• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

hien98

Flash chạy Ok chứ :) làm mình phục từ tối chưa thấy ai PM để fix lỗi. thở phảo nhẹ nhõm rồi.
may có anh vũ giúp
tiện thể bạn test xem chơi được game này không nha: http://www.pdaviet.net/showthread.php?97017-ToonWarz-by-Polarbit-game-hanh-dong-3D-(7-5-MB)
1/có 1 cái không hiểu phải lỗi không nhưng thế này: khi khóa phím xong bấm vào các nút cứng thì không hiện lên swip to unlock bạn ah, lúc hiện lúc không, nhiều lúc bấm vào phím cứng mà màn hình cũng không sáng lên nữa phải dùng đến phím khóa để mở khóa thì mới hiện màn hình ... không biết phải là lỗi không nữa!
2/không chơi được tonwar bạn ah! cái này mình cũng mày mò lâu nay rồi, chẳng hiểu sao chẳng chơi được các game của prolarbit-.-
3/bạn cho mình hỏi, cái data/sounds trong rof chứa các file nhạc chuông bạn bỏ ở đâu rồi mình tìm không thấy?

ctgreen312

icon n8 khi nào có bạn, mình ghiền n8 hơn, mà gà quá, ko biết phải làm sao nữa, thấy cfw của bạn mà ham.

LoiPT

icon n8 khi nào có bạn, mình ghiền n8 hơn, mà gà quá, ko biết phải làm sao nữa, thấy cfw của bạn mà ham.
hôm nay mình làm nhầm bản Icon Ovi nên mai mới làm Icon N8 được giờ Off đây. :)
1/có 1 cái không hiểu phải lỗi không nhưng thế này: khi khóa phím xong bấm vào các nút cứng thì không hiện lên swip to unlock bạn ah, lúc hiện lúc không, nhiều lúc bấm vào phím cứng mà màn hình cũng không sáng lên nữa phải dùng đến phím khóa để mở khóa thì mới hiện màn hình ... không biết phải là lỗi không nữa!
2/không chơi được tonwar bạn ah! cái này mình cũng mày mò lâu nay rồi, chẳng hiểu sao chẳng chơi được các game của prolarbit-.-
3/bạn cho mình hỏi, cái data/sounds trong rof chứa các file nhạc chuông bạn bỏ ở đâu rồi mình tìm không thấy?
nhạc chuông vẫn nm trng chuông thôi. vẫn như CFW khác
tonwar không hỗ trợ cho màn 5250 thì phải

hien98

nhạc chuông vẫn nm trng chuông thôi. vẫn như CFW khác
tonwar không hỗ trợ cho màn 5250 thì phải
oh, không hiểu sao mình bung rof ra thì không thấy folder sound trong data, mà ở các cfw khác thì nó nằm ở đó, tại mình muốn đổi bộ nhạc chuông nên tìm nó-.-! bạn xem lại cái khóa giùm mình cái, nó ko được ổn cho lắm!!!

LoiPT

oh, không hiểu sao mình bung rof ra thì không thấy folder sound trong data, mà ở các cfw khác thì nó nằm ở đó, tại mình muốn đổi bộ nhạc chuông nên tìm nó-.-! bạn xem lại cái khóa giùm mình cái, nó ko được ổn cho lắm!!!
nhạc để trong rofs2\data\Sounds\Digital mà, máy bạn vẫn có nhạc chuông còn gì
cái khóa chắc do bộ rule. mình add thêm phím xah sạch vs DZ
khi sạch có phím xanh không bạn

hien98

nhạc để trong rofs2\data\Sounds\Digital mà, máy bạn vẫn có nhạc chuông còn gì
cái khóa chắc do bộ rule. mình add thêm phím xah sạch vs DZ
khi sạch có phím xanh không bạn
oh, trong rofs2 không có data/sounds bạn nhé, mình tìm kỹ rồi, bạn xem lại nhen! sác có phím xanh rùi nhưng mình chưa dùng DZ! cái khóa làm mình khó chịu ghê, lúc nó hiện lúc nó không hiện phải dùng phím khóa để mở nên thấy khá bất tiện!!!

