• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

kocan_emdemnay

e góp ý 1 tí, ko bik có ai bị ko chứ e ko chơi đc mấy game của polarbit(game lắc tay cảm biến ak) có cài game API rồi, cfw khác thì nhìu khi lỗi do xung đột vs phần mềm cài thêm, còn cfw của a, e mới flash xong, format rồi cài mỗi mình game để test đầu tiên nhưng vẫn ko vào đc,

LoiPT

e góp ý 1 tí, ko bik có ai bị ko chứ e ko chơi đc mấy game của polarbit(game lắc tay cảm biến ak) có cài game API rồi, cfw khác thì nhìu khi lỗi do xung đột vs phần mềm cài thêm, còn cfw của a, e mới flash xong, format rồi cài mỗi mình game để test đầu tiên nhưng vẫn ko vào đc,
Game polarbit mình cài đây thôi có cần cài Game API gì đâu bạn ??????????
Vừa kiểm tra lại lần nữa: ASquadron, iron Slight, ToonWarz, Wave Blazer, Raging Thunder 1.05,
Đấy bạn chơi ngon có sao đâu ak? từ trước đến nay mình có cần cài thêm gì đâu để chơi mấy game này nhỉ? hay bạn nói là game khác vậy?

LoiPT

Vãi chưởng! Mod nào xóa bài viết #1 vậy trời?????
Phạm quy hay sao đâu mà xóa bài vậy?
không để lại lời nhắn chứ???????????????????????????????????

Luu_Tan_Vu

Vãi chưởng! Mod nào xóa bài viết #1 vậy trời?????
Phạm quy hay sao đâu mà xóa bài vậy?
không để lại lời nhắn chứ???????????????????????????????????

có gì nhờ a thắng giải quyết cho

Luu_Tan_Vu

12/12 mình sẽ up fw cho tất cả các máy cảm ứng v5 của nokia trừ c503. Gồm 523x, 5250, 5530, 5800, c6,x6,n97,n97 mini. Photon n97v30 unlimited battery version( pin vô đối). Ram 64 sau khi khởi động ổn định từ 45 trở lên khi cài nhiều soft và ứng dụng. Pin từ 3 ngày trở lên cho nghe nhạc xem phi, lướt web. Thời gian chờ là vô đối. Là bản n97 v30 cuối cùng cũng là bản hoàn hảo nhất của mình. Chấm dứt cook fw và chuyển sang port fw như binh24. K phải đau đầu nhiều như cook fw.

LoiPT

12/12 mình sẽ up fw cho tất cả các máy cảm ứng v5 của nokia trừ c503. Gồm 523x, 5250, 5530, 5800, c6,x6,n97,n97 mini. Photon n97v30 unlimited battery version( pin vô đối). Ram 64 sau khi khởi động ổn định từ 45 trở lên khi cài nhiều soft và ứng dụng. Pin từ 3 ngày trở lên cho nghe nhạc xem phi, lướt web. Thời gian chờ là vô đối. Là bản n97 v30 cuối cùng cũng là bản hoàn hảo nhất của mình. Chấm dứt cook fw và chuyển sang port fw như binh24. K phải đau đầu nhiều như cook fw.
cám ơn vì niềm đam mê của anh :)

hoangham123

cfw tuyệt vời lắm!!!!!!!!!
em muốn hiển thị thông tin mạng với cả đưa icon radio ra ngoài màn hình chủ thì làm thế nào hả các bác? Em gà lắm nên rất mong các bác chỉ giáo cho!

LoiPT

cfw tuyệt vời lắm!!!!!!!!!
em muốn hiển thị thông tin mạng với cả đưa icon radio ra ngoài màn hình chủ thì làm thế nào hả các bác? Em gà lắm nên rất mong các bác chỉ giáo cho!
sao phải xóa đi bạn ơi, nó không tốn tài nguyên của máy đâu mà, thêm tùy chọn sao phải xóa chứ?
đây là photo 3d http://www.mediafire.com/?h7o2nbcb703s7cx
bạn cho mình hỏi máy 5230 muốn xoá sclear
xóa xem anh 3d bạn cho mình mod và đường dẫn nha

hiển thị thông tin mạng dùng mod này thả vào Rofs2 nhé http://www.mediafire.com/?29r12637epsbwe8
còn Radio bạn để witget trình phát nhạc rồi mở Radio nó sẽ thành trình phát Radio nhé :)

sabin9x

Lời đầu tiên Xin cảm ơn, tri ân đến các Moder đã có những CFW và Mod tuyệt vời để S60v5 không còn là cục gạch! :)
đây là bản Cover lại Photon của Vurain84 & anhphu18 cho 523x
Hãy cùng cảm nhận sự mượt mà và mới mẻ khi cầm trên tay chiết điện thoại của mình nha
:mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)
Đừn để người ta gọi dế yêu là cục gạch

