• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

OverYou

Bỏ đi một số ứng dụng là Ram lên ngay mà, có j lạ đâu? :D bro cứ tưởng tượng điện thoại giống như máy tính vậy đó. Cài nhìu ứng dụng sẽ ngốn Ram!

kitafung

Vừa thử xóa OVI music, Podcast, My nokia bằng FW CLean xong... Làm một đống ứng dụng icon loài ra. :< từ bỏ

golden_7

ko biết nên up C6 hay dùng bản zin của 5800
bạn nào cho lơi khuyên với Thân
Dùng bản này của Kita đi bạn, good lém\-/. Mình dùng thử mấy bản C6 trên 4rum thấy mượt hơn, giao diện nhìn pro hơn nhưng nhge nhạc đều bị rè, các pro vẫn chưa khắc phục được. 5800 là dòng nghe nhạc mà loa rè thì nói chuyện gì nữa;;)

khoa1989

Dùng bản này của Kita đi bạn, good lém\-/. Mình dùng thử mấy bản C6 trên 4rum thấy mượt hơn, giao diện nhìn pro hơn nhưng nhge nhạc đều bị rè, các pro vẫn chưa khắc phục được. 5800 là dòng nghe nhạc mà loa rè thì nói chuyện gì nữa;;)

âm thanh C6 sao đú với 58 được bạn.phải mod thêm mới nghe đc.sang bài của GALABUON tìm mod amthanh nhét vào nghe đc

ohannguyent

cho mình hỏi chút ! cái rompatch này sao touch vào icon mà ko nhúc nhích gì hết vậy? mình có copy folder patches vào cả 2 ổ c và e rùi mà ko có tác dụng...

kitafung

cho mình hỏi chút ! cái rompatch này sao touch vào icon mà ko nhúc nhích gì hết vậy? mình có copy folder patches vào cả 2 ổ c và e rùi mà ko có tác dụng...

Bạn nên xóa các thư mục Sys, System, Private, Resource trên thẻ nhớ trước khi flash, sau khi flash xong ấn *#7370# để format máy để đảm bảo máy chạy ổn định. Bản flash này Rom tự tạo thư mục Patchs luôn rồi, bạn không cần chép thư mục Patchs vào C hay E.

Khoaaaa

Active Member
Eddyanh chia sẻ bản ram khủng của bạn dc ko,mới chạy bản của athanh,ổn hết nhưng ram ổn định tệ wá,bản này tầm 53mb thì bản 97 chỉ dc 42mb,test cùng điều kiện đó,share nha bạn,có j khó chịu kita lượng thứ nha

kitafung

Eddyanh chia sẻ bản ram khủng của bạn dc ko,mới chạy bản của athanh,ổn hết nhưng ram ổn định tệ wá,bản này tầm 53mb thì bản 97 chỉ dc 42mb,test cùng điều kiện đó,share nha bạn,có j khó chịu kita lượng thứ nha

Thoải mái đi các bạn, mình không câu nệ Reload đâu ^.^. Cũng mong bạn Eddy up lên cho mọi người cùng thưởng thức. Chỉ cần up ROF2 và ROF3 là được rồi.

OverYou

Thoải mái đi các bạn, mình không câu nệ Reload đâu ^.^. Cũng mong bạn Eddy up lên cho mọi người cùng thưởng thức. Chỉ cần up ROF2 và ROF3 là được rồi.

Nếu bản JAF ổng đó thực sự tốt thỳ để anh em + kitafung làm khách hàng >:)

nuluku

giúp tui chút. flash xong chỉnh homesreen full page nhưng sao ko chỉnh được shortcut dùng bàn phím số để nhập số đt tìm khắp nhưng kô thấy đâu cả. giúp cái hen

kitafung

giúp tui chút. flash xong chỉnh homesreen full page nhưng sao ko chỉnh được shortcut dùng bàn phím số để nhập số đt tìm khắp nhưng kô thấy đâu cả. giúp cái hen

Vào cài đặt \ Các nhân \ màn hình chủ \ Phíp tắt \ Chỉnh lại 2 phím chọn trái và phải theo sở thích của bạn là được.

nuluku

kô được bạn ơi
trong các option thì đâu cóa cái nào là bàn phím call đâu.

votinh484

cần gì nếu là ở màn hình chủ bạn chỉ cần bấm phím gọi 2 lần liên tiếp là ra bàn phím số liền ak (nhớ là phải bấm nhanh mới dc đó nhé), cỏn kô bạn nhấn menu xong bấm phím gọi là ra thôi

Lan_Truong

Languages in ppm: English,Finnish,Swedish,Norway,Islandic,Danish
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..

mình up đc tới đây nó dúng ko biet bị gi ai giúp mình với
Than

bunrieucua

Languages in ppm: English,Finnish,Swedish,Norway,Islandic,Danish
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..

mình up đc tới đây nó dúng ko biet bị gi ai giúp mình với
Than
Tắt Pkey đi làm lại từ đầu là được nhé bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.