• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

bunrieucua

mình lam may lần rồi vẫn chưa đc
Bạn xem lại trong folder RM-xxx của mình đúng và đủ file chưa?
Xem lại đường dẫn folder RM-xxx đó đúng chưa?
Quan trọng nhất là bạn biết cách nhấp nút nguồn cho JAF nhận phone nữa:D

OverYou

Languages in ppm: English,Finnish,Swedish,Norway,Islandic,Danish
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90007BF6
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..

mình up đc tới đây nó dúng ko biet bị gi ai giúp mình với
Than

Thế này nhé, bro thử làm lại từ đầu coi sao!

1. Giải nén các file của Firmware mà bro tải về (CFW Gốc sẽ có tất cả 7 files - CFW C6 và N97 sẽ có tất cả 6 files). Chép tất cả 7 files đó vào thư mục RM-356. Bỏ vào C:\Progam Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 (Tự tạo các thư mục như trên nhé)

2. Giải nén chương trình JAF ra, giải nén cả JAF PKEY nữa nhé (Nhớ tắt phần mềm Anti Virus trước khi giải nén)

3. Bật phone lên kết nối với máy tính qua cáp USB - Chọn chế độ PC Suite

4. Sau đó chạy JAF PKEY lên tiến hành JAF. Nếu chưa rõ cách sử dụng JAF bro có thể tìm hiểu thêm ở đây: http://mobileworld.vn/forum/showthread.php/7830-Huong-dan-Flash-Firmware-bang-JAF-1.98.62

5. Khi làm đầy đủ các bước để JAF, bro hãy tắt máy (Vẫn để kết nối với máy tính nhé) Sau đó click vào phần FLASH > Chọn OK khi JAF cảnh báo> Ấn vào nút nguồn (Chỉ nhấp thôi không giữ nhé) > Nhấp khoảng 2-3 lần sẽ thấy xuất hiện bảng cảnh báo nữa > Ấn OK > Nhấn nút nguồn 1 lần nữa rồi chờ máy tự động tiến hành FLASH phone.

Nếu vẫn không thành công thỳ cần xem lại thư mục RM-356 xem đã đủ các file JAF chưa nhé. Chúc bro thành công =D>

kitafung

Bạn nào chạy ttpod bị lỗi văng ra thì qua mục phần mềm việt hóa tải bản 4.20 của bác KienVIP tải về chạy nhé. Hết bị văng ra ngoài rồi các bác ợ. :D

kitafung

MÌnh Up được rồi, xin cảm ơn các bạn. Chạy mượt lắm =D>

Bạn chú ý 1 chút nhé, bản của mình là v52.0.101 nên không thể hạ xuống v52.0.007 được. Khuyến cáo bạn không nên flash những bản cook v52.0.007 nhé. Chúc bạn tận hưởng CFW của mình, đảm bảo bạn sẽ hài lòng.

OverYou

Bạn chú ý 1 chút nhé, bản của mình là v52.0.101 nên không thể hạ xuống v52.0.007 được. Khuyến cáo bạn không nên flash những bản cook v52.0.007 nhé. Chúc bạn tận hưởng CFW của mình, đảm bảo bạn sẽ hài lòng.

MÌNH XIN NÓI THÊM LÀ: TRƯỚC KHI MUỐN JAF CÁC BẢN KHÁC, CẦN XEM RÕ VERSION CỦA BẢN JAF LÀ V52.0.101 HAY LÀ V52.0.007. VÌ ĐÃ JAF BẢN "RED ON BLACK - V52.0.101" CỦA KITAFUNG LÀ KHÔNG THỂ JAF CÁC BẢN V52.0.007 --> CHẾT MÁY :( VUI LÒNG ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI JAF HOẶC HỎI LẠI CHO RÕ ;;)

bossbuu

Bản crack này rất good. Máy chạy nhanh, mượt, mới flash xong thấy rất ổn định. Thanks man ^^

Khoaaaa

Active Member
Bản gốc,chỉ sửa sơ thì ổn định mà bạn,nhưng kita ko ép ram nên hơi tiếc,tuy ram ổn là 53mb

Lan_Truong

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000CBF8
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

Than

cuongvt112

Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

Bạn tắt đi, JAF lại. Lưu ý khi xuất hiện "PRESS POWER ON NOW!" ấn giữ nút nguồn khoảng 2-3', rồi thả ra và cứ để phần mềm tự động flash cho đến khi hoàn thành.