Thông tin bản Edit:

Đã Final bản này với vài điều mới như sau:
mình đã fix lỗi để hoạn thiện nó, đã test và không có lỗi
Fix lỗi Email
Add sẵ Ovi Store mới nhất không cần Update nữa nhé :)
điểm mới của bản Final này là Adobe PDF và Quick Off dùng Full nhé ( cảm on anh Luu_tan_vu)
vẫn dữ nguyên những gì đã có ở bản trước và thêm mod số mod cải thiện hiệu suất giúp tăng độ nhanh khi thao tác máy mà không tốn ram hay ảnh hưởng hệ thông, mod ho nhỏ cải thiện pin mà vẫn dữ tối đa độ nét của màn hình hiệu suất khi nghe nhạc xem phim đọc báo, hình ảnh rõ nét
Bộ font chuẩn
Mod kết nối mạng
thời gian chờ khi kết nối mạng tăng lên 25 phút ( mặc định máy là 5 phút) giúp các bạn thoải mái đàm thoại mà không lo mất kết nối đến Trang web nhé.
giảm thời gian kết nối lại xuốg còn 60 giây, tăng thao tác nhanh trong music Player
tin nhắn để lưu tin 999999 cho các bạn chóang ( lưu ý nếu sửa lại tin lưu chỉ được là 999 nhé)
và tất nhiên máy vẫn hoạt động ổn định, thậm chí nhanh và nhạy hơn bản trước
máy không bị reset khi hoạt động nhé vì có Mod của Anh Vũ dưới 5mb Ram tự động tắt ứng dụng
Cảm ơn anh vì những tháng ngày vừa qua đã giúp đỡ em rất nhiều
và nhiều Mod giúp thao tác máy tốt, cải thiện chứ năng của điện thoại bạn nhé
bộ nhạc chuông Đầy đủ hơn nhé :)
Hiệu ứng theme Belle
...v.v.v...

Hình ảnh

Xem Video để kiểm chứng độ nhanh mượt của nó

[video=youtube;1A02xk_RZXw]http://www.youtube.com/watch?v=1A02xk_RZXw[/video]

Có phải chạy rất nhanh và mượt không mọi người

Lưu Ý( đọc kỹ trước khi downLoad và Flash để tráh những lỗi đáng tiếc nha)
- sảm phẩm chia sẻ cho mọi người

Photon Edit Final

(4/12/2011)

(Download cả Core + Rosf2 bạn nhé, không dùng core khác)
-------*-*-------

Dành Cho 5233v50(v50.1.001)
Trượt để mở khóa: Core + Rofs2
Chạm để mở khóa: Core + Rofs2
Không add mở khóa Core + Rofs2

Dành cho 5233v51:(v51.1.002)

Chạm để mở khóa: Core + Rofs2
Không add mở khóa Core + Rofs2

Dành cho 5230v51:(v51.0.002)

cảm ơn anhphu18 đã làm giúp cho bản 5230

Đính kèm:( Nên dùng thêm)

Chúc các Bạn Có được CFW tốt cho điện thoại của mình
Thân! .
CNViet Team - NguyenDucLoi
Made in CNViet
(6/11/2011)

CHÚC MỪNG SINH NHẬT LẦN THỨ V PDAVIET.NET (11/11/2006 - 11/11/2011)

một vài thao tác nhỏ trong máy:

Down cả Core + Rofs2 về Flash mới được nhé!
Một số bạn không Flash được do dùng Core khác, tuyệt đối CFW này không hề có lỗi :)

Bản này Flash và Dùng không cần Mod thêm nhé. nó đã quá đầy đủ rồi :)
Tặng các bạn bộ khởi động và tắt nguồn do Anh Luu_tan_Vu chia sẽ này
image.php

Update Final Full
4/12/2011​
cho minh hoi cai fw o? trong clip la fw nao vay sao minh flash fw truot de mo ma thêm k nhu vay

LoiPT

cho minh hoi cai fw o? trong clip la fw nao vay sao minh flash fw truot de mo ma thêm k nhu vay

đó là bản Này đó bjan. bản ngày 6/11, mình ra bản Final thì đã đổi Theme này rồi bạn ak, bạn có thể tả Theme đó về dùng mà