• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM NexusHD2 - JellyBean - 4.2.2 - CM10.1 V2.0 [NativeSD] (bản mới nhất của TyTung)

thanhson1411

cho hỏi có phần mềm nào chuyển đổi 2g 3g cho máy k chứ trong cài đặt k cho chuyển 3g only nên rất mất công :(

tidu2791

cho hỏi có phần mềm nào chuyển đổi 2g 3g cho máy k chứ trong cài đặt k cho chuyển 3g only nên rất mất công :(

bạn vào System > Chọn Notification drawer > widget buttons > tích vào ô Toggle 2G/3G thì chế chuyển đổi 2G/3G sẽ hiện trên thanh công cụ.

lamphao

Mình dùng HD2 thường thẻ 8g class4 up bản ROM NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8,mình đã làm đúng các hướng dẫn : task29, MAGLDai , aMAGLD 5-170,AD Recovery – Advanced – Partition SD card (1024 - 0)
Cài đặt rom chọn trên NAND (NAND with DataOnEXT - system@NAND, data@EXT4, boot@NAND - For EU/International HD2 (LEO 512))
Cài xong máy khởi động lại chỉ lên chưc HTC rồi màn hình đen thui, đợi 30' sau màn hình vẫn đen thui.Vậy k biết là sao nhỉ?các bạn giúp mình với.

tidu2791

Mình dùng HD2 thường thẻ 8g class4 up bản ROM NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8,mình đã làm đúng các hướng dẫn : task29, MAGLDai , aMAGLD 5-170,AD Recovery – Advanced – Partition SD card (1024 - 0Cài đặt rom chọn trên NAND (NAND with DataOnEXT - system@NAND, data@EXT4, boot@NAND - For EU/International HD2 (LEO 512))
Cài xong máy khởi động lại chỉ lên chưc HTC rồi màn hình đen thui, đợi 30' sau màn hình vẫn đen thui.Vậy k biết là sao nhỉ?các bạn giúp mình với.

Không biết bạn đã đọc kỹ hướng dẫn up rom chưa nhưng mình nghĩ bạn thiếu bước chia system thôi. Bạn Task29 > Cài MAGL > Chia lại Partition size vs system là 170 MB, cache là 5MB. Copy rom vào thẻ nhớ, > về màn hình 8. recovery > installzip > Install NAND> đợi 5 phút rồi reboot lại máy là oki mà. nhớ làm đúng các bước là ổn thôi bạn ak

uritren

cho em hỏi

hixx em up rom cm10 v1.2 up xong máy bỏ thẻ nhớ vào cũng kêu là thẻ nhớ lỗi bắt định dạng lại :((.... trong khi đó thẻ ko hề bị gì... ai giúp với ạ

tidu2791

hixx em up rom cm10 v1.2 up xong máy bỏ thẻ nhớ vào cũng kêu là thẻ nhớ lỗi bắt định dạng lại :((.... trong khi đó thẻ ko hề bị gì... ai giúp với ạ

Nếu thẻ k có gì quan trọng thì cứ định dạng đi., nếu có gì quan trọng cắm vào đầu đọc thẻ copy ra máy tính rùi format bằng SDformat hoặc cho vào máy mà định dạng, định dạng xong lại copy dữ liệu vừa cho ra máy tính...

uritren

cho em hỏi

e định dạng bằng máy nó vẫn ko ăn nhập gì anh ạ... vẫn còn nguyên dữ liệu đó... 8-|

tidu2791

e định dạng bằng máy nó vẫn ko ăn nhập gì anh ạ... vẫn còn nguyên dữ liệu đó... 8-|

Bạn thử tháo pin điện thoại ra để 1 lúc lắp lại xem, hoặc thay thẻ nhớ khác đi bạn

uritren

:-?:-?mình thử 4 thẻ nhớ ở nhà rùi đấy bạn.... thẻ 1 2 4 và 16 gb tất cả đều bình thường... bỏ vào máy tính vẫn nhận... nhưng bỏ vào máy thì nó bảo là thẻ hỏng bắt mình định dạng... mình up rom khác thì máy vẫn dùng thẻ bình thường @@

lamphao

Không biết bạn đã đọc kỹ hướng dẫn up rom chưa nhưng mình nghĩ bạn thiếu bước chia system thôi. Bạn Task29 > Cài MAGL > Chia lại Partition size vs system là 170 MB, cache là 5MB. Copy rom vào thẻ nhớ, > về màn hình 8. recovery > installzip > Install NAND> đợi 5 phút rồi reboot lại máy là oki mà. nhớ làm đúng các bước là ổn thôi bạn ak

