• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

chetvislo1

Bạn chịu khó dùng NFE xả từ FW gốc ra rồi add vào cũng đựoc. Tiện thể thay cái font mặc định luôn ^.^

mình k có FW Gốc+ NFE gì hết
bạn giúp giùm y mà =.=
font bạn chỉnh font chữ mỏng ý ( font Droid thì phải )
thanks thanks
CFW này mình thấy ok rồi
edit giùm mình 2 chỗ
1: font Droid ( cái này khỏi cũng đc )
2: Hiệu ứng theme là hiệu ứng gốc của 5800 ( cần lắm )
thanks

phungphi00

hic ! lỗi nhiều quá bạn ơi! hok cài map 3.06 đc. ko vào đc ovi, hok chỉnh sửa đc theme. hic nản luôn!

kitafung

mình cũng thế =.=

Tải OVI về hoặc vào Z:\data\Securewidgetpreintalls\ chạy file Ovistore_lient_only.sis là được.

Font và hiệu ứng bạn tự cook cũng được vì đơn giản mà. Mình không có hiệu ứng nào khác ngoài cái đó cả. Thân

chetvislo1

Tải OVI về hoặc vào Z:\data\Securewidgetpreintalls\ chạy file Ovistore_lient_only.sis là được.

Font và hiệu ứng bạn tự cook cũng được vì đơn giản mà. Mình không có hiệu ứng nào khác ngoài cái đó cả. Thân
mình biết cách add hiệu ứng gốc của 5k8 vào thì mình mừng biết khi nào và đã tự làm
đằng này k bít nên mới nhờ bạn làm giùm ý mà :(

kitafung

Để tối về mình làm cho bạn một bản như ý của bạn. Giờ đang ở cty nên không làm gì được cả. Với lại cũng vọc thêm vài cái mod mới :D

Hikira

Bạn chỉ mình cook HS Tsunami Red Blast II Eng - Viet vào bản của bạn với :D cho mình cái Y!M đi :D

kitafung

Bạn chỉ mình cook HS Tsunami Red Blast II Eng - Viet vào bản của bạn với :D cho mình cái Y!M đi :D

Bạn tải về rồi cài vào thôi chứ HS đó hình như không cook vào rom được bạn à.

Hikira

Mình tải về rùi giải nén ra nó có thêm cái folder RM356_0596011_52.0.101_004 nữa,cái này k cần dùng tới phải k bạn? bản gốc tới 7file lận hả ta.
Cho mình hỏi luôn,bản góc mình có thể cook cái trình mở khóa của C6 và của C5 đc k bạn

Chỉnh sửa cuối:

chetvislo1

Đã up link, tải về giải nén rồi chép đè vào xong Flash. Lúc Flash nhớ tắt cái ô CRT đi. Đi nấu cơm...

trùi ơi .... thanks nhiêu lần mới đủ đây >:<
thanks thanks thanks ...
bản này chắc good nakz

kitafung

mình tải về rùi giải nén ra nó có thêm cái folder RM356_0596011_52.0.101_004 nữa,cái này k cần dùng tới phải k bạn? bản gốc tới 7file lận hả ta

Ừ xóa nó đi bạn, cái đó sau khi flash thì hiện ra vậy đó.

chetvislo1

Tải về ROF2: Red On Black (Hiệu ứng và Font mặc định)
có mấy mod của bản v2 hok zda ??
sao thấy có 11m
hihi
à nhầm ....
giải nén ra 29m
thanks nghen

kitafung

trùi ơi .... thanks nhiêu lần mới đủ đây >:<
thanks thanks thanks ...
bản này chắc good nakz

Flash xong review cho mình vài cảm nhận nhé. Đang kiếm cái ovi store cho bạn nào cần mà không biết cách cài.

Hikira

Cho mình hỏi luôn,bản góc mình có thể cook cái trình mở khóa của C6 và của C5 đc k bạn

kitafung

Hình như không, bạn dùng bản core của Binh24 có sẵn cái Tap To Unlock của c5 đó bạn. Nhưng cá nhân mình thấy nó xấu đau xấu đớn nên không bận tâm. Bạn thử cook vào xem sao nhé ! Mình thấy bản này ổn định rồi nên cài nhiều soft và game để dùng lâu dài luôn rồi nên ngại Flash lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.