• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

Luu_Tan_Vu

sắp tận thế rồi, ở đây có ai dám khẳng đinh mình tự cook 1 fw mới hoàn toàn k. Ai làm được mình sẽ tặng ngay 1 cái 5233.

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Mình không còn dùng 5233 nữa nhưng vẫn có cơ hội Flash CFW này trên máy của thằng bạn, vừa ĐT hỏi thăm được phản hồi CFW chạy rất ổn chưa có lỗi gì sảy ra.
Thank anh nha :)
cho mình hỏi bản trượt vs chạm vs không add chỉ khác nhau ở cách mở khoá thôi à.hay còn gì # nữa vậy

Chắc là vậy thôi bạn.

giải thích như bạn này là quá đúng ạ

Swipe to unlock: thêm cái bấm vô nút trắng để trược mở
Tap to unlock: thêm bấm nút trắng để hiện nút mở trên màn hình.
Non unlock: không dùng phím trắng, chỉ trượt bên hông
trượt= trượt, chạm = chạm, và non bằng không :D

Gmgmgm

mới flash cho 5230 của mình hôm qua.cảm nhận là mọi thứ đều mượt,ram khởi động 55,dùng 1 lúc ổn tầm 45->46,cũng chả cần cao lắm,chỉ cần thế là ok rồi.duy có 1 lỗi mà gặp từ rất lâu rồi trên các CFW cũ là thỉnh thoảng dùng nút gạt mở khoá màn hình bị nháy liên tục hoặc rung liên tục rồi đơ luôn phải khởi động lại,có lúc khởi động lại xong bị liền.mình cũng không biết đó la lỗi gì,có ai bị chưa,nhưng hồi xưa mình đã từng bị rồi.dạo này dùng các CFW mới trên diễn đàn không thấy bị nữa.tự nhiên bản này đang ngon lại bị lỗi đáng ghét đó.mong chủ tốp xem xét fix hộ mình cái.đang kết bản này và định dùng rài rài ^^!

Luu_Tan_Vu

có ai cảm thấy rofs2 110mb là quá ít k. 111, 112,...119hay hơn nưã. Bạn muốn rofs2dung lượng bao nhiêu mb.

LoiPT

màn hình chớp chớp nháy đen ak. ok để mình kiểm tra :)
có ai cảm thấy rofs2 110mb là quá ít k. 111, 112,...119hay hơn nưã. Bạn muốn rofs2dung lượng bao nhiêu mb.

120mb hơn nữa cũng hay anh ạ :) nhưng

Luu_Tan_Vu

ax mạng lác viết thiếu. nhưng như của Fw em ý. nhiều mà còn trống tầm 3 mb nữa thì đẹp :)
a đang nâng ổ c của 5233 lên 100mb, port thì giờ đã ok rồi, phân vùng core rofs2 rofs3 cũng ok, nâng dung lượng c nữa là xong

LoiPT

a đang nâng ổ c của 5233 lên 100mb, port thì giờ đã ok rồi, phân vùng core rofs2 rofs3 cũng ok, nâng dung lượng c nữa là xong
OK đó:) bản mới thấy ngon đó anh nhưng em phải up bản Full quick off đã mà cái lỗi này anh biết sao không?
mới flash cho 5230 của mình hôm qua.cảm nhận là mọi thứ đều mượt,ram khởi động 55,dùng 1 lúc ổn tầm 45->46,cũng chả cần cao lắm,chỉ cần thế là ok rồi.duy có 1 lỗi mà gặp từ rất lâu rồi trên các CFW cũ là thỉnh thoảng dùng nút gạt mở khoá màn hình bị nháy liên tục hoặc rung liên tục rồi đơ luôn phải khởi động lại,có lúc khởi động lại xong bị liền.mình cũng không biết đó la lỗi gì,có ai bị chưa,nhưng hồi xưa mình đã từng bị rồi.dạo này dùng các CFW mới trên diễn đàn không thấy bị nữa.tự nhiên bản này đang ngon lại bị lỗi đáng ghét đó.mong chủ tốp xem xét fix hộ mình cái.đang kết bản này và định dùng rài rài ^^!