• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

h04ngl0ng

Mình dùng 6600.Có lẽ ko fải do máy đâu vì trước tới giờ cài nhữg font khác thì vào web chữ hiển thị rất ok nhưg ko đẹp đc như font này.Hjx.

duyka

A ĐQS ơi e có cài 1 fons vao đt N6600 nhưng khi hiển thị lại như thế này,a có thể chỉ e cách khắc phục đc k a??thanks a trước nha!!
Posted via Mobile Device
Bạn up cái font đó lên đây mình sửa lại cho.Có thể bạn ghép nhiều font quá mà không hiểu đặc tính của chúng nên bị vậy.

Pác ĐQS ơi pác sửa lại dùm e xong chưa pác!!??

nguyenthequan6681

Sao anh sự không júp em vậy nhỉ, hixhix anh lam dum em bộ fonts cho 6681(fw thailan) chỉ cần 2 ngôn ngữ VH-HOA và simboy anh nhé chữ nét vừa và tròn chữ anh nhe, chữ nhỏ thôi anh nhé, màn hình bé mà, thanks! anh nhiều đợi tin vui từ anh sự nè

Whinny

Có ai nhớ bác Sự Post bộ nice fonts cho os7(n3230) ở trang nào không nhỉ
Làm ơn chỉ giúp em với chứ đọc lại hơn 90 pages chắc chít qúa
bộ ở trang 1 cho vào máy em bị lỗi :-??
Thanks !

daoquangsu

Whiny font đó mình để ở bài 1 thì phải.Chức năng bài 1 mất nên hơi khó khăn nhỉ?
Nguyenthequan6681 máy bạn không phải fw thái thì dùng font ở bài 1 đi.Font chuan os7,8 đó

quangtuan13

Anh cho em hoi dùng fonts nào để dùng đuoc Symbol Paster cua anh NTD em dùng n7610 . Cài cái kia lên chẳng nhjn thấy gì cả

nguyenthequan6681

Fw thailand anh ạh, hix em đã thử hết tất cả các font của topic rồi(đêm nào cũng dành vài giờ để cài và nếu không may là dành cả ngày để chạy lại pm vì 4 ngón cho em nó) tất cả đều không có tác dụng ở menu ngoài của máy anh ạh, còn các pm việt hóa thì cái có cái kô, nếu anh có thời jan thì júp em anh nhé em cũng bít anh bận lắm, cảm ơn anh nhiều, luôn theo dõi topic của anh! (Ai đã cài được cho 6681 up lên 4shered chia sẻ niềm vui với mình được không? Thanks! Nhiều)trưa nay học về lại thử mấy font của bạn nào up ở trên mà bùn thiu, hjxhjx

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Nguyenthequan6681,Bạn chụp màn hình hoặc viết tên các font trong ổ z cho mình xem nhé

manhtu

Fw thailand anh ạh, hix em đã thử hết tất cả các font của topic rồi(đêm nào cũng dành vài giờ để cài và nếu không may là dành cả ngày để chạy lại pm vì 4 ngón cho em nó) tất cả đều không có tác dụng ở menu ngoài của máy anh ạh, còn các pm việt hóa thì cái có cái kô, nếu anh có thời jan thì júp em anh nhé em cũng bít anh bận lắm, cảm ơn anh nhiều, luôn theo dõi topic của anh! (Ai đã cài được cho 6681 up lên 4shered chia sẻ niềm vui với mình được không? Thanks! Nhiều)trưa nay học về lại thử mấy font của bạn nào up ở trên mà bùn thiu, hjxhjx

khuyên bạn nên ra hàng chạy lại FW đi, đừng sống trung với lũ như thế, FW chỉnh font còn dễ hơn FW thailand, mà cho hỏi FW máy của bạn hiện tại là bao nhiêu thế

nguyenthequan6681

Nó đây anh : "Browsereur.gdr ; calcEur.gdr ; Ceurope.gdr ; thai.gdr" em đang on thi không ra mạp up ảnh màn hình được, vậy mà 2 đêm nay format máy và thẻ 2 lần thức trắng đêm mà sửa đt không ah! (manhtu ah,ở huế đây mà đưa máy ra hàng chạy fw là luộc máy luôn,Mà tự chạy cũng sợ(nghèo mà hỏng là có nước xa pda). Fw của mình là v 6.09.00 bít là v thấp mà phải chịu)

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Xin lỗi phải làm phiền anh Sự lần nữa ! X_X
Anh giúp em fix font này với
http://www.4shared.com/file/131642313/e0e2ebf0/nice_font_for_N70N72.html \-/
Bị lỗi ở Unikey các dòng Sao chép, Dán, Cắt,... bị biến thành AAAAA hết ! ~X(
Cài lên thẻ không nhận font, phải cài lên máy mới OK X_X
Bị lỗi dấu, với kiểu gõ VNI, giống Levinh hôm trước đó anh :D
Tại em thích lâu lâu thay đổi font chút.:D
Anh FIX giúp em nha !
Cảm ơn anh nhiều !

jimmyvn88

Cài lên thẻ ko đc thì chỉ để file FontRouter.Dll, FreeType.dll và FontRouter.ini trong máy thôi Còn file khác để trong thẻ nhớ là ok.

daoquangsu

Cái bộ đó không phải dạng font pack nên không để font trên thẻ được em à.Để tối nay anh làm lại cho nhé.

DreamLand

Cài lên thẻ ko đc thì chỉ để file FontRouter.Dll, FreeType.dll và FontRouter.ini trong máy thôi Còn file khác để trong thẻ nhớ là ok.
Um, nhưng thử rồi mà không được !:(
Font này giống bên V3 , nice nice :D
Cái bộ đó không phải dạng font pack nên không để font trên thẻ được em à.Để tối nay anh làm lại cho nhé.
Dạ, anh làm giúp em nhá :D

manhtu

Nó đây anh : "Browsereur.gdr ; calcEur.gdr ; Ceurope.gdr ; thai.gdr" em đang on thi không ra mạp up ảnh màn hình được, vậy mà 2 đêm nay format máy và thẻ 2 lần thức trắng đêm mà sửa đt không ah! (manhtu ah,ở huế đây mà đưa máy ra hàng chạy fw là luộc máy luôn,Mà tự chạy cũng sợ(nghèo mà hỏng là có nước xa pda). Fw của mình là v 6.09.00 bít là v thấp mà phải chịu)

Chạy lại FW cùng lắm là 30' mình ngồi đợi lấy máy luôn làm gì mà luộc với xào nấu đâu, FW 6.09.00 là mới nhất theo NSU rồi, còn theo phoenix và jaf thì là cũ vì có 7.11.00 lâu rồi, mình toàn tự chạy FW lấy thôi. Thử một lần đi cho biết

leminhhai111

DQS ơi bạn có thể edit dùm mình bộ font Tohama mà bạn đang sài cho mình dc kg? Nó bị lổi 2 phần là nó làm LCGJukebox khi mình sài font hệ thống thì nó giựt méo màn hình với khi mình sử dụng trình duyệt web của máy nó bị kg hiển thị dc các dấu và bị ô vuông quá nhiều . Nếu bạn có thể sửa dc 2 lổi trên bạn sửa lại dùm mình với ne. mình thấy bộ font đó đẹp quá chỉ tiếc bị 2 lổi đó . Thanhk DQS trước và mong dc sự hồi âm của chú

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Leminhhai,Bạn xem bộ mình đang dùng đâu bị vậy đâu.