Khoaaaa

Active Member
Nói rỏ hơn đó là do pm jaf ko tìm thấy phone của bạn ,bạn nhấn lại nút flash,để làm lại,kiểm tra cáp,thử đổi cổng usb,nhấn nút nguồn cho đúng cách,chúc may mắn

Tiếc wá,cheviso ko up bản ram 75mb,tuy ram đả 53mb và trả khá tốtnhưng vẩn muốn cao hơn,nhưng ko biết cook thế nào

OverYou

Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!

Than

Dòng cuối cùng: Searching for phon... Not found - Đang tìm kiếm máy... Không tìm thấy!

Vậy là do kết nối giữa máy của bro với PC không đúng! Bro đã làm sai! :-?

1. Bro bật điện thoại lên - Cắm cáp USB để kết nối với máy tính - Chọn chế độ PC Suite! (Nếu máy bro không tự động hỏi để lựa chọn kết nối thỳ cần vào Menu>Cài đặt>Khả năng kết nối>USB rồi chọn chế độ kết nối là PC Suite)

2. Làm các bước cài đặt JAF để tiến hành FLASH máy!

3. Sau khi đã làm các bước tiến hành JAF xong. Bạn tắt điện thoại nhưng vẫn để kết nối với máy tính qua cáp USB. Chọn phần FLASH trên chương trình JAF. Chọn Ok nếu xuất hiện thông báo> Nhấp nút nguồn vài lần > Tiếp tục chọn OK nếu xuất hiện thông báo nữa :( Nhấp thêm 1 lần nút nguồn để máy kết nối với JAF và FLASH máy.

Làm lại như vậy, nếu không được nữa thỳ em cũng bó tay X_X

votinh484

Dòng cuối cùng: Searching for phon... Not found - Đang tìm kiếm máy... Không tìm thấy!

Vậy là do kết nối giữa máy của bro với PC không đúng! Bro đã làm sai! :-?

1. Bro bật điện thoại lên - Cắm cáp USB để kết nối với máy tính - Chọn chế độ PC Suite! (Nếu máy bro không tự động hỏi để lựa chọn kết nối thỳ cần vào Menu>Cài đặt>Khả năng kết nối>USB rồi chọn chế độ kết nối là PC Suite)

2. Làm các bước cài đặt JAF để tiến hành FLASH máy!

3. Sau khi đã làm các bước tiến hành JAF xong. Bạn tắt điện thoại nhưng vẫn để kết nối với máy tính qua cáp USB. Chọn phần FLASH trên chương trình JAF. Chọn Ok nếu xuất hiện thông báo> Nhấp nút nguồn vài lần > Tiếp tục chọn OK nếu xuất hiện thông báo nữa :( Nhấp thêm 1 lần nút nguồn để máy kết nối với JAF và FLASH máy.

Làm lại như vậy, nếu không được nữa thỳ em cũng bó tay X_X

Mình toàn ra wán nét jaf máy, chẳng phải làm rắc rối như bạn làm gì, cứ tải đầy đủ pm jaf máy cài đặt xong xuôi hết. Cắm đt đã tắt nguồn vào máy tính, bấm nút flash xong hiện bảng thông báo bấm ok xong bấm giữ nút nguồn khoảng 3~4s là OK, cứ thế ngồi đợi cho nó chạy xong

Khoaaaa

Active Member
Sang:vụ này nge lạ nha,trước jờ toàn chỉnh oratsu hay j j đó thôi mà

kitafung

bạn ơi giúp mình chinh giao diện vodafone trong suốt với.
thankssssss

Hì vì tính đồng bộ (trùng màu nền của Orange HS) nên mình không dùng skin trong suốt bạn à.

- Bạn có thể tải file này về Vodafone trong suốt skin by JackPham.
- Bung ROF3 ra chép vào :resource\plugins\vodafoneidle2\
- Đóng gói lại rồi copy vào thư mục FW và Flash là có bản Vodafone trong suốt nhé.

Chúc bạn thành công

sangbenh

nhưng không hiểu sao mình dùng NokiaEditor Beta7 để bung rosf nhưng nó chỉ thấy được rosf2 không hà.nó không hiện rosf 3 lam sao bung được đây.mình dùng win 7 ko biết có đụng chạm gì ko.
giúp dùm thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.