• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

leminhhai111

Ơ !!! vậy là bạn lại sài font khác rồi mình dòm hình của bạn thì nét chử nó mảnh còn mình sài bộ font của bạn up cho ai đó hình như là cho nokia-N70 thì phải mình thấy bạn đề {gửi nokia-N70 font mình đang sài nè }nó nằm ở trang 83 đó bạn link tải về nè bạn http://www.4shared.com/file/176907274/5bfb67b1/Fonts_dang_dung.html bạn coi thử phải kg ? Mình nghỉ chắc bạn lại đổi font khác cho DT của bạn rồi. Có gì bạn coi giúp dùm mỉnh ne DQS . Gần tết nhứt rồi ai cũng bận. nếu sửa nó mà lâu và phải mất nhiều tg thì chú để từ từ sửa giúp dùm mình cũng dc . Cho mình gửi lời cảm ơn chú DQS trước ne

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Công nhận chú DQS giỏi về font thật ! mới đó mà đã giải quyết vấn đề này giúp dùm mình rồi. Mà chú DQS ơi mình mới test xong.nó giải quyết dc vấn đề của LCGJukebox à còn phần web mặc định của máy nó cũng bị ô vuông kg đọc dc dấu quá nhiều . mà hình như mình thấy ít font nào vô web mặc định mà kg bị ô vuông thì phải ! kg biết mình thấy vậy có đúng kg nửa ? Mình cảm ơn DQS nhiều ... nhiều ..... Lắm ne. Thân

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthequan6681

Hôm nay không có pro nào up font để test phát nhỉ, hihi em viết tên font trong ổ z(trang 92) cho anh SỰ rùi đó anh, rảnh rỗ rùi júp em phát ăn tết cho nó ngon, hihi thanks! anh trước

daoquangsu

Thằng fw thái này củ chuối lắm,mình cũng đã làm 1 bộ cho 6681 fw thái hiển thị đầy đủ nhưng chữ ở menu rất to mà mình chưa có cách khắc phục.Cuối cùng đành phải dùng bộ font kết hợp với font levinh 2in1 thì mới ổn.

nguyenthequan6681

Vậy anh up em test thử phát coi, lại fiền anh rùi. Nó mà ok thì nhất rùi nhưng nếu chưa hoàn thiện em cũng rất vui vì được anh giúp đỡ nhiệt tình. Hihi gần tết rùi anh còn bận lắm để vụ fonts cho thằng thailand củ chuối này một bên đi anh.("Padaviet là ngôi nhà của những sự chia sẻ") , chúc cả nhà có những ngày cuối năm hạnh phúc, hihi năm mới chúc sau

leminhhai111

Chú DQS ơi chú cho mình hỏi thăm tí về font hôm qua đó mà; hôm qua chú đưa cho mình cái đó mình chép thêm vô thì font nó ra 1 số là chử mảnh. mà mình thì lại kg thích chử mảnh bộ font Tohama chữ đậm ở trang 83 chú sửa lại cho phần Jukebox dùm mình thì nó có mất nhiều tg của chú kg vậy? nếu mất ít tg thì chú sửa giúp dùm mình với cỏn nếu sửa mà mất tg của chú nhiều quá thì thôi để vậy mình sài củng dc. Tại gần tết nhứt rồi mà mình nhờ vả chú làm mất nhiều tg của chú mình củng ngại . Mình cảm ơn chú DQS trước ne
p/s nếu có thể chú hồi âm sớm cho mình ne để mình khỏi mong chờ đó mà! Nếu mất ít tg thì chú làm giúp dùm mình còn mà mất nhiều tg quá thì thôi vậy chú .mình củng vui mà. tại bộ font đó củng quá đẹp rồi với lại mình biết gần tết rồi DQS củng bận bịu . Thanhk DQS nhiều

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

của DreamLand đây,anh chưa add full logo đâu chỉ có nhưng logo thông dụng thôi.<up file đinh kèm lên diễn đàn khó quá>
http://www.4shared.com/file/210190839/ac178303/DreamLand_XXY.html

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthequan6681

Manhtu show hàng mà không thấy show fonts, up lên mình test phát coi, hoho 2 ngày rùi không thấy fonts test ngứa nghề wá. Fonts đẹp wa ta? Ước gì...

manhtu

Manhtu show hàng mà không thấy show fonts, up lên mình test phát coi, hoho 2 ngày rùi không thấy fonts test ngứa nghề wá. Fonts đẹp wa ta? Ước gì...

