• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,5230,5233 - C6 v20 - Nokia Photon bản TV Fix

vuongngocdoan

Có bác nào dùng bản photon của bác ngocha nêu thử xem còn lỗi gì để khắc phục nào ?
Vì 1 bản FW hoàn thiện :ar!

thanh7401

bản này PIn dùng bình thường được khoảng bao lâu mấy bác. Em dung bản Photon gốc bên NHPT thấy Pin tốt ghê, dùng bình thường đc 2 ngày đó mấy bác, nhưng lại không thích menu 3x4 lắm nên định dùng bản này mà k biết Pin thế nào, :-/

playboy9x

Hix, mình flash bản cho 5530, k hiểu sao lúc thay đổi giao diện thì ngoài hs trên mấy thanh shorcut vs trên chỗ đồng hồ tự nhiên màu mè lòe loẹt hết cả như là bị lỗi ý, vậy là thế nào nhỉ. Có ai pit cach giải quyết vụ này ko giúp mình với

kimjaewon

Hix, mình flash bản cho 5530, k hiểu sao lúc thay đổi giao diện thì ngoài hs trên mấy thanh shorcut vs trên chỗ đồng hồ tự nhiên màu mè lòe loẹt hết cả như là bị lỗi ý, vậy là thế nào nhỉ. Có ai pit cach giải quyết vụ này ko giúp mình với
có thể do bạn dùng them của sym^3, chỉ dùng them hỗ trợ s60v5, có thể ban dùng them nhầm đó...

playboy9x

Oh, không phải đâu bạn. Mình dùng theme hỗ trợ s60v5 mà. Ko hiểu sao lại bị như thế. Máy đứa bạn mình cài bản cfw khác cài theme giống mình thì chả cóa vấn đề j..hix.:(

ice_streamline

đúng đấy bạn .. mình cũng bị như vậy @@ chỉ có 2 cái theme mặc định trong đó là ko bị thôi.còn lại theme mặc định khác trong đó đều bị lỗi hết ..huống chi là cài thêm nữa.@@

ngocha2006

đúng đấy bạn .. mình cũng bị như vậy @@ chỉ có 2 cái theme mặc định trong đó là ko bị thôi.còn lại theme mặc định khác trong đó đều bị lỗi hết ..huống chi là cài thêm nữa.@@
Tìm theme full icon,chỉ hỗ trợ thêm full.Bản Photon gốc vốn đã có lỗi này.

playboy9x

Oy ukm, chán thía. Ak,pro cóa pít cách mod thêm phần Cài đặt->Điện thoại->Hiển thị->Độ sáng như trong bản Photon này ko? Chỉ mình với;;)

thanhtam18

minh ko tai nao jaf duoc v52!jaf xong cu sang rui tat, sang rui tat!minh da lam dung theo huong dan!ko biet co can doi ten gi ko?

shido_katori

Active Member
ko phải đâu chủ topic, bản photon^C6 em test cũng dc khoảng 1 tháng ko có bị lỗi màu sắc lòe loẹt ngoài HS

Collider

Cảm ơn bạn đã sửa lỗi không vào được Setting nhé. :)
Tuy nhiên vẫn không sửa được lỗi không hiện icon một số ứng dụng sau khi cài đặt như Opera Mobile (không phải Opera Mini đâu nhé) và khi đổi themes mới thì bị lỗi lung tung mặc dù themes mới không hề bị lỗi.
Mong chủ topic sớm sửa được lỗi này :|

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

dàn Real player đọc file video trong thư mục naò vậy bác?????????? em đa x cho vào mục "videos" h oặc "video" đều ko dc

khoa1989

dàn Real player đọc file video trong thư mục naò vậy bác?????????? em đa x cho vào mục "videos" h oặc "video" đều ko dc

load tất mà bạn.mà bạn dùng video đuôi gì vậy.hình như nó chỉ load đuôi 3GP và MP4 thôi.còn bọn FLV... nó không load đâu tốt nhất ban nên dung phân mềm sem video là ok

mrjun

Sao mih down 2 bản này về chép vào FW gốc V32 của 5530...FL xong máy khởi động hiện hình ảnh của nokia photton-biêu tượng 2 bàn tay 2 góc đó >>> xong máy tắt ngúm lun...ko chay nữa...lại fai flash lại FW gốc dùng tam...^^...ai bit lỗi j ko nhỉ...

Mình cũng bị y chang như vậy, ko hiểu là đã làm sai gì nữa.

quan89tn

Mình cũng bị y chang như vậy, ko hiểu là đã làm sai gì nữa.
mình down mấy bản Photton V32 về Flash đều bi thế...có bản còn tắt ngum' luôn chả hiện j :)

mrjun

mình down mấy bản Photton V32 về Flash đều bi thế...có bản còn tắt ngum' luôn chả hiện j :)

Có đúng là cho v32 k ? Khéo v31 thì die phone sớm.. ai biết trả lời hộ e cái :((

hadung88

Bác ngocha xem cái này có mod được cho 5233 ko?
Cái này của hoangphonghd dành cho máy 5800.
Mod Camera nét tối đa  Tăng chất lượng ảnh chụp(Máy mình chụp ảnh nào cũng ~~ 1MB)
Mod quay film độ nét cao nHD 360p.
Mod ghi âm chất lượng cao nhất trong 12h liên tục NO BIP (kích hoạt RP++)"