• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

tiny1990

sau khi chép "Add 1191 code" vào thẻ nhớ thì mở IRremost lền máy hiện dòng chữ "invailable remost" ==> close hand bác KJR ơi!

Kojiro

Super V.I.P
sau khi chép "Add 1191 code" vào thẻ nhớ thì mở IRremost lền máy hiện dòng chữ "invailable remost" ==> close hand bác KJR ơi!

Mình mới test lại trên N95 thấy rất bình thường, không bị lỗi như bạn. Chép vào đúng đường dẫn E:/Private/

devil13

uhm sao mình cài vô rồi điều khiển ko được cái nào vậy ,bro hướng dẫn dùm

Bommak

Thấy các bác dùng được em thèm quá, em cài đặt thành công, chọn đúng mã hiệu điều khiển (của tv sony - cái mà mọi người vẫn nói là sử dụng tốt nhất ấy) rồi thử lần lượt cả 6 mode ir kết quả chỉ có thể điều khiển được ở khoảng cách 4cm mà lại phải đặt vị trí cái cổng hồng ngoại thật cân bằng mới được, huhu.

Đầu tư cái E51 một phần cũng vì nó có Ir để thử nghịch cái trò điều khiển này, thế mà kết quả thu được như vậy có buồn em không các bác ơi, huhuhu

Thấy các bác dùng được em thèm quá, em cài đặt thành công, chọn đúng mã hiệu điều khiển (của tv sony - cái mà mọi người vẫn nói là sử dụng tốt nhất ấy) rồi thử lần lượt cả 6 mode ir kết quả chỉ có thể điều khiển được ở khoảng cách 4cm mà lại phải đặt vị trí cái cổng hồng ngoại thật cân bằng mới được, huhu.

Đầu tư cái E51 một phần cũng vì nó có Ir để thử nghịch cái trò điều khiển này, thế mà kết quả thu được như vậy có buồn em không các bác ơi, huhuhu

N95 có 6 mét thoio bạn à. Có thể bạn chưa chuyển Irmode về 4 và orientation về left ( ir bạn nằm bên nào thì chọn bên đó) Máy mình làm như thế, còn nảy được cả gương mờ và miếng nhựa meca ở khoảng cách gần:D

Bommak

N95 có 6 mét thoio bạn à. Có thể bạn chưa chuyển Irmode về 4 và orientation về left ( ir bạn nằm bên nào thì chọn bên đó) Máy mình làm như thế, còn nảy được cả gương mờ và miếng nhựa meca ở khoảng cách gần:D

Hic, đã bảo của em chỉ được có 4cm, thế mà bác cứ mang 6m của bác ra trêu em, huhu.

j_cage

Member
hehehe, điều khiển mà có 4 centimet thì ngồi sát tv ấn vào nút của tv cho khỏe!

Kojiro

Super V.I.P
uhm sao mình cài vô rồi điều khiển ko được cái nào vậy ,bro hướng dẫn dùm

Mình cũng vậy! CÀi xong rồi nhìn chơi dù đã chọn đúng code :( Dù sao cũng còn hơn vài bạn cài ko được :p

Cái này không có tác du gj hoặc rất ít tác dụng trên tivi liên doanh, đặc biệt là dòng china anh hùng thì bó tay còn các tivi từ thời celedion cởi truồng thì hoàn toàn ko tìm thấy code:D

j_cage

Member
khuyên thành thật các bạn đừng cài chương trình này vào máy làm gì cho nặng ra, độ nhạy của nó kém lắm chẳng có tác dụng gì, điều khiển đc cái tv nghe chừng mệt vãi cả hơi ra ấy!

khuyên thành thật các bạn đừng cài chương trình này vào máy làm gì cho nặng ra, độ nhạy của nó kém lắm chẳng có tác dụng gì, điều khiển đc cái tv nghe chừng mệt vãi cả hơi ra ấy!

Do cái ir port của bác yếu nên thế, phần mềm này được đánh giá là hay nhất ở một hội thảo phần mềm ở châu âu cách đây vài năm trên dòng S60 đó:| Máy tui bét ra cũng 4 mét:| Mà làm gì mà nặng lắm, dùng nghịch trêu người khác cũng khá hay:))

hoctronam

nếu bạn chọn đúng device thì cũng ok lắm
thằng panasonic mới mình dùng code là pana black thì ok, khoảng 5m vẫn chạy tốt
tùy code thôi bạn à!!!!

