• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

Kojiro

Super V.I.P
Update thêm data cho irRemote ngày 14-02-2008

Để add data, các bạn làm như sau:

1.Extract folder bên dưới vào mmc ví dụ như vào e:\remotes
2.Mở X-plore
3.Tìm file .ir mà bạn muốn install
4.Nhấn menu-file-edit(Nó sẽ mở hex editoror)
5.Edit dòng đầu tiên từ ``89`` thành ``99``
6.Đóng editor và save lại.
7.Mở file manager và tìm filr ir mà bạn vừa sửa!
8.Nhấn Ok để cài đặt
9.Finished

Làm việc tốt trên nokia N73 , Nokia N80 ,Nokia N95 and 8gb ,Nokia N81 ,Nokia N82, Nokia E50 ...

[hide]Download here[/hide]

minhkhoa2007

Mình đã cài được hết rồi, nhưng khi vào thì báo là Mã đăng nhập hết hạn,kiểm tra cài đặt kết nối, mong các bạn giúp với.

Kojiro

Super V.I.P
Mới thấy cách cài irRemote không cần sign nè. các bạn có điều kiện test thử. Tác giả người nước ngoài đã test thành công trên N95 (không được trên N95 8GB)

Cách làm:

Như ta đã biết cài PM này có 3 file: 1. irRemote.Setup. 2. DRMCommonSolutions and 3.

File 1 and 2 đã được sign còn file thứ 3 thì chưa và không ai có thể dùng sign online để sign file này được.

Vậy các bạn install file số 1 sau đó đến file isố 2. Tới đây thì đừng thử install file số 3 và không được mở PM lên nhé!

Bây giờ tắt máy, rút thẻ đút vào đầu đọc (do nó hướng dẫn là vậy, mình k biết có được sử dụng dạng Data transfer hay không :p)

Down file bên dưới của mình về, trong đó có 2 file: number1 và number2.

Giản nén file number 1, bạn thấy 1 file có tên PsilocSC.dat. Copy nó vào E:\Resource\CommonDRM\ (means memory card)

Giái nén file number 2 zip, file, bạn thấy 3 file có tên PsilocSC.dll, DRMBiNPDASignerCore.dll và DRMCommonLicSrv.exe. Copy hết vào E:\sys\bin\ (means memory card)

Bây giờ rút thẻ ra khỏi đầu đọc, cắm vào máy rùi mở máy lên. Install lại 2 file 1. irRemote.Setup and 2. DRMCommonSolutions...

Install xong các bạn vào xem thử PM có chạy được không nhé!

Phần việc của mình đã xong! Chúc các bạn may mắn!

Mới thấy cách cài irRemote không cần sign nè. các bạn có điều kiện test thử. Tác giả người nước ngoài đã test thành công trên N95 (không được trên N95 8GB)

Cách làm:

Như ta đã biết cài PM này có 3 file: 1. irRemote.Setup. 2. DRMCommonSolutions and 3.

File 1 and 2 đã được sign còn file thứ 3 thì chưa và không ai có thể dùng sign online để sign file này được.

Vậy các bạn install file số 1 sau đó đến file isố 2. Tới đây thì đừng thử install file số 3 và không được mở PM lên nhé!

Bây giờ tắt máy, rút thẻ đút vào đầu đọc (do nó hướng dẫn là vậy, mình k biết có được sử dụng dạng Data transfer hay không :p)

Down file bên dưới của mình về, trong đó có 2 file: number1 và number2.

Giản nén file number 1, bạn thấy 1 file có tên PsilocSC.dat. Copy nó vào E:\Resource\CommonDRM\ (means memory card)

Giái nén file number 2 zip, file, bạn thấy 3 file có tên PsilocSC.dll, DRMBiNPDASignerCore.dll và DRMCommonLicSrv.exe. Copy hết vào E:\sys\bin\ (means memory card)

Bây giờ rút thẻ ra khỏi đầu đọc, cắm vào máy rùi mở máy lên. Install lại 2 file 1. irRemote.Setup and 2. DRMCommonSolutions...

Install xong các bạn vào xem thử PM có chạy được không nhé!

Phần việc của mình đã xong! Chúc các bạn may mắn!