Bộ fonts của mình hiện tại mới chỉ làm cho FW tàu thôi nên ko up, mình chưa chỉnh lại cho máy có FW Châu Âu, còn FW Thái thì mình chịu ko biết chỉnh

nguyenthequan6681

anhtamhcm bíết, bộ fonts cho 6681 của anh ấy up hiển thị được hết có điều size lớn wá trời mỗi chữ VIETTEL mà hết nửa màn hình, đã thử chỉnh trong file FontRouter. ini mà potay. Nghe anh daoquangsu bảo cũng chưa có cách chỉnh cho fw thailand. pùn wé, hơhơ

manhtu

anhtamhcm bíết, bộ fonts cho 6681 của anh ấy up hiển thị được hết có điều size lớn wá trời mỗi chữ VIETTEL mà hết nửa màn hình, đã thử chỉnh trong file FontRouter. ini mà potay. Nghe anh daoquangsu bảo cũng chưa có cách chỉnh cho fw thailand. pùn wé, hơhơ

bạn up bộ font của bạn lên xem mình có giúp đỡ được gì ko

Whinny

@chả pít máy bạn sao chớ máy mình củng fw thái mà cài fonts nào ngon fonts đấy.
@Anh sự ui cài fonts bên v3 mà anh fix cho v2 đẹp wá, nhưng còn vài lỗi nhỏ chả pít đã fix hết chưa. Như DL đã nói còn nửa là ở Operabrowser chữ nó nghiêng toàn tập và xí nữa :D, Và với Ucweb thì nó không hiện chữ đậm khi có bài mới hihi. Dù sao nó cũng rất tuyệt !
Cảm ơn anh Sự lần nửa nha !

nguyenthequan6681

Gửi manhtu:fonst này là của anhtamhcm fix cho n70 và n72 dựa trên cái fonts 6681 kô đa ngôn ngữ nên nhẹ:" http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=130072&d=1246025636 "(tập đính kèm trang 17 fonst chuẩn-s60 pm việt hóa) kô có lỗi gì lớn hiển thị đẹp nhưng size ở màn hình ngoài và menu vẫn khá lớn fix nhỏ 2/3 nó là ok (trong các pm ok rùi), khj chọn cấu hình setilen thì nốt nhạc ô vuông tú coi fix dùm mình cái fonts này phát nè(thêm mình tí china và vài symboy đẹp nữa thì pro luôn) thanks! Nhiều nhé !! hihi đỡ phải làm phiền anh Đào Quang Sự anh bận lém(xin lỗi vì mình onl đt nên chỉ dẫn link đc thôi)

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Với bộ font bạn send mình thì vào file ini sửa dòng CombinedChinesePlain16=*@16 thành CombinedChinesePlain16=*@15 hoặc 14 tùy thích rồi reset máy xem sao nhé

nguyenthequan6681

Không được manhtu ah, mình sửa lâu rùi, jờ cũng sửa lại rùi không được, tú xem lại dùm cái nhé, hjhj thanks! Xem sao rùi thêm cho mình tí china and symboy nhé, thấy hàng tú show mà lác mắt,

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Không được manhtu ah, mình sửa lâu rùi, jờ cũng sửa lại rùi không được, tú xem lại dùm cái nhé, hjhj thanks! Xem sao rùi thêm cho mình tí china and symboy nhé, thấy hàng tú show mà lác mắt,

bộ font đó của anhtam chạy trên thẻ ko đc, chạy trên máy ăn ngay mà lại đẹp nữa. Bạn up ảnh chụp màn hình của bạn lên đi

nguyenthequan6681

Hi, uh nhưng máy mình nó hàng độc lém, cái đa ngôn ngữ của anhtam cho 6681anh ấy bảo là hoàn hảo thì máy mình lỗi nhoe nhoét lun, size max, lỗi skin ttpod, Jab Taskman, unikey và mobireader restar lại máy ngay, nên mình dùng cái của anhtam fix cho n70, 72 hiể thị ok lém, web mặc định nuột luôn co điều không đa ngôn ngữ và 2 lỗi ở trên đó, chữ mượt lắm. Còn fonts anh daoquangsu thì máy mình potay. Mà anh sự đi đâu nhỉ?