DUCBACLIEU

trường hợp này bạn hãy thử lại ir của tv xem sao, bạn hãy lấy REMOTE của TV đứng xa ~ 5 mét điều chỉnh TV coi co được kg? Nếu OK thì bạn coi kỹ lại chỗ miếng nhựa phát hồng ngoại( ir) của ĐT có bị trầy kg? nếu có thì nên thay đi, ah ! nếu có dán keo thì hãy lột bỏ chỗ đó đi nhé. miếng nhựa bị trầy hay lớp keo cũ cũng làm hồng ngoại phát ra yếu lắm ,nếu vẫn chưa được thì nên thay ir của ĐT đi.

trường hợp này bạn hãy thử lại ir của tv xem sao, bạn hãy lấy REMOTE của TV đứng xa ~ 5 mét điều chỉnh TV coi co được kg? Nếu OK thì bạn coi kỹ lại chỗ miếng nhựa phát hồng ngoại( ir) của ĐT có bị trầy kg? nếu có thì nên thay đi, ah ! nếu có dán keo thì hãy lột bỏ chỗ đó đi nhé. miếng nhựa bị trầy hay lớp keo cũ cũng làm hồng ngoại phát ra yếu lắm ,nếu vẫn chưa được thì nên thay ir của ĐT đi.

Thay Ir làm sao được:| Làm gì có spare part:D

DUCBACLIEU

Thay Ir làm sao được:| Làm gì có spare part:D

LED HỒNG NGOẠI(IR) - Bạn muốn kiếm spare part để thay có 2 cách : 1 là gỡ từ 1 ĐT hư có ir ( vd: ss v200, ss x460...v.v.) bo mạch máy hư bán rất rẻ, 2 là ra chỗ bán linh kiện điện tử hỏi mua ir .Chú ý : led hồng ngoại của ĐT kích thước rất nhỏ ,còn led HNg của các loại REMOTE khác to , sẽ gắn kg vừa ĐT.Bạn nào ở SG ra chợ NHỰT TẢO lùng mua ir cho rẻ( giá ~ 10 mấy ngàn ah). Nếu biết chút ít về điện tử bạn tự thay ir kg khó lắm đâu, còn nếu kg thì đem ra tiệm thay ( cách này dễ bị chặt chém lắm )

salayman

Bác nguyenpa cho mình hỏi, file DRM.Common.Solutions.v3.11 ở đâu vậy. Bác cho có 1 file Psiloc.irRemote.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1 àh

Bác nguyenpa cho mình hỏi, file DRM.Common.Solutions.v3.11 ở đâu vậy. Bác cho có 1 file Psiloc.irRemote.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1 àh

File đó đã cr@ck nên có lẽ bác ý ko post lên:D

LED HỒNG NGOẠI(IR) - Bạn muốn kiếm spare part để thay có 2 cách : 1 là gỡ từ 1 ĐT hư có ir ( vd: ss v200, ss x460...v.v.) bo mạch máy hư bán rất rẻ, 2 là ra chỗ bán linh kiện điện tử hỏi mua ir .Chú ý : led hồng ngoại của ĐT kích thước rất nhỏ ,còn led HNg của các loại REMOTE khác to , sẽ gắn kg vừa ĐT.Bạn nào ở SG ra chợ NHỰT TẢO lùng mua ir cho rẻ( giá ~ 10 mấy ngàn ah). Nếu biết chút ít về điện tử bạn tự thay ir kg khó lắm đâu, còn nếu kg thì đem ra tiệm thay ( cách này dễ bị chặt chém lắm )

Ir nào cũng giống nhau đâu??? bác đã thấy ai thay chưa??? Ir led N95 ( Nseries có 2 mắt) nhưng dòng khác chỉ có một mắt thôi bạn ạ.

tiny1990

làm gì có vụ hư đèn hồng ngoại. Cái chính là tìm đúng code của TV. Mà các bạn ơi sao tôi chép đè data code của tv vào thẻ nhớ thì không còn xài đc IR remosst vậy? tôi phải xóa đi và cài lại. có ai bị giống tôi k? chỉ tôi nhé. thank bà con nhiều. à cho link update code TV new nhé LCD đó nghen. Tối nay đi phá Euro coi. hehehehe

namhunghihi

hehe cao tay ghê. Tui cũng vừa update tối nay ra quán cafe chọc tức mấy con gà cho vui. Không khéo bị đấm thì chết :D:D

tiny1990

uhm cẩn thận đấy chọc bậy bạ là vỡ mặt và đt luôn.để có tính hiệu mạnh các bạn hãy thay tâm mũ của hồng ngoại bằng tấm mica tự chế thì sẽ mạnh hơn. còn muốn supper xa thì để đằng sau đèn hồng ngoại 1 tấm giấy bạc của gói thuốc. để phản xạ tập trung về TV. tôi test được 8m với anh sang cực mạnh (ngoài trời) và ~9 m với trời tối. Tested trên N80 vẻy good