Mình có đọc rồi, mình có chia system la 170M, cache là 5M, xong format lại thẻ Chọn mục 8. AD Recovery – Advanced – Partition SD card, copy rom vào thẻ nhớ : về màn hình 8. recovery > installzip > Install NAND>. cài xong máy hỏi reboot rồi mình chọn reboot. máy khởi động lại lên logo HTC xong rồi tối đen màn hình luôn. mình thử cài lại bản rom cũ mình đang dùng thì k sao.

xxx3d

Mình có đọc rồi, mình có chia system la 170M, cache là 5M, xong format lại thẻ Chọn mục 8. AD Recovery – Advanced – Partition SD card, copy rom vào thẻ nhớ : về màn hình 8. recovery > installzip > Install NAND>. cài xong máy hỏi reboot rồi mình chọn reboot. máy khởi động lại lên logo HTC xong rồi tối đen màn hình luôn. mình thử cài lại bản rom cũ mình đang dùng thì k sao.

bạn kiểm tra mã MD5 sau khi download xem có đúng ko? hoặc bạn có thể cài thêm gói kernel đính kèm của tác giả xem sao? nhớ là cài đúng gói kernel cho phiên bản phù hợp nhé?
chúc bạn may mắn

lamphao

bạn kiểm tra mã MD5 sau khi download xem có đúng ko? hoặc bạn có thể cài thêm gói kernel đính kèm của tác giả xem sao? nhớ là cài đúng gói kernel cho phiên bản phù hợp nhé?
chúc bạn may mắn

Đây là mã MD5 : 6e2f1f67f5ce5c04019669d548dec8f2 - mình kiểm tra cái rom mình down về và mình cũng cài gói kenel rồi nhưng màn hình vẫn đen.

uritren

ai giúp em cái vụ up rom Cm10 v1.2 vào máy bỏ thẻ nhớ nào vào cũng báo thẻ nhớ hỏng với đc ko ạ... hixx

tidu2791

ai giúp em cái vụ up rom Cm10 v1.2 vào máy bỏ thẻ nhớ nào vào cũng báo thẻ nhớ hỏng với đc ko ạ... hixx

vậy bạn định dạng thử xem. hoặc tải lại bản rom CM10 v1.2 và kiểm tra mã MD5 xem có đúng không nhé. Lần trước mình cũng bị vậy nó bắt định dạng thì mình cứ định dạng là oki thôi mà.

uritren

vậy bạn định dạng thử xem. hoặc tải lại bản rom CM10 v1.2 và kiểm tra mã MD5 xem có đúng không nhé. Lần trước mình cũng bị vậy nó bắt định dạng thì mình cứ định dạng là oki thôi mà.

đã định dạng nhưng ko mất dữ liệu 8-|

kid0986

bạn vào System > Chọn Notification drawer > widget buttons > tích vào ô Toggle 2G/3G thì chế chuyển đổi 2G/3G sẽ hiện trên thanh công cụ.

ko có dấu hiệu nào để nhận biết 3g đang bật hay tắt hả bác, cái biểu tượng cứ sáng hoài

tidu2791

ko có dấu hiệu nào để nhận biết 3g đang bật hay tắt hả bác, cái biểu tượng cứ sáng hoài

Ặc, nếu là 2G thì nó hiện là 2G, nếu là chế độ 3G thì nó hiện lên là 2G/3G mà bạn

kid0986

nguyên buổi sáng nghe gọi khoảng 3' tụt có 10% pin, ko biết thật hay giả ri nữa :D, lúc trước để không 1h tụt 10% :(, ko biết có phải do mới up lại hay ko, ps chạy trên thẻ