• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

boy_de_ghet

em dùng ROM octaivoi này cũng được một số time rùi! thấy cũng tạm được! giờ em đang dùng ROM BLACKDIAMON_viên kim cương đen thấy phê hơn nhìu! fix dược khá nhiều lỗi của Octaivoi. Máy chạy ổn định, nhạy. Octaivoi 4.5 thì phần chữ trong TIN NHẮN to quá!->xấu!!!khó chịu lắm! tốt nhất các bạn nên dùng bản BLACK_DIAMON này!! hehe

Black Diamond này chỉ thêm một số soft vào thôi, vì nó dùng bạn KitChenROM của tôi thôi (Core 1620). Tôi thì cũng đang sử dụng ROM mới của tôi build nhưng không upload lên.

0988456766

Well-Known Member
trời! mấy huynh up kiểu j thế! em thấy chưa bản nào ổn định hơn Black... cho đến giờ!!! chỉ có mỗi cái pbar là hơi kém và đơn giản chỉ cần off thui!!! em up cả bản 4.2 rùi! thiệt mà!!!! hì

vuphong

Bản 4.5 dùng ổn nhất ! mình đã up khá nhiều bản rom khác nhau nhưng chưa bản nào tích hợp nhiều mà lại chạy nhanh như bản này ! hi vọng những bản sau sẽ tốt hơn nữa! Mong Bác boy_de_ghet tiếp tục phát huy để anh em được thưởng thức những bản rom hoàn hảo!

nhocquaytony

bác boy up bản rom mới cho xài đi ^^ xài một mình hông thấy cắn rứt luơng tâm sao?????????hehe

Khuong

bác boy up bản rom mới cho xài đi ^^ xài một mình hông thấy cắn rứt luơng tâm sao?????????hehe

Đúng rồi đó bác, xài một mình làm sao test hết được lỗi của bản rom hả bác up lên cho mọi người cùng test sẽ có nhiều góp ý và ý kiến hay hơn, đợi rom của bác.

boy_de_ghet

Đợi tôi sửa lại bản KitChenROM :
1. OEMDriver rebase
2. A few new Modules
3. STK Sevice new version
4 SIM Manager 6.25.

namket

anh Boy ơi em thấy cái fonts trong tin nhắn anh cho nhỏ lại đi, để lớn wa nhìn cũng hơi khó chịu :)

Khuong

Vừa mới thấy bên XDA xong quay sang PDAviet đã thấy bác up lên rồi, bác nhanh thật đó. Đang DL, bác cho bọn em biết một ít thông tin về bản này được không ạ, thank bác Boy.

zakk_black

Bản 4.6 này GOOD quá. chạy như Airbus 380 ;;)

Tất cả các ROM của bác boy de ghet em đều thích. Tuy nhiên em thấy cái phần mềm HTC today ko thật sự cần thiết lắm, nó chiếm quá nhiều chỗ trên màn hình today mà chức năng thì quá ít, cái đồng hồ to đùng phí quá, trong khi đấy còn rất nhiều thông tin cần thiết cần phải hiển thị trên today.

Vậy em mong ai rảnh edit lại giúp em (hoặc là hướng dẫn cách edit) 1 bản ko có HTC today và một số thứ như: Windows Mesenger, Windows live .... thì tốt quá.

1 lần nữa cảm ơn sự nhiệt tình và tinh thần vì mọi người của bác boy de ghet

Khuong

Trong bản này bác đã bỏ bớt cái HTC Audio manager nhưng trong 3D cabe bác không thiết lập lại nên khi ấn vào Music trong 3D thì nó không chạy, phải vào Touch seting để sữ lại cho mặc định của tab này là window media play, trong bản kitchen bác đổi lại đi ạ, bác bỏ bớt cái HTC audio manager đi hơi bị uổng (dù sao nó cũng dễ kích hoạt hơn media play). theo em bác nên để lại HTC audio manager trong bản KitchenRom. còn lại tất cả đề Oke,

thucoi_ty

Bác boy ơi e vừa up xong bản 4.6 thì lại ko Sync với PC.Có ai bi lỗi như e giúp e với

Khuong

Bác boy ơi e vừa up xong bản 4.6 thì lại ko Sync với PC.Có ai bi lỗi như e giúp e với

mình up từ chiều qua, không hề bị lỗi đó, mình chụp hình từ PC thông qua sync mà. bạn xem lại đi.

namket

em thấy ko nên bỏ cái HTC Audio manager vì nó dễ kích hoạt hơn WMP mà nghe cũng hay hơn nữa :)

boy_de_ghet

Thua, pótay, người này thì nói nên bỏ Audio Manager, còn người khác thì kêu để lại.
Tất cả modules của v4.6 là của core 1908 nên nó chạy good hơn v4.5. Nhưng có một điều các bạn test dùm tôi nó có bị random reset lại máy không ?
- Có thể ROM sau tôi sẽ add thêm icon VoiceIP đến Tab Connection trong Control Panel (Tui định add cái này lâu rồi, nhưng mấy KitChenROM trước nó bị đụng file dll, còn KitChenROM mới này thấy OKE).

Khuong

Thua, pótay, người này thì nói nên bỏ Audio Manager, còn người khác thì kêu để lại.
Tất cả modules của v4.6 là của core 1908 nên nó chạy good hơn v4.5. Nhưng có một điều các bạn test dùm tôi nó có bị random reset lại máy không ?
- Có thể ROM sau tôi sẽ add thêm icon VoiceIP đến Tab Connection trong Control Panel (Tui định add cái này lâu rồi, nhưng mấy KitChenROM trước nó bị đụng file dll, còn KitChenROM mới này thấy OKE).

- Random reset em dùng chiều qua đến giờ thì hiện tượng đó chưa xảy ra lần nào cả,
- HTC audio manager bác cứ cho nó vào trong bản kitchin sau này ai muốn bỏ hay không thì do người đó bui thôi.
Công nhận bản này của bác Boy chạy good thật
Thank bác