• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QT là gì và những điều cần biết về QT

phonghao14

haiiizzz, có ai giúp mình không, sao minh cài QT mobility thì nó cứ báo Update error là sao ta? (trước đây mình cài vào thẻ, format rùi lại cài lại, nó báo vậy hòai àh.:((

nhok_dk

qt mobility 1.1.3 cài vào s60v5 báo ko thể cài đặt nên anh em ko cần thử nữa nhé :)

boy_online01

qt mobility 1.1.3 cài đc s60v5 mà các bác thử bản này xem sao http://www.mediafire.com/?x7gsvr3yrmcmaps

Đúng cái này rồi \-/ Thanks bạn, mình tìm cái này mãi, chính xác đây là bản 1.01(3) dành cho s60v5. Các phần mềm của Pico Brother toàn chạy trên Mobility 1.01(3) hết, vì vậy mỗi lần mình flash lại máy rùi cài phần mềm của Pico vào là nó lại bắt tải thêm 2.38 MB ( dung lượng của Mobility 1.01(3)) trong khi máy mình chỉ có bản 1.01(2), mà trên mạng thì ko tìm thấy file setup bản 1.01(3) đâu cả :(

Y2K

Mình tìm cái này cũng mệt chết đi đc í chứ,xài hết 12MB GPRS mới kiếm đc nó ở một nơi không ai ngờ =))

anhhung105

các pro giúp mình với. mình dùng c5-03 đã hack bằng hello ox, cài đặt qt 4.7.3 ở cả ổ C lẫn ổ E đều hiện lên lỗi này : " PIPS Installer is not upgradable (- 10256) continue any way? " . mình đã chọn yes và tiếp tục cài đặt. xin hỏi , liệu mình cài như thế thì qt có hoạt động được không ? và khi cài các phần mềm QT liêu có chạy được không. mình cài qt viewer vào khi sử dụng bị reset máy . giải thích thắc mắc giúp mình nha

boy_online01

các pro giúp mình với. mình dùng c5-03 đã hack bằng hello ox, cài đặt qt 4.7.3 ở cả ổ C lẫn ổ E đều hiện lên lỗi này : " PIPS Installer is not upgradable (- 10256) continue any way? " . mình đã chọn yes và tiếp tục cài đặt. xin hỏi , liệu mình cài như thế thì qt có hoạt động được không ? và khi cài các phần mềm QT liêu có chạy được không. mình cài qt viewer vào khi sử dụng bị reset máy . giải thích thắc mắc giúp mình nha

Bạn cứ thử cài phần mềm chạy trên nền qt xem nó có chạy ko thì biết :D. Còn bị reset máy thì mình chưa bị bao giờ, chắc là bản qt bạn đang dùng ko phù hợp.

anhtuan89gt

Mình lỡ cài bản QT Mobility 1.1.3 S^3 vào máy C6 của bạn gái. Bây jo k thể xóa đc, cũng k thể cài đặt bất kỳ bản QT Mobility nào khác. Mình đã bug file Qt đó ra và dùng X-plore xóa thủ công hết các file có thể rồi mà khi cài bản khác vẫn bị báo Update Error. Ai có cách j giúp mình loại bỏ hoàn toàn nó ra khỏi máy để có thể cài đặt bản khác k?

Y2K

Mình chưa xoá qt bao giờ nhưng theo TỐI KIẾN của mình thi format lại máy+thẻ,bạn xóa thủ công chắc còn sót lại file gì thì nó mới báo thế chứ

duclatui123

cái QT này nó như thế nào ấy.mình cài xong download ứng dụng của sym^3(nokia bubble, nokia sleepping screen, DJ)về rồi mà không chạy được.pó tay

Y2K

bạn xài đt symbian^3 ah?zị thì wa box symbian^3 cài qt bên đó chứ ở đây là của symbian^1 mà sao mà cài đc

anhhung105

cho mình hỏi mình xóa đi , xóa lại , fomat máy và thẻ nhớ rồi cài đặt qt. bản nào cũng thấy thiếu " Symbian OS PIPS Upgrade.
• Symbian OS Pipes Upgrade.
• PIPS Installer.

xin mọi ngừoi giúp .
dùng c5-03 đã hack phone

đã cài tất cả các bản qt.

Chỉnh sửa cuối:

Y2K

Bạn thử fomat lại điện thoại+thẻ rồi down bộ qt trong box này rồi cài qt 4.6.3 rồi cài bản 4.7.3 đè lên rồi cài qt mobility theo thứ tự từ bé đến lớn xem đc ko.Lần đầu mình cài qt làm như thế xài bt đến giờ

anhhung105

bạn nào dùng c5-03 giống mình đã cài đặt thang công qt, và chạy đươc phần mềm trên nền qt. làm ơn cho mình xin bộ cài qt với

tnhoanglong

Mình dùng 5233 nè. Sau khi cài đặt Qt. Hình như k thấy có gì thay đổi. Vào icon Qt thì k thấy hiện các tệp lên nhỉ?