• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

vnyelsea

Cái này không biết chính xác lắm không nhưng bác làm thử nha,nếu còn flip thì nhấn nút nào không rõ vì flip của mình die rồi,nhưng nhấn sao cho đúng chữ mute là ok.thứ 2 không còn flip thì nhấn vào chữ incomming ở góc phía bên trái trên màn hình nó hiện ra chữ mute nhấn vào thì dế yêu sẽ không la làng lên nữa mà vẫn lịch sự,hihi :p:p:p:D:D:D:D

Chính xác không cần nói gì thêm nữa. Mình hay xài chức năng này mà...

P990 của e lúc sạc bị sáng màn hình, các bác chỉ e cách chỉnh lại mới. e cảm ơn

Lỗi sáng màn hình thì bạn chỉ cần khởi động máy lại là dược. Một lần không được thì vài lần.
Lỗi này thường xuất hiện sau khi hack&mod, hoặc cài nhiều phần mềm, nhiều phần mềm khởi động cùng máy quá... Cụ thể do đâu hình như chưa ai quan tâm. Nhưng cách khắc phục thì cứ khởi dộng lại máy là được.

lyatum

đó là điều bình thường mà bạn. có cái P990 nào mà tắt màn hình khi sạc đâu. Nếu có thì 100% ====> máy hư

nguyendoanto

đó là điều bình thường mà bạn. có cái P990 nào mà tắt màn hình khi sạc đâu. Nếu có thì 100% ====> máy hư

ai nói bạn vậy. bị như trên thì tắt máy rồi mở lại 2, 3 lần. nếu vẫn ko được thì bạn hard reset máy coi đựoc ko
Posted via Mobile Device

19toan74

Cái này không biết chính xác lắm không nhưng bác làm thử nha,nếu còn flip thì nhấn nút nào không rõ vì flip của mình die rồi,nhưng nhấn sao cho đúng chữ mute là ok.thứ 2 không còn flip thì nhấn vào chữ incomming ở góc phía bên trái trên màn hình nó hiện ra chữ mute nhấn vào thì dế yêu sẽ không la làng lên nữa mà vẫn lịch sự,hihi :p:p:p:D:D:D:D

nếu kô còn flip thì khi có cuộc gọi đến bạn chỉ việc lăn bánh xe lên rồi chọn mute là nhanh nhất

tien138

Tình hình là em đang có ý định sắm 1 em P990i nhưng mà bgio hàng này mình thấy toàn hàng 2hand thôi
các bác có thể chỉ cho em cách chọn loại này dc không. phải kiểm tra những ji nhỉ ngoài imei ra
Mình đọc trên internet có thấy rao bán thế này :Sony P990i hàng xách tay made in france 98%>99%máy đẹp ,màn hình sáng,wifi nhanh đầy đủ các tính năng cho cả dân văn phòng và giải trí ,máy đầy đủ phụ kiện xạc cáp tai ,giá:2,3>2,5triệu (98>99%)
không biết hàng này là hàng nào đây có phải hàng organ không nhỉ

ducanh1989

ai nói bạn vậy. bị như trên thì tắt máy rồi mở lại 2, 3 lần. nếu vẫn ko được thì bạn hard reset máy coi đựoc ko
Posted via Mobile Device

mình da thu roi nhung khong co tac dung,minh da bi hon 1tuan roi

Posted via Mobile Device

kazeron2003

:-?? Hồi đó mình cũng bị 1 lần, có điều là P1i, sau đó mình cũng ko nhớ làm sao nó hết nữa, hình như tắt máy, rút pin ra rồi lắp lại hay sao đó :|
Hok biết có phải máy bị như vậy từ khi bạn mới cài thêm 1 chương trình gì ko ?:| Nhiều khi nó bị lỗi !

