• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

ducanhmh

Mãi không thấy bác Ntv_79 nhỉ. Chắc mấy hôm nay bác bận.hjhj. cứ khoảng 2 h lại 1 lần vào topic xem có bản fix của bác chưa :)
có thời gian bác giúp tụi e fix hoàn chỉnh bản ngày 9.4 nhé!

MINH19051991

ủa? mình thấy cần gì phải fix nữa đâu bạn, các bạn cứ xài bản final kia, hoàn chỉnh rồi mà, còn bản 5/4 là có mấy bạn yêu cầu là chỉnh sửa theme và cái splash thôi mà

Ntv_79

Mãi không thấy bác Ntv_79 nhỉ. Chắc mấy hôm nay bác bận.hjhj. cứ khoảng 2 h lại 1 lần vào topic xem có bản fix của bác chưa :)
có thời gian bác giúp tụi e fix hoàn chỉnh bản ngày 9.4 nhé!
Mình đã cố gắng giúp bạn tới mức có thể rồi. Tiếp thì vẫn OK nhưng up mất thời gian mọi người lại kêu không được. Mình sợ làm vậy mất uy tín chết. Và mình thì lại đang dùng bản 2.4 ổn định rồi. Bạn cứ lấy bản ngày 2.4 rồi thay mấy thứ đơn giản đó (những cái phức tạp hơn còn thay được nữa mà), repack, flash. Mình tin làm đi làm lại vài lần là OK. Cũng là cách để nâng cao tay nghề. Như vậy đỡ phải chờ đợi và đỡ mất thời gian hơn.

dang_hien89

- VM Bác kết nối máy ở chế độ ổ đĩa chung xong rồi copy mấy file đó dán vào theo đường dẫn đấy. Còn mấy cái kia nó ở trong "quản lý' đấy

e copy theo đúng rồi vào ứng dụng vẫn chẳng có gì thay đổi hết :-s

Ntv_79

e copy theo đúng rồi vào ứng dụng vẫn chẳng có gì thay đổi hết :-s

Những cái không phải file .sis hoặc sisx thì là dùng để cook bạn à! Copy vào rof2 rồi repack và flash là sẽ chạy. Còn muốn cài thì kiếm file .sis mà cài bạn à!

datvangiang

Anh NTV_79 ơi ! A cho e hỏi bây giờ e muốn đổi font chữ thì làm thế nào ạ ? A có thể cho e file đó để e cook vào rof đc k ạ ?

Ntv_79

Anh NTV_79 ơi ! A cho e hỏi bây giờ e muốn đổi font chữ thì làm thế nào ạ ? A có thể cho e file đó để e cook vào rof đc k ạ ?

Bạn xem trong rof2/resoucre/fonts/ Muốn đổi font nào thì bạn kiếm font đó rồi copy thành 4 file và đổi tên giống 4 file trong đó sau đó copy đè lên repack và flash!

vuchicuong123

Bạn xem trong rof2/resoucre/fonts/ Muốn đổi font nào thì bạn kiếm font đó rồi copy thành 4 file và đổi tên giống 4 file trong đó sau đó copy đè lên repack và flash!

bạn Ntv_79 cho mình hỏi tại sao mình ko up được ảnh lên diễn đàn, hướng dẫn mình với.

datvangiang

E cảm ơn a NTV_79 rất rất nhiều ạ !
Hiện tại e đã làm xong bản cho N97 và 5800 giống nhau y đúc hihi ( và N97 e k dùng đc bản của a vì bản đó khi xem flim online .... flash k phù hợp vs e nên e dùng flash ngày trc tiện lợi hơn ) hihi ~ Dù sao e cũng cảm ơn a rất rất nhiều ạ !

ducanhmh

Vẫn không được bác à.vẫn khởi động xong tắt ngúm. bó tay luôn.
dù sao bác cũng đã giúp đỡ rất nhiều rùi.bác không fix tiếp bản này nữa nhưng e vẫn cám ơn bác nhiều lắm!
lại repack lần nữa xem.vẫn không đươc sẽ dùng bản ngày 2.4 của bác!
cho e hỏi luôn muốn gỡ bỏ vietmap thì làm thế nào? e cũng thik vietmap nhưng flash xong không vào được và nó cũng không cho cài bản khác luôn,hix