LoiPT

oh, trong rofs2 không có data/sounds bạn nhé, mình tìm kỹ rồi, bạn xem lại nhen! sác có phím xanh rùi nhưng mình chưa dùng DZ! cái khóa làm mình khó chịu ghê, lúc nó hiện lúc nó không hiện phải dùng phím khóa để mở nên thấy khá bất tiện!!!
bấm phím trắng trắng hiện thế ak hay xanh đỏ
bạn dùn core trước mình up ak?

hien98

bấm phím trắng trắng hiện thế ak hay xanh đỏ
bạn dùn core trước mình up ak?
mình bấm phím trắng là chính! còn nút xanh đỏ khi khóa rồi bấm vào thì chẳng có gì hết, màn hình vẫn đen như thế! mình dùng core gốc của binh24 từ trước đến nay mà bạn, mà mình thấy cũng chỉ có 1 bộ core đó thôi mà-.-

LoiPT

mình bấm phím trắng là chính! còn nút xanh đỏ khi khóa rồi bấm vào thì chẳng có gì hết, màn hình vẫn đen như thế! mình dùng core gốc của binh24 từ trước đến nay mà bạn, mà mình thấy cũng chỉ có 1 bộ core đó thôi mà-.-
mở khóa chỉ dùng phím trắng nha :)
còn file sound mình để thiếu rồi

hien98

mở khóa chỉ dùng phím trắng nha :)
còn file sound mình để thiếu rồi
ùm, mình dùng phím trắng thì lúc hiện lúc không hiện swipe đó bạn, đôi lúc còn màn hình đen nữa cơ, phải sử dụng phím mở khóa mới được, mình thấy ko tiện cho lắm! file sound đó chỉ cần bổ sung vào rofs2 là có nhạc chuông thôi phải không bạn hay còn làm gì khác nữa?

LoiPT

ùm, mình dùng phím trắng thì lúc hiện lúc không hiện swipe đó bạn, đôi lúc còn màn hình đen nữa cơ, phải sử dụng phím mở khóa mới được, mình thấy ko tiện cho lắm! file sound đó chỉ cần bổ sung vào rofs2 là có nhạc chuông thôi phải không bạn hay còn làm gì khác nữa?
uk sound mình chuyển nó qua core rồi :) bạn dùng core binh24 hay bộ cũ cảu mình

hien98

có cho 5230 rồi mà
ak icon n8 thì mai :)

mình fix lại link core đó. hỳ nhạc để trong file ...core.c00
oh, vậy là mình phải bung core.c00 ra rồi edit sound trong đó đúng không bạn^^! ah, bạn cho mình hỏi một vấn đề nữa, nếu giờ mình thay swipe = tap to unlock thì lỗi không hiện thị có còn không bạn?

LoiPT

oh, vậy là mình phải bung core.c00 ra rồi edit sound trong đó đúng không bạn^^! ah, bạn cho mình hỏi một vấn đề nữa, nếu giờ mình thay swipe = tap to unlock thì lỗi không hiện thị có còn không bạn?
bạn thử biết ngay mà.
nhạc thì bug core nha

LoiPT

lâu lâu ko vào. Bản mới này hơn được cái gì không kanta
fix bản trước cho mọi người dùng lâu dài thôi. Fix hết cho song phần Photon này làm bản OFW chơi cho khoái :)
bản này được Fix lỗi so với bản trước để hờn thiện cho mọi người dùng lâu dài
ánh sáng không thể giảm hay tăng lên được
và nhạc không thể xóa trong danh sách nhạc :)
bản này thêm Fix lỗi Camera use và thêm mod tắt JAVA PERMISSION, APP POLICY MODs (Tắt những cảnh báo khó chịu)
Hết :)

LoiPT

1- Mod Icon Ovi cho PhotonEdit

Dành cho 5233v51: Core + Rofs2( Core dùng chung với bản Icon anna cũ)

2- Mod Icon N8 cho Photon Edit

Dành cho 5233v51: Core + Rofs2( Core dùng chung với bản Icon anna cũ)

Mod Icon N8 dành riêng cho PhotonEdit: Tải ngay
Theme Blank nha: tải

Chỉnh sửa cuối: