• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

Kojiro

Super V.I.P
Máy N95-8G của mình khi cài chương trình nào vào thì nó cứ báo là "Chứng chỉ hết hạn" hay "tập tin bị lỗi". giúp mình với.

Bạn cho có thể mail cho mình chương trình điều khiển remote của N95-8G được không. Địa chỉ mail của mình là : dovanthe@yahoo.com.
Cám ơn bạn rất nhiều.

Gửi tin nhắn trong diễn đàn chứ mì nh không thể gửi mail từng người được :(

Để không bị lỗi trên bạn cần sign.

Để biết sign bạn đọc tất cả các chủ đề hack phone nhé!

minhlhien

Máy N95-8G của mình khi cài chương trình nào vào thì nó cứ báo là "Chứng chỉ hết hạn" hay "tập tin bị lỗi". giúp mình với.

Bạn cho có thể mail cho mình chương trình điều khiển remote của N95-8G được không. Địa chỉ mail của mình là : dovanthe@yahoo.com.
Cám ơn bạn rất nhiều.

Bạn down thử file này sau đó cài vào máy thử xem nó đã được sign và test thành công trên N95 rồi đó.
http://www.mediafire.com/?qyqjctm4mjn

kennyan

Mình đang có cái irRemote version 1.03 , máy của mình là N82 nhưng sao ko hiểu là cài vào ko được mấy bạn hướng dẩn dùm nhé thanks trước nha. Ai biết giúp dùm...Help me? mình rất cần.
IME:358984011428987

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang có cái irRemote version 1.03 , máy của mình là N82 nhưng sao ko hiểu là cài vào ko được mấy bạn hướng dẩn dùm nhé thanks trước nha. Ai biết giúp dùm...Help me? mình rất cần.
IME:358984011428987

Mình cũng không hiểu sao mình thì cài ok nhưng nhiều bạn thì cài không được

Các bạn thử cài giống máy mình xem, mình cài SecMan, CapsOn/CapsOff, RomPatcher, cài file installserver luôn. Cài vào hơi chậm nhưng vẫn cài được.

Em đã cài được rồi anh ạ. Ban đầu em hack 3 bước>>> sign được nhưng báo untrusted... >>> hiểu băng hà ngay nên quay ra nghịch ứng dụng cho hạk phone, có cài cái secman vào>> tự nhiên cài được :)) Tuy nhiên ko khác bản trước là mấy:D

nam303hp

Bạn cài Secman rồi có cài đc file C R ko vậy bạn ? Mình ko cài Secman, cài đc file Psiloc.irRemote còn file DRM thì ko đc (file của cậu Kojiro Up lên đó).

Bạn cài Secman rồi có cài đc file C R ko vậy bạn ? Mình ko cài Secman, cài đc file Psiloc.irRemote còn file DRM thì ko đc (file của cậu Kojiro Up lên đó).

có cài được nhưng thông qua nhiều giai đoạn hack lắm nhưng mình ko nhớ rõ vì không hy vọng cài 1.03 ai dè ăn được liền:))

nam303hp

có cài được nhưng thông qua nhiều giai đoạn hack lắm nhưng mình ko nhớ rõ vì không hy vọng cài 1.03 ai dè ăn được liền:))

Thế thì nói chuyện gì nữa, tưởng bạn biết hướng dẫn giùm anh em. Ai ngờ.... hình như bên đó có ý định "giấu nghề" thì phải. Hix, chẳng thiện chí tí nào cả.

"Bầu ơi thương lấy Bí cùng..."

Kojiro

Super V.I.P
Thế thì nói chuyện gì nữa, tưởng bạn biết hướng dẫn giùm anh em. Ai ngờ.... hình như bên đó có ý định "giấu nghề" thì phải. Hix, chẳng thiện chí tí nào cả.

"Bầu ơi thương lấy Bí cùng..."

Mình cũng nói rồi mà, hên xui à. Không hiểu sao vậy nữa :-?

Có thể do mình hack nhiều kiểu trong đó có 1 kiểu giúp cài được file DRM :)

nguyenpa

Super V.I.P
test theo cach này thử xem :D

1. Hack phone bằng secman http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25371&page=4
2. Chép files installserver.exe (dung cho dong nào thì chọn dòng ấy) vào C:/sys/bin http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26672
3. Cài Psiloc.irRemote.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1
4. Cài tiếp DRM.Common.Solutions.v3.11

xong :p

Cách sửa lỗi "feature not suport"

- xóa bỏ cái Psiloc.irRemote.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1 đi.
- Vào tiếp appmanager -> xóa cái DRM.Common.Solutions.v3.11

- Cại lại cài ir remote đinh kèm
- Tiếp tục cài DRM.Common.Solutions.v3.11
- ;;)ok

Last edited by a moderator:

hoctronam

cài xong thành công nhưng khi tắt máy khởi động lại thì...hichic
đợi lâu kinh khủng
!!!

nam303hp

Chính xác như cậu nguyenpa nói ở trên đấy, mình test nhừ cả máy vì cái pm này đấy, hack bằng TRK ko cài đc, chuyển qua hack bằng Secman ok liền. Vào DĐ báo tin mừng cho cậu Kojiro là đã c r a c k xong thì gặp bài của cậu nguyenpa ( khỏi phải viết report cho anh em :D ). Bình chọn pm này: cài & remove cực lâu.

@Kojiro: thế mà cậu kêu thằng cha nguyenpa hắn ko có máy test.
@nguyenpa: "test thử xem" chắc cậu ko co máy test thật, "mèo mù vớ cá rán" nhỉ. :))

nguyenpa

Super V.I.P
Chính xác như cậu nguyenpa nói ở trên đấy, mình test nhừ cả máy vì cái pm này đấy, hack bằng TRK ko cài đc, chuyển qua hack bằng Secman ok liền. Vào DĐ báo tin mừng cho cậu Kojiro là đã c r a c k xong thì gặp bài của cậu nguyenpa ( khỏi phải viết report cho anh em :D ). Bình chọn pm này: cài & remove cực lâu.

@nguyenpa: "test thử xem" chắc cậu ko co máy test thật, "mèo mù vớ cá rán" nhỉ. :))

@ tên kojiro >:) này gan nhỉ X-( xem hàng nè mới vừa chụp nè :D)

@ hên nhỉ >:):))

Kojiro

Super V.I.P

Tại hum bữa nguyenpa nói máy cùi, ko có máy hack chứ bộ :D

@nguyenpa: được nước khoe máy :))

@all: Các bạn làm theo bài của nguyenpa nhé!

tiny1990

cái này update code online dc không? hay phải update code thủ công? nếu là thủ công xin chỉ giáo và cho xin code các loại TV - Đầu đĩa - Máy lạnh. cảm ơn các bác nhiều ạ

cái này update code online dc không? hay phải update code thủ công? nếu là thủ công xin chỉ giáo và cho xin code các loại TV - Đầu đĩa - Máy lạnh. cảm ơn các bác nhiều ạ

Có bài hướng dẫn update một lúc hơn 1191 code đó, bạn vào đó mà đọc:| Hình như ở topic thảo luận sử dụng phần mềm này bnr 1.00 thì phải:D

Kojiro

Super V.I.P

Có bài hướng dẫn update một lúc hơn 1191 code đó, bạn vào đó mà đọc:| Hình như ở topic thảo luận sử dụng phần mềm này bnr 1.00 thì phải:D

Add 1191 code đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=255855&postcount=45