• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

oregano637

Bác nào chỉ cho tôi với tôi up offline từ 2.1 6 xuống 1.46. Chỉ chạy dc đến 94% là dừng , tôi đã làm đầy đủ các bước các bạn chỉ giúp với . Cảm ơn.

k123kien

Mấy hôm trước hỏi ae định dạng của bộ nhớ trong vì bọn TQ nó bảo giải quyết vđ lỗi camera = cách định dạng lại thẻ nhớ nhưng hỏi nó định dạng ntn thì nó ko nói. Mình thử fomat mấy lần nhưng ko đc, khi vào recovery --> advance rồi vào wipe dalvik cache thì thấy lỗi: "E: unknown volume for path [/sd-ext]". Ae thử vào Recovery --> advance --> wipe dalvik cache xem có thấy lỗi này ko hộ mình với (chỉ cần vào đó, ko cần ấn yes nhé). ae nào biết cách định dạng bộ nhớ thì chỉ mình với.

* ae tìm hiểu thêm về rycovery ở đây: http://trainghiemsmartphone.vn/dien...-cho-Android-lÃ-gì-vÃ-sử-dụng-nó-như-thế-nÃ-o
Ở trang này còn có rất nhiều mẹo cho đt android ae tham khảo luôn.
Máy mình chết cam vào cũng lỗi như bạn.

namkhanhsk

sao recovery của mình ko thấy có "install zip from sdcard" cũng như "backup and restore" thế nhỉ???:(
giúp mình với :)

AquaSta

Moderator
Bác nào chỉ cho tôi với tôi up offline từ 2.1 6 xuống 1.46. Chỉ chạy dc đến 94% là dừng , tôi đã làm đầy đủ các bước các bạn chỉ giúp với . Cảm ơn.
Bạn làm theo cách nào, dùng ứng dụng tạo localhost hay là cách trực tiếp từ trang tải fw của Sky?

oregano637

Bạn làm theo cách nào, dùng ứng dụng tạo localhost hay là cách trực tiếp từ trang tải fw của Sky?

Tôi dùng localhost up offline , thử đến 20 lần vẫn ko dc :(. Tôi tạo localhost , chép các file theo đường dẫn rồi vào trang chủ khi thấy mũi tên hiện lên rồi tắt mạng cắm dt vào dt đã để ở chế độ supwe.. nhưng ko dc . Mong các bác chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Tôi dùng localhost up offline , thử đến 20 lần vẫn ko dc :(. Tôi tạo localhost , chép các file theo đường dẫn rồi vào trang chủ khi thấy mũi tên hiện lên rồi tắt mạng cắm dt vào dt đã để ở chế độ supwe.. nhưng ko dc . Mong các bác chỉ giúp.
Bạn để các file đúng vị trí như hd ko?

k123kien

Bạn dùng WampServer thay VertrigoServ xem thế nào. Minhg dùng VertrigoServ không được chạy WampServer thì ok.
Thêm dòng 127.0.0.1 dmfile.curitel.com vào file host chưa?

oregano637

Bác check hash của file 146 xem, của mình down về MD5 là 678c8167868da5b0e70e856a94361765
Tooi check hash file 1.46 la : 678C8167868DA5B0E70E856A94361765 cung giong cua bac chi khac chu Hoa voi chu thuong , ko ieu co dung ko ?

smartmobee

Sao ROM 4.0.4 (kể cả ROM gốc), cứ vào setting, storage là bị FC là sao ta ? Riêng ROM 6.3, vào T-roaming cũng bị FC, bác nào biết cách khắc phục giúp mình với

ShanLin

chán quá!! mình root ko đc các pác ơi!! làm đúng y như các bướng thì lúc reset lại nó báo ko thể reset, để 1 lúc sau thì từ động nó reset, vào menu thì ko có icon Super User ~.~

atulaphan

Sao ROM 4.0.4 (kể cả ROM gốc), cứ vào setting, storage là bị FC là sao ta ? Riêng ROM 6.3, vào T-roaming cũng bị FC, bác nào biết cách khắc phục giúp mình với

storage là bị FC là lỗi do hãng sky viết rom đã bị nên cả rom gốc hay cook đều bị (rom cook vẫn làm lại trên nền rom gốc)? Riêng ROM 6.3, vào T-roaming cũng bị FC là do mình xóa các apk liên quan đến dịch vụ của hàn quốc, nếu bạn muốn vào thì lấy ở rom gốc.

tetuonglunggu

mà sao em xài bản V6.3 của bác em cố tình để chế độ máy bay xem pin sụt ntnao.
8h=20% mà xem thì phần phone idel dùng hết 90% rùi.
là sao các bác.
chơi game 3D thì 1h=70% pin chịu chết