Network Type la EDGE:2.
Có ai biết máy mình đang bị lỗi gì không, và chỉ mình cách khác phục với.
thanks very much.
Bạn ấn: *#*#4636#*#* rồi vào Phone information/ set preferred network type chọn LTE/GSM/WCDMA là ok
Mình vẫn đang dùng v6.4 chỗ nào sóng tốt thì hiện 3G còn khi sóng kém thì hiện chữ E.
Bản này pin khá ổn mình lắp pin từ 11h đêm qua, dùng cả ngày hôm nay (up rom 1 lần, thỉnh thoảng nghe gọi, đọc truyện, vào mạng) đến giờ vẫn còn 9%. chưa phải dùng đến pin dự phòng.
..................
Dùng đến 3% cũng ko bị reset nhé

Chỉnh sửa cuối:

claymore

bác chủ thớt cho em hỏi A800s của bác GPS dùng có ngon ko ?hay em vớ được con lỗi GPS ..............................................

A800s con của mình dùng GPS cũng rất kém bác à ! bắt được vệ tinh nhưng không fix đươc. Trong khi đó A820L fix rất tốt

Mình nghĩ đây là bệnh chung của A800s ( xem Anten GPS - anten góc phải gần volume rất bé, bé hơn hẳn A820L)

thanhcun

A800s con của mình dùng GPS cũng rất kém bác à ! bắt được vệ tinh nhưng không fix đươc. Trong khi đó A820L fix rất tốt

Mình nghĩ đây là bệnh chung của A800s ( xem Anten GPS - anten góc phải gần volume rất bé, bé hơn hẳn A820L)
Ừ , tớ để ra ngoài trời rất lâu thì fix được, cầm lên di chuyển vào trong nhà rồi ra ngoài lại mất ngay . Vậy con này không ăn thua rồi .

kazeron2003

Em đang dùng bản 6.4 của atulaphan. Cho em hỏi em có thể tháo bớt 1 chương trình Messaging và AwesomeBEATS ạ ? Nếu được thì uninstall bằng cách nào ạ ?

atulaphan

Em đang dùng bản 6.4 của atulaphan. Cho em hỏi em có thể tháo bớt 1 chương trình Messaging và AwesomeBEATS ạ ? Nếu được thì uninstall bằng cách nào ạ ?
2 file này xóa ko ah gì, sd root explorer vào system/app delete nó đi.
Bạn nên để trình tn mặc định Mms.apk rồi cài thêm Go sms pro TV: http://www.mediafire.com/?m1k482b77f7gyhs (cái này có phần vô hiệu hóa thông báo có tin nhắn của Mms)

Chỉnh sửa cuối:

kazeron2003

Cảm ơn atulaphan. Khi em vào máy em báo là "...canot be deleted because the file system is read only". Em phải làm sao ạ ? =.="

Sorry vì đã hỏi mà chưa google kỹ :D Em xoá được rồi.

ClockWidget.apk
LiveWallpapersPicker.apk
Talk.apk

3 app này nếu em deleted thì có ảnh hưởng gì đến rom ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

phamthanhha16

XIN MỌI NGƯỜI CHÚ Ý 1 CHÚT 1 THÔNG BÁO VÔ CÙNG BỔ ÍCH CHO ANH EM.
VỪA ĐƯỢC 1 BÁC THƯƠNG GIA TIẾC LỘ: SKY HÀNG DỰNG: THÁO PIN RA VÀ VUỐT MIẾNG DÁN TRÊN SKY, COI CÓ PHẲNG HAY LÕM, NẾU LÕM LÀ HÀNG DỰNG VÌ ĐƯỢC DÁN LẠI BẰNG TAY :). HÀNG ZIN CHẤT THÌ PHẲNG VÌ ĐƯỢC DÁN ÉP BẰNG MÁY :)