• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

ronie

Có ai up 4.6v sang host khác giúp em với. Đang nghiện quá mà chưa down được.

Tks in advance!

Medkid

To boy_de_ghet: lỗi đụng soft có thể do cái OEMVERSIONS. Mình thử bỏ nó ra thì HTC Home và các soft khác đều work fine.

Kinh nghiệm của mình thôi

boy_de_ghet

To boy_de_ghet: lỗi đụng soft có thể do cái OEMVERSIONS. Mình thử bỏ nó ra thì HTC Home và các soft khác đều work fine.

Kinh nghiệm của mình thôi

OEMVersion chỉ là file txt, no problem. Nhưng KitChenROM này tất cả module OEMDrivers hoàn toàn thay đổi và nhiều Modules, Files trong SYS folder luôn. Nói chung là tôi không sử dụng tất cả các KitChenROM lúc trước rồi.

boy_de_ghet

Sao không sd Rapid Premium của tôi post lên để load nó. Hoặc là bạn có thể Leech nó rồi download cũng OK mà.

nhocquaytony

ronie bác down theo link dưới chử kí của tui xài nick 2024892 pass octaivoi nhá ^^.enjoy bản 4.6 này xài khá tốt đó

ronie

Các bác ơi! Em up Rom xong đến chỗ direct push tech thi no dừng lại đời mãi mà không được gì cả.

Em da up lai WM2005 nhưng đến đúng chỗ đó cũng bị dừng lại. Mong các bác giúp.

Help me!Tks.

:(

Chỉnh sửa cuối:

nhocquaytony

chỗ đó fải đợi hơi lau một xí mới vào bạn à.cài lại thử xem có bị ko nếu bị thì hard reset thử

khangvd

Bác boy ơi cái vụ chỉnh font tin nhắn thế nào hả bác, hướng dẫn em với.

j3a01

hi boy_de_khet, cho mình hỏi hiện tại bản rom nào hỗ trợ xài thẻ nhớ 2G cho con MiniS vậy, mình đã test gần 10 rom rùi mà ko có cái nào nhận đc hết, mong boy_de_khet trả lời gấp cho mình nha, nếu dc thì ok, còn ko thì đặng để đổi lại cái 1G xài. Thanks.

hutzest

cái Note ở bản 4.6 này sao không sử dụng được,các bác có bị thế không?tôi uprom lại rồi mà vẫn bị.bác octaivoi xem hộ nha.

namket

Thua, pótay, người này thì nói nên bỏ Audio Manager, còn người khác thì kêu để lại.
.

hihiiiii.....anh cứ để lại cho giống với những bản khác, còn ai ko thích thì bỏ đi cũng đc mà :)

tuanbido

hi boy_de_khet, cho mình hỏi hiện tại bản rom nào hỗ trợ xài thẻ nhớ 2G cho con MiniS vậy, mình đã test gần 10 rom rùi mà ko có cái nào nhận đc hết, mong boy_de_khet trả lời gấp cho mình nha, nếu dc thì ok, còn ko thì đặng để đổi lại cái 1G xài. Thanks.

sao không được hiện tôi đang xài thẻ 2g nè với xài bản rom 4.2 nè !

boy_de_ghet

Tôi cũng bị y chang

Hehe, mấy hôm trước sử dụng được, hôm nay up lại thì không được, pó ku.
Để tui chỉnh lại rồi cho ra cái ROM mới và up KitChenROM luôn.

Thẻ nhớ 2GB vẫn xài OK mà, chỉ không hỗ trợ 4GB thui (có driver support 4GB nhưng khi đưa cái này vào ROM thì Wifi die mới chết chứ).

thucoi_ty

Bac boi ơi phần tin nhắn của bản 4.6 e thấy chậm lắm.Nhất là cái report tin nhắn ấy,chọn rồi mà sau khi gửi đi phải vào lại tin nhắn thì report mới đến

0988456766

Well-Known Member
Em đang down bản 4.7. bản 4.6 của bác em thấy có 1 số lỗi sau:
+ notes thỉnh thoảng lỗi
+ phần contacs không cho phép sao lưu từ sim sang máy như Rom: blackdiamon.em nghĩ bác nên cho cái đấy vào,tiện cho việc copy, sao chép number phone
+ bản 4.6 chạy rất ổn định, nếu fix được 1 số lỗi trên thì tuyệt
+ sao bác lại bỏ đi mất cái skin winmedia giống pc ấy! em thấy nó rất đẹp
.....
bác tham khảo 1 số ý kiến của em nha!!
mong 1 bộ ROM 4.8 special!! thanks bác vì tất cả những bộ ROM của bác!

tao_scorpions

em không hiểu, em đã up hết các bộ room octavoi's các phiên bản up thử nhưng cứ đến chỗ căn chỉnh màn hình máy bị đơ luôn.máy em spl la 2.21.em đang thử các kiểu đã đưa về room gốc up thử lại không được.trong khi tất cả các room khác room nào up cũng dùng được cả