• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Photon - CFW nhanh ổn định nhất dành cho 5800, 5530, 523x, X6

stun

cho mình hỏi bạn nào xài rồi quay lại cái clip coi nó nhanh cỡ nào đc ko? Tại nghe nhìu ng quảng cáo wa cũng mún jaf lại nhưg mà g đang xài fw c6 v20 của tungbach rất nhanh oy,nếu mà bản này nhanh hơn thì mình chơi liền,nhưg mình nghĩ ko nhanh hơn nên thôi bạn nào góp ý mình vs.
Ah nói tý chứ cái test speed như hình trên là ảo tung chảo.@@!

Nếu bạn hài lòng với cfw c6 đang xài thì thôi, giữ mà sử dụng, còn muốn quay về v51 thì đây là bản cfw tốt nhất mình từng up qua (ý kiến riêng), mượt và tốc độ, ram ổn định khoảng 58mb (cái khoảng này thì cfw c6 và 97 ko thể nào bằng được). Và điểm chất lượng nữa là cfw này giữ được chức năng LỆNH THOẠI ,trong khi tất cả mọi bản cfw mình test qua đều mất chức năng này.

kutamitsu

cho mình hỏi bạn nào xài rồi quay lại cái clip coi nó nhanh cỡ nào đc ko? Tại nghe nhìu ng quảng cáo wa cũng mún jaf lại nhưg mà g đang xài fw c6 v20 của tungbach rất nhanh oy,nếu mà bản này nhanh hơn thì mình chơi liền,nhưg mình nghĩ ko nhanh hơn nên thôi bạn nào góp ý mình vs.
Ah nói tý chứ cái test speed như hình trên là ảo tung chảo.@@!

Nhanh hơn mặc định khi mua máy :D

ohannguyent

Nếu bạn hài lòng với cfw c6 đang xài thì thôi, giữ mà sử dụng, còn muốn quay về v51 thì đây là bản cfw tốt nhất mình từng up qua (ý kiến riêng), mượt và tốc độ, ram ổn định khoảng 58mb (cái khoảng này thì cfw c6 và 97 ko thể nào bằng được). Và điểm chất lượng nữa là cfw này giữ được chức năng LỆNH THOẠI ,trong khi tất cả mọi bản cfw mình test qua đều mất chức năng này.

Đồng ý! Nếu ko thích C6 hay N97 nữa thì đây là fw ok nhất cho cho ai yêu sự mượt mà, tốc độ và giản đơn.

nobjtadjxega

ai dùng bản RM-559 8Hs test hộ em xem bị lỗi không nhận mấy nút điều kiển trên tai nghe không hộ em với,đang dùng Cfw đó nhưng không biết lỗi đó là do phần cứng hay phần mềm :(

dkhoan_0211

ai dùng bản RM-559 8Hs test hộ em xem bị lỗi không nhận mấy nút điều kiển trên tai nghe không hộ em với,đang dùng Cfw đó nhưng không biết lỗi đó là do phần cứng hay phần mềm :(
rm559 x6 hả bạn, nút tai nghe bình thường nhá

hiepa2

Tự nhiên mình dùng 1 lát thì ko vô GPRS được nữa,đành flash lại
FW này cũng ko có âm lịch,dù sao "không cũng thua có"
Có chút khó chịu nữa là chưa dịch hết tiếng Việt,thư mục tools,games,application,...thì không hiển thị là công cụ,trò chơi,ứng dụng mà hiện tiếng Anh trong khi tin nhắn,danh bạ,...vẫn hiện tiếng Việt-->hơi khó chịu.Font chữ mặc định nên đang dùng font Droid qua thấy xấu(ý kiến cá nhân,vả lại dùng chặp chắc cũng quen:D)
Nhiều HS nhưng HS của C6 mình thích thì chưa có,với lại HS Flash Live là gì mà chọn xong treo máy luôn,sợ quá flash bản 8HS
Ngoài ra thì có thể nói rất tốt,hơn các bản CFW khác : Tốc độ không tưởng(phải nói là không tưởng vì xoay màn hình nhanh hơn cả FW gốc),bàn phím nguyên bản(xoay dọc là số,xoay ngang là qwerty,các bản Cook khác dùng lõi của PNNT nên bàn phím như nhau không có vụ này),3G lúc mình còn dùng được tốc độ rất nhanh

Anther1991

Mình vừa cook 1 bản Photon V52, thêm vài thứ (đây là bản 8 hs - 5800):
1. Bật tắt bluetooth bằng phím 0
2. Hiệu ứng mới và thêm hiệu ứng xoay màn hình
3. Font mới
4. Chương trình: Memcheck, FileBrowser;
5. 6 trang ký tự đặc biệt trong tin nhắn
7. Sửa tên profile Photon thành General
8. Thêm 1 vài hs mới

DOWNLOAD
Cách cài: xóa trống thư mục RM-356, tải firmware cho 5800 red bên box firmware chép vào RM-356, rồi chép đè CFW của mình vào, xong flash.

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Mình vừa cook 1 bản Photon V52, thêm vài thứ:
3. Font mới
8. Thêm 1 vài hs mới
DOWNLOAD
Cách cài: xóa trống thư mục RM-356, tải firmware cho 5800 red bên box firmware chép vào RM-356, rồi chép đè CFW của mình vào, xong flash.
bạn anther làm 1 bản cook cho X6 RM 559 giúp ae họ X6 nhà mình đi:( thanks bạn nhìu :x

votinhhan

Mình vừa cook 1 bản Photon V52, thêm vài thứ (đây là bản 8 hs - 5800):
3. Font mới
8. Thêm 1 vài hs mới

DOWNLOAD

chào mừng bạn đã trở lai.
Nhưng sao bạn ko lập topic riêng để a e tiện làm việc với bạn không.thanks bạn.!

Anther1991

chào mừng bạn đã trở lai.
Nhưng sao bạn ko lập topic riêng để a e tiện làm việc với bạn không.thanks bạn.!

Mình cook lại bản của người khác nên ko tạo topic mới. Cook cái này rồi lặng tiếp. :D

thainguu

có bồ nào nhắc mình file sao lưu sắp xếp menu nằm ở đâu với? Mỗi lần flash lại phải sắp xếp lại menu, chán wá! Bữa giờ quen dùng C6-N97 giờ quay lại V51 sao thấy ngượng tay...

Dung roi, file sap xep cac icon minh tung xoa nham mot lan, gio minh cung ko nho no o dau nua. Ban nao biet cno hay voi...
Xin loi dag dug 5233 C6 nen ko viet tieng Viet dc...

ohannguyent

Dung roi, file sap xep cac icon minh tung xoa nham mot lan, gio minh cung ko nho no o dau nua. Ban nao biet cno hay voi...
Xin loi dag dug 5233 C6 nen ko viet tieng Viet dc...

sau khi sắp xếp menu xong, dùng x-plore coppy file appshelldata.xml trong private\???( dùng search trong x-plore tìm) và copy file menu.mif trong resource\apps ra thẻ nhớ để cook vào rofs2... Sorry vì đang dùng C6\58x nên ko hd chi tiết hơn.

stun

Bản này đố ai đổi nhạc chuông từ thẻ nhớ được đấy :D

Sao lại ko đươc? Thử đổi tên thư mục Sounds thành Sound xem, nó có đọc nhạc trong thư mục Sound đó ko.:)):)):))