• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

Khoaaaa

Active Member
Lạ hen,ko biết reset có cải thiện dc j ko,mà kita ko hề đụng tới ram bản này thiệt hả

kitafung

Lạ hen,ko biết reset có cải thiện dc j ko,mà kita ko hề đụng tới ram bản này thiệt hả

Không hề bạn à, mình muốn để nguyên không can thiệp vào bộ nhớ bạn à. Phải công nhận bản này Ram ngon, pin cũng ngon. :D

Khoaaaa

Active Member
Thế thì đúng rồi,chứ fw 5800 mà ép lên nửa thìko thể ở mức khởi động là 58mb dc,nhớ có lần sài bộ cook của hoanghai v51 ram lên đến 7mấy mb cơ

Khoaaaa

Active Member
Fw gốc thì thế bạn à,nhưng bản này là cải thiện lắm rồi đấy,chứ v51 trở xuống thì thôi rồi

thanhhaifire

mún ram lên 72MB down cái rof3 của Ander1991 bỏ mấy cái file khởi động ứng dụng vào (nó ở trong resource ý)

còn nếu có bản trời lam thì lấy của nó hihi

OverYou

mún ram lên 72MB down cái rof3 của Ander1991 bỏ mấy cái file khởi động ứng dụng vào (nó ở trong resource ý)

Nghe nói Hải chuyển wa xài HTC à? :(

ksmanhdung

Bạn còn máy bán không vậy ThanhHai ơi? Cho mình xin số điện thoại và nick chát để dễ liên lạc đi!
Nick của mình là: ksmanhdung@yahoo.com

golden_7

bản này không bít mod thêm cái mở khóa của C6 liệu có lối hông nhi???:-/

OverYou

Hải làm chi mờ lờ nhau thế nhỉ? Anh em hỏi nói chiện ko đáp lại phát nào =))

gladia

Mình xài bản này khi cài TTpod chạy lần đầu thì ok, nhưng sau khi quét nhạc xong thoát ra vào lại thì toàn bị văng (đã cài patch).
Trong khi xài các bản CFW C6 thì TTpod vẫn chạy bình thường.
Đã thử các cách, nhưng vẫn ko chạy đc ~X(
Ko hiểu sự khác biệt giữa bản C6 và bản gốc là gì mà nó ảnh hưởng tới cái TTpod lạ vậy nhỉ :-? ?

OverYou

Lúc trước mình cũng JAF thử bản Trời Lam V2 chạy TTPod cũng hok được :D

khoa1989

Mình xài bản này khi cài TTpod chạy lần đầu thì ok, nhưng sau khi quét nhạc xong thoát ra vào lại thì toàn bị văng (đã cài patch).
Trong khi xài các bản CFW C6 thì TTpod vẫn chạy bình thường.
Đã thử các cách, nhưng vẫn ko chạy đc ~X(
Ko hiểu sự khác biệt giữa bản C6 và bản gốc là gì mà nó ảnh hưởng tới cái TTpod lạ vậy nhỉ :-? ?

mình cũng vậy không duìng đc ttopd đc

Status
Không mở trả lời sau này.