Hihhiih không được anh ạ. Mấy bác mốt bên em cho closed cái topic hướng dẫn kiểu này rồi anh ạ.

sachichip

còn tui thì cài dược rồi nhung mà chưa license được !! co cach nào giúp đỡ với !! cám ơn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
còn tui thì cài dược rồi nhung mà chưa license được !! co cach nào giúp đỡ với !! cám ơn nhiều

Một là bạn test theo bài mình post phía trên bài của giot_tinh_cay_dang.
Hai là bạn phải sign file thứ 3 trong gói Pm. Bạn có file cer k? Nếu co bạn gửi đây mình sign giúp cho :)

ptnmylove

Phần mềm này thì hay thật nhưng tùy lại máy mà sóng hồng ngoại mạnh hay yếu, máy N73 của tui phải ngồi gần mới chỉnh được tivi (1m). Trong trường có mấy cái máy chiếu với máy lạnh, đem ra biểu diễn cho đám bạn coi thì bị nguyên 1 cục...quê, chả ăn uống gì cả T_T

minhkhoa2007

Cái topic này cần xóa bài 64 đi vì không thể làm được đâu :D.
Ở đây anh em cùng nhau bàn luận mà bạn đề nghị xóa bài 64, nếu bạn và mọi người test ko được thì cùng nhau bàn luận giải quyết chứ. Tự nhiên đòi xóa bài làm người post bài buồn chứ bạn.:((

Kojiro

Super V.I.P
Ở đây anh em cùng nhau bàn luận mà bạn đề nghị xóa bài 64, nếu bạn và mọi người test ko được thì cùng nhau bàn luận giải quyết chứ. Tự nhiên đòi xóa bài làm người post bài buồn chứ bạn.:((

Ko sao cả :D Vì mình biết tichau đã xóa bài đó bên điễn đàn của tichau mà!

Cảm ơn a! Như a nói mọi người cùng thảo luận, làm k đc cách đó thì thôi. Xóa cũng buồn thiệt. Chia sẻ là chủ yếu mà :p

tichau

Nếu những ai đã làm theo cách của bài 64,sau khi không sử dụng được và remove đi thì vẫn còn file số 2 DRM....trong thẻ(not installed),đến lúc fomat máy thì khi mở nguồn lên sẽ bị hiện tượng installing....Đó là do file số 2 DRM vẫn còn trong thẻ,điều này sẽ làm khó chịu
người sử dụng và cuối cùng là phải format luôn thẻ nhớ thì mới hết bị tình trạng installing... đó :D.Chính vì thế mà tôi khuyên nên xóa bài 64 đó đi :p=)).

minhkhoa2007

Nếu những ai đã làm theo cách của bài 64,sau khi không sử dụng được và remove đi thì vẫn còn file số 2 DRM....trong thẻ(not installed),đến lúc fomat máy thì khi mở nguồn lên sẽ bị hiện tượng installing....Đó là do file số 2 DRM vẫn còn trong thẻ,điều này sẽ làm khó chịu
người sử dụng và cuối cùng là phải format luôn thẻ nhớ thì mới hết bị tình trạng installing... đó :D.Chính vì thế mà tôi khuyên nên xóa bài 64 đó đi :p=)).
Cảm ơn bạn đã đưa ra vấn đề giải quyết, nhưng cũng ko rắc rối như bạn đã nói ở trên đâu, nếu khi remove mà vẫn còn 2 file đó thì cũng đâu cần phải 4mart đâu bạn, nó chạy ẩn thì bạn dùng cáp nối vào PC để xóa chứ. Vấn đề mà Kojiro đưa ra là cùng nhau thảo luận mà bạn,vui vẻ đóng góp là chính hen.;;)

Ryuroden

Cách Add 1191 codes trên Psiloc vào irRemote.

1. Trước hết down 1191 codes bên dưới về, giải nén ra được folder tên 2000C3EC.
  2. Kết nối phone và PC bằng Mass Storage.
  3. Chép đè folder 2000C3EC vào E:\private\

Được thêm mấy cái codes bằng cách đơn giản... :D
Kojiro ơi, link này ko download được. Bạn kiểm tra lại hộ mình nhé.

ngocminhdl

Đã test thành công! :D
Yêu cầu máy có kết nối GPRS để tải data vật dụng mình cần điều khiển!
Chú Ý Ko Signed file 1 & 2. Chỉ Signed File Thứ 3
Nên cài vào Phonememory

Sao mình cài file thứ 1 lâu khủng khiếp luôn [ khoủng 30 phút luôn ] ,không biết có phải là như vây không , hay là máy mình có vấn đề ? các bạn có bị như vậy không ? mình sài N73 , cám ơn các bạn trước !

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình cài file thứ 1 lâu khủng khiếp luôn [ khoủng 30 phút luôn ] ,không biết có phải là như vây không , hay là máy mình có vấn đề ? các bạn có bị như vậy không ? mình sài N73 , cám ơn các bạn trước !

Mình cài cũng lâu, nhưng không tới 30ph như bạn :p

G

germaniteen

Guest
mình đã cài và test thành công! Ở nhà đang xem tv,bấm tắt cái bụp mà k ai bít hết...

G

germaniteen

Guest
Giờ k cho file cer để signed nữa,chỉ signed oline thôi àh!