• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QT là gì và những điều cần biết về QT

boy_online01

Thank bác tiện đây cho em hỏi luôn cái phần mềm qmlviewer.sis có tác dụng gì vậy?

Quản lí file, nhưng mình thấy nó chỉ hơn File Manager một tí :|
À bác nào dùng s60v5 có xài được pertmon ko? Sao mình cài vào ko sử dụng đc nhỉ?

nhoxjnhzai

Quản lí file, nhưng mình thấy nó chỉ hơn File Manager một tí :|
À bác nào dùng s60v5 có xài được pertmon ko? Sao mình cài vào ko sử dụng đc nhỉ?
Cài dùng bình thường mà bạn Không đc thì thử download cái này thử xem http://www.mediafire.com/?ykrnfbskbq3hr88
Và TRK cho bác nào thích code Qt http://www.mediafire.com/?ces93joc157zph9

Thank bác tiện đây cho em hỏi luôn cái phần mềm qmlviewer.sis có tác dụng gì vậy?
Nó hiển thị soft QML của qt(QML gần giống kiểu plugin của Qt)-Không tks kiểu đó nhá :p

ngoanrazor

Well-Known Member
TRK là soft dành cho lập trình viên nền tảng qt(k cần quan tâm) pertmon là soft hiển thị thông số Ram,cpu gần giốg như một cái widget

TRK dùng để debug bắt lỗi trên thiết bị thật dùg cho thằng carbide lun chứ ko riêng gì Qt :)

Sanvu88

Member
Bác nào có QtMobility 1.0.2(3) up lên box.net hoặc 4shared cho mình xin với.thank

Chỉnh sửa cuối:

VuaThuocLak

huhu. Mình cài mấy soft Qt, vào icon cứ bị reset lại chứ. Mình dùng Qt 4.7.3, và mobility 1.02.

tuanvu202

Mấy bác ko bị restart ơi khi vào ứng dụng qt có fảt tắt open4all ko vậy. Hjx vào toàn restart thujjjj

Khoaaaa

Active Member
Sanvu:bạn xem có fải cái này ko,qt mobility v1.00(2)
http://www.4shared.com/file/WbvDw-WC/Nokia_QtMobility_v100_2__s60v5.html

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Asleep: để có một bộ pm qt đầy đủ,bạn cần 1 QTv4.7.3,1 QT mobility 1.01(2),là đủ,thường thì QT wetkit dc tích hợp luôn trong bộ QTv4 rồi

trước jờ mình dùng qt4.7.3 repacked E và qtmobility 1.00(2),dùng các apps bình thường ,nhưng mới đây bị một cái apps restart,sao qt hên xui vậy cà

Chỉnh sửa cuối:

nhoxjnhzai

Qt nó vẫn còn đang phát triển mà đã hoàn thiện hết đâu mà chẳng dính lỗi

iskunz

Ai có thể cho e list những ứng dụng chạy trên QT để test k. Vì k biết tên nên em k biết search google ra sao

iskunz

cám ơn anh nhưng cho e hỏi thêm là những ứng dụng đó của ^3 mình s60v5 có QT có sài đc k ạ

binladen1206

Active Member
cám ơn anh nhưng cho e hỏi thêm là những ứng dụng đó của ^3 mình s60v5 có QT có sài đc k ạ

Xem thông tin ứng dụng đó nó hỗ trợ cho những dòng nào thì biết bạn à.....( khi up bài chủ topic đều có ghi hỗ trợ cho dòng nào mà)

Chỉnh sửa cuối:

iskunz

Xem thông tin ứng dụng đó nó hỗ trợ cho những dòng nào thì biết bạn à.....( khi up bài chủ topic đều có ghi hỗ trợ cho dòng nào mà)
a ơi nhưng tìm bài bên box ^3 thì họ ghi là của sym ^3 hết mà. Em nói riêng cái ứng dụng QT thôi

boy_online01

a ơi nhưng tìm bài bên box ^3 thì họ ghi là của sym ^3 hết mà. Em nói riêng cái ứng dụng QT thôi

Có 2 cách nhận biết phần mềm QT nè:
1. Các phần mềm của Pico Brother đều dùng Qt.
2. Nếu pm chạy trên nền QT thì thường là tiêu đề của chủ đề sẽ có kí hiệu [QT].

iskunz

Có 2 cách nhận biết phần mềm QT nè:
1. Các phần mềm của Pico Brother đều dùng Qt.
2. Nếu pm chạy trên nền QT thì thường là tiêu đề của chủ đề sẽ có kí hiệu [QT].
Vậy tất cả các title có [QT] là phần mềm đó chạy đc cả trên nền QT của s60v5 hả a