• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hadau

có root sẵn nhé, nếu bản nào ko có thì mình sẽ có hd fix kèm theo. Còn lỗi tin nhắn kiểm tra tài khoản thì từ bản rom gốc đã bị rồi, mình chỉ cook lại trên nền các bản rom đó thôi.
-------------
Có ae nào đang sd 2.16 restore bản này chưa? vì 1.43 và 2.16 sd 2 hệ thống khác hẳn nhau. nếu mà vẫn restore đc thì quá lạ vì từ khi sd HĐH android đến giờ mình chưa thấy bản rom nào có dung lượng bé như thế này.

mình đang ở 2.16 sau khi res bản này xong máy chỉ hiện mỗi chữ sky rồi đứng im thôi,

Không biết sao nữa, đúng ra bản res nhẹ cũng vài trăm mb mà nhỉ :-ss

kynhong2005

có root sẵn nhé, nếu bản nào ko có thì mình sẽ có hd fix kèm theo. Còn lỗi tin nhắn kiểm tra tài khoản thì từ bản rom gốc đã bị rồi, mình chỉ cook lại trên nền các bản rom đó thôi.
-------------
Có ae nào đang sd 2.16 restore bản này chưa? vì 1.43 và 2.16 sd 2 hệ thống khác hẳn nhau. nếu mà vẫn restore đc thì quá lạ vì từ khi sd HĐH android đến giờ mình chưa thấy bản rom nào có dung lượng bé như thế này.

Thanks bạn,
Mình sẽ setup lại máy theo bản ROM này xem có báo lỗi cho mọi người ko và report lại, :-( thấy có bạn cài được, bạn không. Hiazz

hadau

mình vừa cài lại bản rom zip v1.43 thành công. mặc dù hôm qua cài 2 lần bản này bị lỗi.

không biết có phải nguyên nhân do trước đó mình đang sd v6.4 không.
Hôm nay mình sd v5.1 rồi flash zip bản v1.43 thì ok.

khoathuongpr

mình vừa cài lại bản rom zip v1.43 thành công. mặc dù hôm qua cài 2 lần bản này bị lỗi.

không biết có phải nguyên nhân do trước đó mình đang sd v6.4 không.
Hôm nay mình sd v5.1 rồi flash zip bản v1.43 thì ok.

bác cho đánh giá pin với nhé ? dùng 3g máy nóng nhiều không ?

kynhong2005

Thanks bạn,
Mình sẽ setup lại máy theo bản ROM này xem có báo lỗi cho mọi người ko và report lại, :-( thấy có bạn cài được, bạn không. Hiazz

Mình cài bị lỗi reset lại liên tục, chắc phải down xuống 1.46 hay 1.43 nguyên bản mới cài đặt được, trước mình đang chạy bản 6.2 atulaphan. :-(

nacalebo1987

bản 6.4 của bác atula ko hiểu thế nào mà mình vừa up xong là nó tự động download từ play store các phần mềm mình đã backup lại. hic

atulaphan

Đã tìm ra nguyên nhân bản backup 1.43 chỉ có 20MB và nếu đang sd 1.46 thì lại up đc bản này còn sd 2.16 thì ko up đc: Vẫn là do recovery ko all wipe đc sạch nên gây ra lỗi.

kynhong2005

Đã tìm ra nguyên nhân bản backup 1.43 chỉ có 20MB và nếu đang sd 1.46 thì lại up đc bản này còn sd 2.16 thì ko up đc: Vẫn là do recovery ko all wipe đc sạch nên gây ra lỗi.

Thế tức là muốn cài đặt phải down về 1.43 hoặc 1.46 hả bạn, mình đang down mấy file BINX về để chạy thử. Haizz

hadau

Thế tức là muốn cài đặt phải down về 1.43 hoặc 1.46 hả bạn, mình đang down mấy file BINX về để chạy thử. Haizz

mình down về 1.46 rồi up là ok.
chắc cứ về 2.3.5 rồi up là được bạn ah

phamthanhha16

mình down về 1.46 rồi up là ok.
chắc cứ về 2.3.5 rồi up là được bạn ah

cho minh` xin cach ve` rom 1.46, minh` da~ dung` cach uprom offline, nhung k thanh` cong du` da~ lam` nhieu` lan` tren sky a760s truoc' day, lam` cho a800s lai. k load duoc file vo

hadau

cho minh` xin cach ve` rom 1.46, minh` da~ dung` cach uprom offline, nhung k thanh` cong du` da~ lam` nhieu` lan` tren sky a760s truoc' day, lam` cho a800s lai. k load duoc file vo
mình dùng recovery up file zip để về 1.46 :)

atulaphan

v5.1 & v5.4 la 1.46 day, ban up 1 trong 2 ban rom do roi up 1.43
post tu A800S nen ko co dau

vuotlentruoc

bản này vẫn chưa fix lỗi *101#, mình bấm mà k dc.
các bro cho mình hỏi bản 2.3.5 ram tới 786mb mà bản 4.0.4 v6.4 chỉ có 710mb vậy?

ducanh_do

Hôm nay em thử flash zip 6.4 không được. Trong lúc flash thì xuất hiện random offset, em chưa thấy bao giờ. Reboot xong thì không khỏi động được.
Thử restore 6.3 thì ngon. Dùng go sms split tốt. Để mai thử tiếp :D

tetuonglunggu

bác atulaphan cho em hỏi cái phần mềm nhắn tin thứ 2 và cái juciedefende(room V6.4) em k cần dùng..xóa được không bác..em quên dùng Go sms pro rùi..mà cài vào mỗi khi tn đến 3 cái báo lun,bực mình quá

bocapdo11

Em mới mua chú a800s nên ko biết máy đã root và recover chưa, các bác cho em hỏi vào đâu kiểm tra để biết vây?

kynhong2005

:) sau khi down về 1.46, mình down tiếp về bản 1.43 pin trâu.
về pin thì không có phàn nàn gì nhưng mình có một số cái :-(
+ market không vào được toàn báo lỗi connect
+ 3G không fix được apn, add mới vào trống trơn.
:) mình dùng trả sau nên cũng chả kiểm tra được *101#
đang test tiếp. Có cái là mình không thích chú apple mà rom này thì cái giao diện quả tảo.