• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

tidu2791

nguyên buổi sáng nghe gọi khoảng 3' tụt có 10% pin, ko biết thật hay giả ri nữa :D, lúc trước để không 1h tụt 10% :(, ko biết có phải do mới up lại hay ko, ps chạy trên thẻ

:)) bản này mới là v1.2 thôi mà bác, chắc phải đợi 1 thời gian nữa. Còn về pin mình thấy cũng ổn mà.

Kenfox

các bác cứu mình vs

mình up rom của tytung từ hùi tytung mới post rùi .. mà không chuyển được wa 2g .. cứ vào nhấn 2g xong thoát ra là lại thành 3g không hỉu sao nữa và từ ngày up lên hay bị tắt nguồn tự khởi động lại nữa :(:(:(

mrbum

không biết có ai bị giống mình không ?
- Mình xài HD2 bản T - mobile, lúc trước cài rom MIUI 2.3.7 của lang thang, giờ mình xài bản 4.0.4 của tytung nhưng đều bị chung 1 hiện tượng: máy sau khi khóa màn hình, nhét vào túi quần di chuyển vài bước là nó tự động nhắn tin, tự động gọi điện tá lả :-??, bản 4.0.4 thì đỡ hơn chút so với bản 2.3.7, có ai bị giống mình và đã khắc phục được thì hướng dẫn mình với

tidu2791

- Mình xài HD2 bản T - mobile, lúc trước cài rom MIUI 2.3.7 của lang thang, giờ mình xài bản 4.0.4 của tytung nhưng đều bị chung 1 hiện tượng: máy sau khi khóa màn hình, nhét vào túi quần di chuyển vài bước là nó tự động nhắn tin, tự động gọi điện tá lả :-??, bản 4.0.4 thì đỡ hơn chút so với bản 2.3.7, có ai bị giống mình và đã khắc phục được thì hướng dẫn mình với

đấy là do bạn để trong túi quần màn hình chạm vào đùi bạn > biện pháp mua bao da hoặc để ngửa mặt đt ra ngoài hoặc vs cả bạn mặc quần rộng hơn một chút là ổn thôi.

tidu2791

Có ai biết chỉnh sửa cái nền nhắn tin là màu đen và chữ là màu xanh nước biển mà không cần dùng phần mềm như Go sms pro hay,,, gì không?

lykienbinh

bạn vao setting -lock screen -screen security rùi vẽ cái hình mà mình thích vào đảm bảo kbao h bị lỗi đấy nữa trước mình cũng bị giống bạn do mình để vô túi qấn nó trạm vào mấy phím cứng lên bị vậy.dùng hình vẽ khóa máy vừa pro vừa đỡ cho người khác nghịch máy khi k có sự cho phép của mềnh
;;)

Devil211

Lỗi Wifi

Mình thử up bản rom mới nhất của tytung nhưng bị lỗi wifi. Ở chỗ hiện tắt mở thì nó bị mờ không di chuyển đc bên dưới thì cứ hiện dòng đang bật wifi cứ đơ ra. Khởi động lại vẫn bị vậy. Có ai bị như mình ko nhỉ:(

mrbum

đấy là do bạn để trong túi quần màn hình chạm vào đùi bạn > biện pháp mua bao da hoặc để ngửa mặt đt ra ngoài hoặc vs cả bạn mặc quần rộng hơn một chút là ổn thôi.
ah để mình để ngửa ra thử, mình toàn để úp vào trong ko à, thanks bạn ;;)
bạn vao setting -lock screen -screen security rùi vẽ cái hình mà mình thích vào đảm bảo kbao h bị lỗi đấy nữa trước mình cũng bị giống bạn do mình để vô túi qấn nó trạm vào mấy phím cứng lên bị vậy.dùng hình vẽ khóa máy vừa pro vừa đỡ cho người khác nghịch máy khi k có sự cho phép của mềnh
;;)

mình có đặt mã hoa văn rồi mà vẫn bị bạn ơi :(

Devil211

Mình thử up bản rom mới nhất của tytung nhưng bị lỗi wifi. Ở chỗ hiện tắt mở thì nó bị mờ không di chuyển đc bên dưới thì cứ hiện dòng đang bật wifi cứ đơ ra. Khởi động lại vẫn bị vậy. Có ai bị như mình ko nhỉ:(

Có bạn nào bị lỗi Wifi như mình ko vậy? Mình up 2 lần đều bị lỗi wifi cả :(:(

misa617

Ở bản 2.3.7 thì mình lại chạy ngon, nhưng cả ở bản 4.1.1 và 4.1.2 mình đều bị lỗi Wifi, bản 1.2 thì cả wifi và 3G đều lỗi :(

