• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Caohieu88

Nếu như không cài được gì thì bạn thử format máy lại xem " scroll up + * + scroll down + scroll down + * + scroll down " sau đó cài lại theo bài cách hack phone nhanh coi thế nào. Nếu vẫn không được thì up lại firm một lần nữa.

doanhan07

Nếu như không cài được gì thì bạn thử format máy lại xem " scroll up + * + scroll down + scroll down + * + scroll down " sau đó cài lại theo bài cách hack phone nhanh coi thế nào. Nếu vẫn không được thì up lại firm một lần nữa.

Ok Mình đã format-> KQ cũng vẫn ko cài được.
giờ chuẩn bị up lại FW lần nữa. nếu vẫn ko đc thì :( tính típ...;;), thanks anh.

WonKjm

Vấn đề rắc rối với Camera P990i

tình hình là mình vừa được ông anh cho 1 con p990i,nhưng bực mỗi chuyện là bị chụp hinh rất xấu

không biết có bác nà bị tình trạng này chưa.Mong được các bạn giúp đỡ.Thank!

doanhan07

Đã Update lại FM bằng Update Service, quá trình "thuận buồm xuôi gió" . Nhưng vẫn ko thể cài được Capswitch , Swissmanager hay X-plore... cứ tới bước Intalling softwave là thoát ra..Pó tay.

Nguyen_Minh

Đã Update lại FM bằng Update Service, quá trình "thuận buồm xuôi gió" . Nhưng vẫn ko thể cài được Capswitch , Swissmanager hay X-plore... cứ tới bước Intalling softwave là thoát ra..Pó tay.

Anh thử cài bằng pc suite xem có đc hok?

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

bạn có thể nói rõ hơn dùm mình được không. thanks bạn.

Anh down pc suite xuống. Kết nối vs máy tính. Bật bi xi suite lên. Để đt ở phone mode. Click vô file sis or file jar. Từ đó anh có thể làm tiếp. Đơn giản ấy mà

Posted via Mobile Device

thaiminh40

Mình nghĩ nên up lại fimware và xóa máy foder resouce,private,sys,system trên thẻ luôn rồi tiến hành làm lại thôi.

Caohieu88

Mình quên mất không hỏi bạn, bạn cài phần mềm trên bộ nhớ máy (phone memory) hay cài phần mềm trên thẻ nhớ (Memory card)? Thường thì mình thấy lỗi này thường gặp khi thẻ nhớ bị lỗi và bạn install PM trên thẻ nhớ! Nếu vậy thì bạn nên install những PM quan trọng trên Phone và format thẻ nhớ (tốt hơn là kiếm cái thẻ mới :D)

doanhan07

Anh down pc suite xuống. Kết nối vs máy tính. Bật bi xi suite lên. Để đt ở phone mode. Click vô file sis or file jar. Từ đó anh có thể làm tiếp. Đơn giản ấy mà

Posted via Mobile Device
Đã cài bằng PC suite, kQ ko đươc lun.

Mình nghĩ nên up lại fimware và xóa máy foder resouce,private,sys,system trên thẻ luôn rồi tiến hành làm lại thôi.
mình đã up lại fw format thẻ vẫn ko cài đựơc.
Mình quên mất không hỏi bạn, bạn cài phần mềm trên bộ nhớ máy (phone memory) hay cài phần mềm trên thẻ nhớ (Memory card)? Thường thì mình thấy lỗi này thường gặp khi thẻ nhớ bị lỗi và bạn install PM trên thẻ nhớ! Nếu vậy thì bạn nên install những PM quan trọng trên Phone và format thẻ nhớ (tốt hơn là kiếm cái thẻ mới :D)

mình cài PM lên phone, thử trên thẻ lun rồi, mình cũng đã copy các pm vào phone -> Nưng cũng không thể cài...hẻm bit có ae nào dạo này update fw ko nhỉ.

WonKjm

làm đủ cách rồi mà vẫn vậy à,mình thấy nhiều máy chụp nét lắm mà máy mình nó bị hột hột với lại hơi mờ,có cách nào sửa hay chỉnh được không vậy

tommynguyen1961

Đã cài bằng PC suite, kQ ko đươc lun.

mình đã up lại fw format thẻ vẫn ko cài đựơc.

mình cài PM lên phone, thử trên thẻ lun rồi, mình cũng đã copy các pm vào phone -> Nưng cũng không thể cài...hẻm bit có ae nào dạo này update fw ko nhỉ.

Nếu trường hợp của bạn đã làm đúng mọi thứ mà vẫn không thể nào cài dc bất cứ phần mềm nào thì bạn hãy thử chuyển CDA rồi up phiên bản FW khác đi nhé.
Chúc bạn thành công.

tommynguyen1961

làm đủ cách rồi mà vẫn vậy à,mình thấy nhiều máy chụp nét lắm mà máy mình nó bị hột hột với lại hơi mờ,có cách nào sửa hay chỉnh được không vậy

chụp hình nơi có ánh sáng đầy đủ, vô setting chỉnh chế độ macro là sẽ không bị nhòe khi chụp gần.
Nên để chế đô flask khi chụp sẽ đẹp hơn và đầy đủ ánh sáng hơn.

myp990i

P990i-Làm sao chuyển Silent khi có cuộc gọi đến

P990i khi có cuộc gọi đến, mà không muốn nhấc máy, không muốn cúp máy (bất lịch sự) mà không biết làm thế nào???? Các pác xem có cách nào không.????

linhhon0007

P990i khi có cuộc gọi đến, mà không muốn nhấc máy, không muốn cúp máy (bất lịch sự) mà không biết làm thế nào???? Các pác xem có cách nào không.????

Cái này không biết chính xác lắm không nhưng bác làm thử nha,nếu còn flip thì nhấn nút nào không rõ vì flip của mình die rồi,nhưng nhấn sao cho đúng chữ mute là ok.thứ 2 không còn flip thì nhấn vào chữ incomming ở góc phía bên trái trên màn hình nó hiện ra chữ mute nhấn vào thì dế yêu sẽ không la làng lên nữa mà vẫn lịch sự,hihi :p:p:p:D:D:D:D

Nguyen_Minh

Cho em hỏi có thật là dùng theme nhẹ thì sẽ đỡ tốn RAM hơn ko? Thấy bác minzi bảo thế nhưng ko thấy gì thay đổi nhiều lắm
Posted via Mobile Device

ducanh1989

P9 và lỗi sáng màn hình khi sạc?

có ai đã từng bị hoặc biết xin vui lòng giúp đở mình với con p9 của mình bị đã hơn 1 tuần rồi khi sạc màn hình không tắt??????????