FatFellow

Cắm sạc vào P990i của mình cũng bị y thế, thế là nhấn tiếp bật máy, máy sạc rồi tự chuyển sang màn hình chờ, rùi mờ, rùi tự tắt màn hình :))

leethanh

bạn khóa máy = nút gạt bên cạnh trái của P990i
nhấn nút back 2 lần (màn hình sẽ tối lại và từ từ tắt hẳn)

ugly_benny

Đã Update lại FM bằng Update Service, quá trình "thuận buồm xuôi gió" . Nhưng vẫn ko thể cài được Capswitch , Swissmanager hay X-plore... cứ tới bước Intalling softwave là thoát ra..Pó tay.

hôm qua mình vừa up xong firm lại, cài dc capswitch rồi nhưng ko cài dc swiss, bị tình trạng như bạn, mình chuyển time về 2008 là cài dc bình thường
p/s: minh: máy anh vẫn bị tình trạng thỉnh thoảng quên khóa tự động. phải khóa tay rồi mở ra, nó mới tự động khóa lại
góp vui 2 tấm hình chụp = p9

tommynguyen1961

hôm qua mình vừa up xong firm lại, cài dc capswitch rồi nhưng ko cài dc swiss, bị tình trạng như bạn, mình chuyển time về 2008 là cài dc bình thường
p/s: minh: máy anh vẫn bị tình trạng thỉnh thoảng quên khóa tự động. phải khóa tay rồi mở ra, nó mới tự động khóa lại

Bạn vào control panel --> security --> lock --> stick vào automatic keylock. Thế là đã chọn chế độ tự động khoá bàn phím.

ugly_benny

Bạn vào control panel --> security --> lock --> stick vào automatic keylock. Thế là đã chọn chế độ tự động khoá bàn phím.

mình đã làm rồi, chọn autolock screensaver luôn, nhưng vẫn bị, ko hiểu sao. thanks anh Tô mỳ :p
à quên nữa, em hỏi bộ vỏ p990i, nó nói hàng xịn là 350k, hàng vậy xài dc ko anh? con p9 của em bị nứt vỏ trên đỉnh và trầy nhiều quá tính thay vỏ

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

mình đã làm rồi, chọn autolock screensaver luôn, nhưng vẫn bị, ko hiểu sao. thanks anh Tô mỳ :p
à quên nữa, em hỏi bộ vỏ p990i, nó nói hàng xịn là 350k, hàng vậy xài dc ko anh? con p9 của em bị nứt vỏ trên đỉnh và trầy nhiều quá tính thay vỏ

Vỉ hàng xịn thì ko có giá đó rồi, trừ khi nó là hàng xài rồi.

ugly_benny

minh ơi, thông thường anh hấy sau srceen saver chọn none là nó màu đen, sao bây giờ máy anh nó ko đen , vẫn hiện lên màn xanh nhờ nhờ thay vì là đen như vầy

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

minh ơi, thông thường anh hấy sau srceen saver chọn none là nó màu đen, sao bây giờ máy anh nó ko đen , vẫn hiện lên màn xanh nhờ nhờ thay vì là đen như vầy

Cái này là do máy anh nó restart nên nó cứ dimmed chứ ko tắt hẳn. Anh chỉ cần tắt đi bật lại là đc

Posted via Mobile Device

dengrumingzi

Nhiều người dùng P990i bị tình trạng thời gian hiển thị tin nhắn sai lệch. Nay mình chia sẻ kinh nghiệm "điều trị". Bạn nào bị thì xem hình dưới sẽ hiểu (nếu không hiểu thì phản hồi lại cho mình biết):

dengrumingzi

Cho em hỏi có thật là dùng theme nhẹ thì sẽ đỡ tốn RAM hơn ko? Thấy bác minzi bảo thế nhưng ko thấy gì thay đổi nhiều lắm

Theo lý là vậy. Bởi lẽ theme cũng là một chương trình, hơn nữa là chương trình thường trực giống như destop vậy. Chương trình càng nặng thì càng tốn Ram.
Còn trên thực tế thì sự thay đổi không quá rõ rệt! Trừ phi bạn so sánh khi dùng một theme trên 1M và 1 theme chỉ vẻn vẹn 100k.:D

Cuối cùng khuyên bạn là không cần để ý quá vào việc Ram trên P990i. Thế vui hơn. P9 của mình khi bật quá nhiều ctrình, hết Ram, máy liền tự giải phóng 1 số ctrình, và mọi việc cứ bình thường diễn ra, không treo máy, cũng không restart. Đối với mình thế là đủ.
PS: Bản thân mình còn cài thường trực bộ gõ tiếng Trung, mất toi 3 M Ram mà vẫn vừa ý với P9.^^

Chỉnh sửa cuối: