• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

Ntv_79

em vừa test bản repack của bác. vẫn không được bác ạ. flash xong hiện ra cái splash screen nokia n97 rồi lại tắt ngúm bác ạ.hix.
gian nan quá bác nhỉ..hi vọng sớm được test bản tiếp theo của bác..
Không thể nào! Bản mình đang dùng thì chắc chắn OK. Còn bản mình vừa repack tối nay thì chưa test. Kiểm tra lại các file coi sao! Ah, mà nó đã hiện ra cái splash thì chắc OK rồi đó. Thử tháo pin ra để một lúc rồi lắp vào bật lại coi sao.

anh Ntv ơi ... em hack mà bị lỗi chỗ ô Change also product code nó không sáng lên và chỗ MCU không tìm thấy cái file ... em đã làm đúng như chỉ dẫn hack die phone trên diễn đàn rồy ... mong anh giúp em 1 tí
Kiểm tra lại các file xem đủ, đúng chưa rồi flash lại.

Đồng chí cho hỏi cái file : VietMap_Cracked_by_Em_be_hu.pkg chép vào đâu vậy?

Cái đó ko cần! Bỏ đi cũng được.

lebonghoatan

Bạn Ntv_79 cho mình hỏi làm sao để những cái theme khác ( ko fai N8 black) có thể có mấy cái icon văn phòng, Internet...như theme N8 black dc?

Với lại cái trình nghe nhạc mặc định, làm sao cho nó hiện lời bài hát full màn hình dc, bản trước( cái bản lỗi ko xoay ngang HS) thì full màn hình còn bản 2-4 thì ko, nó chỉ hiện có mấy dòng thôi.

Thanks a lot

Chỉnh sửa cuối:

devil311

Flash cái bản bác đang dùng ý.3 lần tịt cả 3:-/
Bác xem lại hộ e vs.Thôi quay lại bản 2/4 vậy :))

p/s: Die 2 lần bản 2.4+ effect thì e quay lại flash bản 2.4 ( OK). thử tiếp 1 lần 2.4 + effect thì kết quả vẫn die :))

Chỉnh sửa cuối:

boyrynz

bản 2.4 (143.5 MB) e up không được luôn các pác ơi......giờ phải làm sao...??/

leonrain

vâng ... đủ hết rồy ... 8 file ... em hack cả Rm - 507 hay Rm - 505 đều bị thiếu có mỗi chỗ MCU ... mò từ hôm qua tới giờ mà kô biết chỗ đó bị làm sao nữa ... anh có cách nào thì chỉ giúp em ...

ducanhmh

Không thể nào! Bản mình đang dùng thì chắc chắn OK. Còn bản mình vừa repack tối nay thì chưa test. Kiểm tra lại các file coi sao! Ah, mà nó đã hiện ra cái splash thì chắc OK rồi đó. Thử tháo pin ra để một lúc rồi lắp vào bật lại coi sao.

Kiểm tra lại các file xem đủ, đúng chưa rồi flash lại.

Cái đó ko cần! Bỏ đi cũng được.

Bản ngày 5.4(tạm gọi la final+) vẫn không được bác ạ.nó chỉ hiện lên cái splashScreen nokia rùi tắt lịm.e tháo pin ra như bác nói vẫn không ăn thua. bản trước cũng thế!
nghe 1 số bạn ở dưới nói thì bản 2.4+hiệu ứng mới của bác cũng không được bác à!
Xem ra bản nào bác không test thì đều có vấn đề...mong bác sớm khắc phục và cho ra đời các bản sửa lỗi hoàn chỉnh!

Ntv_79

vâng ... đủ hết rồy ... 8 file ... em hack cả Rm - 507 hay Rm - 505 đều bị thiếu có mỗi chỗ MCU ... mò từ hôm qua tới giờ mà kô biết chỗ đó bị làm sao nữa ... anh có cách nào thì chỉ giúp em ...

Mỗi chỗ MCU là thế nào, bạn cứ làm theo hướng dẫn bài số 1 là OK thôi mà. Nó chỉ có 7 file (không có rof3).

ryanred

anh NTV ơi em test rất kĩ các bản c6 mà anh up em có một số nhân xét sau
+bản c6 đêm 9/3/2011 là bản tốt nhất anh à.
+ lỗi thật sự chỉ xuất hiện khi anh fix cái lỗi chạm sáng màn hình thui anh à
các lỗi xuất hiện như sau:
+ không thể swipe to unlock và kể cả gạt nút khóa cũng ko đc phải lập đi lập lại gạt nút khóa mới đc
+lỗi lớn nhất là lỗi có người gọi tới nhưng ko swipe to answer đc anh à. lỗi đó ko có trong bản trước khi fix chạm sáng.
kết luận
Anh ntv nên tháo cái ascen switch( vô hiệu hóa xoay màn hình) và bỏ fix lỗi sáng màn hình.
anh ntv có đọc qua nhưng dòng tâm huyết này thì phiền anh cook hộ em một bản bỏ chạm sáng với ascen switch nhé.
p/s: em cài rất kĩ format bộ nhớ 32gb lun anh à hard reset sau khi cài lun đó anh.
hi vọng giúp ích cho anh và các bạn trong forum em cảm ơn anh rất nhìu

ducanhmh

anh NTV ơi em test rất kĩ các bản c6 mà anh up em có một số nhân xét sau
+bản c6 đêm 9/3/2011 là bản tốt nhất anh à.
+ lỗi thật sự chỉ xuất hiện khi anh fix cái lỗi chạm sáng màn hình thui anh à
các lỗi xuất hiện như sau:
+ không thể swipe to unlock và kể cả gạt nút khóa cũng ko đc phải lập đi lập lại gạt nút khóa mới đc
+lỗi lớn nhất là lỗi có người gọi tới nhưng ko swipe to answer đc anh à. lỗi đó ko có trong bản trước khi fix chạm sáng.
kết luận
Anh ntv nên tháo cái ascen switch( vô hiệu hóa xoay màn hình) và bỏ fix lỗi sáng màn hình.
anh ntv có đọc qua nhưng dòng tâm huyết này thì phiền anh cook hộ em một bản bỏ chạm sáng với ascen switch nhé.
p/s: em cài rất kĩ format bộ nhớ 32gb lun anh à hard reset sau khi cài lun đó anh.
hi vọng giúp ích cho anh và các bạn trong forum em cảm ơn anh rất nhìu

bản final fix chạm sáng màn hình ngày 2.4 vẫn swipe to unlock ngon mà bạn.bạn flash lại xem thế nào nhé!
bản ngày 9.4 (spashScreen nokia,1 thêm n8,hiệu ứng mới) flash xong bị die mà bạn.mình làm 2 lần đều die và 1 số bạn nữa cũng xác nhận vậy
Đang đợi anh Ntv_79 fix lại bản đó mà. bạn xem lại bản mà bạn nói tốt nhất có phải là bản 9.4 hay bản nào khác. test kĩ rồi cho ý kiến chính xác nhé!

duc_nd

Cả buổi chiều hôm qua Flash tất cả các bản như ngày 5; 9 và mới đây do bác Ntv_79 gửi đều không được. Cuối cùng đành trở lại bản ngày 2/4. Tuy nhiên thấy bản này hơi tốn Ram so với các bản bác Ntv_79 gửi bên symbianvn, còn nữa là nắp trượt Camera không còn chức năng KD máy ảnh nữa.

ryanred

tất nhiên mình đã test kĩ mới nói thế chứ bạn.
bạn phải sử dụng lâu tầm một tuần là lỗi swipe to unlock và answer mới xuất hiện chứ hiên tại mình quay lại bản " ĐÊM 9.3" rùi bạn à
Có thể bạn chưa test c6 từ đâu nên ko bít hihi
tất nhiên mình test kĩ càng mới có kết luận thía hihi.
p/s mình sử dụng bản ĐÊM 9/3 nhé các bạn test c6 từ đầu thì bít cái này mà.

samiboy007

mấy kái cfw c6 ưa mắc lỗi về khóa phím,mở mấy lần mí đc.có lẽ liên quan tới swipe to unlock.

0minh0

mình đang dùng bản ngày mùng 2/4.nhận thấy có lối là khi có cuộc gọi tới thì bị lối phần khóa máy.ko thể mở khoá để nhận cuộc gọi dc.màn hình thì tối ngay ko sáng lên dc.mong anh fix lại lỗi trên

dang_hien89

Vietmap Networkswitcher: Chuyển đổi 2G/3G 1 chạm.Tắt bật xoay màn hình 1 chạm các cái này e down về sao ko có file cài đặt vậy bác.chép vào các folder tuơng ứng cũng ko thấy phần mềm đâu hết.e muốn cài thêm mấy cái này thì làm thế nào bác chỉ dùm e với :-s.tks bác nhiều

ducanhmh

tất nhiên mình đã test kĩ mới nói thế chứ bạn.
bạn phải sử dụng lâu tầm một tuần là lỗi swipe to unlock và answer mới xuất hiện chứ hiên tại mình quay lại bản " ĐÊM 9.3" rùi bạn à
Có thể bạn chưa test c6 từ đâu nên ko bít hihi
tất nhiên mình test kĩ càng mới có kết luận thía hihi.
p/s mình sử dụng bản ĐÊM 9/3 nhé các bạn test c6 từ đầu thì bít cái này mà.

uh,mình xin lỗi.mình cứ tưởng bạn nói bản ngày 9.4.mình chưa nghe bản ngày 9.3 bao giờ nên cứ tưởng...hjj.
cũng vì tâm trí mình nghĩ đến bản 9.4 nhiều quá mà ,bạn thông cảm nhé :D

duc_nd

Vietmap Networkswitcher: Chuyển đổi 2G/3G 1 chạm.Tắt bật xoay màn hình 1 chạm các cái này e down về sao ko có file cài đặt vậy bác.chép vào các folder tuơng ứng cũng ko thấy phần mềm đâu hết.e muốn cài thêm mấy cái này thì làm thế nào bác chỉ dùm e với :-s.tks bác nhiều

- VM Bác kết nối máy ở chế độ ổ đĩa chung xong rồi copy mấy file đó dán vào theo đường dẫn đấy. Còn mấy cái kia nó ở trong "quản lý' đấy