BẠn thử xem lại CWM đạ chia đủ chưa ! 2 bản 4,1,1 và 4.1.2 wifi tốt mà . Ngoài ra Bản 4,1,3 vừa ra và Mình vừa cài thử ( NativeSD ) cũng ổn và đang theo dỏi trước mắt thì chưa phát hiện lỗi ...

heaven_9z

lỗi âm thanh

BẠn thử xem lại CWM đạ chia đủ chưa ! 2 bản 4,1,1 và 4.1.2 wifi tốt mà . Ngoài ra Bản 4,1,3 vừa ra và Mình vừa cài thử ( NativeSD ) cũng ổn và đang theo dỏi trước mắt thì chưa phát hiện lỗi ...

mình vừa cài bản 1.3 mới nhất tối hôm qua đến giờ thì thấy có 2 lỗi,thỉnh thoảng bị khởi động lại máy,lỗi cắm tai nghe vào ko hoạt động
à mà có thành viện hướng dẫn cách sửa
Tôi có thể giải quyết vấn đề tai nghe. Tôi cần một vài người để kiểm tra này và cho chúng tôi biết nếu nó sửa chữa nó cho bạn, quá. sau đây, mà là audio_policy.conf từ v1.2: http://dh.st/UV3 Sao chép nó vào / hệ thống / etc , đặt quyền-rw-r - r - và khởi động lại điện thoại của bạn.

misa617

mình vừa cài bản 1.3 mới nhất tối hôm qua đến giờ thì thấy có 2 lỗi,thỉnh thoảng bị khởi động lại máy,lỗi cắm tai nghe vào ko hoạt động
à mà có thành viện hướng dẫn cách sửa
Tôi có thể giải quyết vấn đề tai nghe. Tôi cần một vài người để kiểm tra này và cho chúng tôi biết nếu nó sửa chữa nó cho bạn, quá. sau đây, mà là audio_policy.conf từ v1.2: http://dh.st/UV3 Sao chép nó vào / hệ thống / etc , đặt quyền-rw-r - r - và khởi động lại điện thoại của bạn.
Xác nhận lỗi mất Âm thanh khi dùng tai nghe như Bạn mô tả ! Cách giải quyết : tải file trên về , dùng root explorer chép ( đè ) file trên trong system/ect . reboot lại . Kết quả : tốt .

heaven_9z

Xác nhận lỗi mất Âm thanh khi dùng tai nghe như Bạn mô tả ! Cách giải quyết : tải file trên về , dùng root explorer chép ( đè ) file trên trong system/ect . reboot lại . Kết quả : tốt .

ok để mình thử.mà bạn có bị lỗi thỉnh thoảng khởi động lại máy ko.mình còn thấy viết tin nhắn bàn phím có vẻ phản hồi hơi châm :D

misa617

ok để mình thử.mà bạn có bị lỗi thỉnh thoảng khởi động lại máy ko.mình còn thấy viết tin nhắn bàn phím có vẻ phản hồi hơi châm :D

Den gio khoang 3h su dung thi Minh chua bi reboot ! De tiep tuc thu xem (minh dang dung ban nativeSD)xin loi vi dung dt nen khong dau

uritren

hixx lên v1.3 vẫn ko nhận thẽ nhớ... cứ ba91t định dạng thẻ nào bỏ vào cũng bị... nhưng nhấn vào định dạng thì ko mất dữ liệu và vẫn máy vẫn bắt định dạng :((

TaQuangDuc

định dạng thẻ nhớ android

hixx lên v1.3 vẫn ko nhận thẽ nhớ... cứ ba91t định dạng thẻ nào bỏ vào cũng bị... nhưng nhấn vào định dạng thì ko mất dữ liệu và vẫn máy vẫn bắt định dạng :((
mình không rõ nguồn cơn thẻ nhớ của bạn như thế nào, nhưng bạn nên làm theo các bước sau:
  1. format thẻ nhớ bằng máy tính, định dạng FAT32
  2. cao cấp hơn thì dùng các chương trình phân vùng để có thể tạo thêm 1 phân vùng ext4 để sử dụng cho ROM (gợi ý Mini Tool Partition Wizard Home Edition - free nhé) bước 1,2 mà máy tính không nhận thẻ là thẻ hỏng nhé
  3. nếu HD2 - Android của bạn không nhận thẻ thì cho về WM6.5 xem có nhận thẻ không
  4. nếu nhận thì cho lên bản Ginger nào đó xem có nhận thẻ không?
  5. cuối cùng nếu vẫn nhận thẻ thì kết luận là ROM 4.1.2 cách cài có vấn đề
chúc vui vẻ
PS: tất cả phân vùng thẻ nhớ đều để định dạng Primery không đặt tên