Ntv_79

Vẫn không được bác à.vẫn khởi động xong tắt ngúm. bó tay luôn.
dù sao bác cũng đã giúp đỡ rất nhiều rùi.bác không fix tiếp bản này nữa nhưng e vẫn cám ơn bác nhiều lắm!
lại repack lần nữa xem.vẫn không đươc sẽ dùng bản ngày 2.4 của bác!
cho e hỏi luôn muốn gỡ bỏ vietmap thì làm thế nào? e cũng thik vietmap nhưng flash xong không vào được và nó cũng không cho cài bản khác luôn,hix
Cũng thật khó hiểu quá! Có lẽ bạn nên bắt đầu với chỉ 1 file splashscreen.mif. Nếu Ok tiếp tục với những cái khác. Bỏ vietmap thì down vietmap ở bài 1 về xem những file nào ở đâu rồi xóa đi! Nhưng sao kỳ quặc vậy được. Mình vẫn dùng vietmap bt mà. Bạn thử copy hoặc kiểm tra lại dữ liệu vietmap xem!

Mình sẽ làm lại một phát nữa. Không được thì chắc đợi có gì mới mẻ mình sẽ ra một bản mới chính thức vậy!

RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 FINAL 12.4.2011_2

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

ducanhmh đang làm gì mà chưa thấy ý kiến nhỉ! Có thêm bản của vuchicuong123 nữa kìa. Test và cho ý kiến luôn nào.

ducanhmh

Cũng thật khó hiểu quá! Có lẽ bạn nên bắt đầu với chỉ 1 file splashscreen.mif. Nếu Ok tiếp tục với những cái khác. Bỏ vietmap thì down vietmap ở bài 1 về xem những file nào ở đâu rồi xóa đi! Nhưng sao kỳ quặc vậy được. Mình vẫn dùng vietmap bt mà. Bạn thử copy hoặc kiểm tra lại dữ liệu vietmap xem!

Mình sẽ làm lại một phát nữa. Không được thì chắc đợi có gì mới mẻ mình sẽ ra một bản mới chính thức vậy!

RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 FINAL 12.4.2011_2

trong khi chờ bác fix tiếp em lại thử mod lại 2 lần nhưng đều tăt ngấm,mặc dù chỉ thay mỗi cái splash! k thể giải thích được!
Và vừa rùi down tiếp bản mới nhất của bác về thì ok luôn.TUYỆT VỜI!e đang test.nhưng phải lên cám ơn bác ngay đã.
e thấy có thay đổi so với bản ngày 2.4 là:splash n97; 5 theme mặc định(hình như bản ngày 2.4 là 6 theme); hiệu ứng mới.
cụ thể nó có gi mới so với bản final bác ghi lên luôn cho mọi người biết và test thử bác ạ!
cám ơn bác rất nhiều!

naul1497

Hnào rảnh bác ntv mod lại bản cfw 13 nhe, như cập nhật theme, flash screen, effect, vietmap (bản 13 ko cài bản viepmap hack dc)... Thanks bác nhe. Cũng thik bản c6 nhưng chẳng hiểu sao mình dùng pin hao kinh khủng, ram ít nên dùng opera mobile hay bị văng ra.

Gabybh

Hnào rảnh bác ntv mod lại bản cfw 13 nhe, như cập nhật theme, flash screen, effect, vietmap (bản 13 ko cài bản viepmap hack dc)... Thanks bác nhe. Cũng thik bản c6 nhưng chẳng hiểu sao mình dùng pin hao kinh khủng, ram ít nên dùng opera mobile hay bị văng ra.

Mình dùng bản C6 thấy pin bt mà, 3g+wifi thì 2 ngày còn nghe gọi ko thì 4 ngày. bạn dùng 3g xong thì tắt 3g đi cho đỡ hao pin, cài swiss manager để giải phóng ram sau khi dùng. nếu duyệt web bằng 3g thì xài operamini, dùng wifi thì UC browser nói chung là ngon lành. opera mob ngốn ram lắm.

kien_hoi

hu hu..............mình mới phát hiện...pin mình đã bị phù....hu hu......mà cũng may là con N97 này mình chỉ để chơi game và nghe nhạc thôi nên cũng không quan tâm tới pin cho lắm. Mà nói tới đây thằng Nokia phải thấy nhục vì con N97 á, mình xài 1100, còn N97 chỉ để nghe nhạc...ha ha

Ntv_79

OK, để mấy hôm rảnh tiếp tục với bản số 13 nhé!