• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

ducanhmh

lại chém nhau ak.

ai chém ai hả bạn?hjj

đợi mãi không thấy bác Ntv_79 về anh em nhỉ.
mọi người cài bản final có ai dùng được vietmap không?mình vào nó báo khởi tạo dữ liệu rồi out ngay. copy dữ liệu vietmap về vẫn không được. mình thử cài lại bản khác nhưng máy nó không cho cài và báo đã có bản cài đặt sẵn rồi... Bạn nào biết cach khắc phục thì chỉ giúp mình nhé. Hoăc là bảo anh Ntv_79 bỏ vietmap đi,ai thik dùng thì tự cài.như vậy tốt hơn.

Ntv_79

ai chém ai hả bạn?hjj

đợi mãi không thấy bác Ntv_79 về anh em nhỉ.
mọi người cài bản final có ai dùng được vietmap không?mình vào nó báo khởi tạo dữ liệu rồi out ngay. copy dữ liệu vietmap về vẫn không được. mình thử cài lại bản khác nhưng máy nó không cho cài và báo đã có bản cài đặt sẵn rồi... Bạn nào biết cach khắc phục thì chỉ giúp mình nhé. Hoăc là bảo anh Ntv_79 bỏ vietmap đi,ai thik dùng thì tự cài.như vậy tốt hơn.

Đây rồi, tối qua mới về tới HN, mệt quá, ngủ giờ mới dậy, vào coi sao và bắt tay repack luôn nè. Vietmap mình dùng bình thường và dùng các mục Cài đặt của vietmap vô tư. Nếu để cài ngoài thì vẫn dùng được nhưng khi bấm option vào cài đặt hệ thống hay cài đặt gps không bấm được gì cả.

REPACK lại bản ngày 5.4 đây. Anh em test và cho ý kiến nào!pass: Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

ban nho tich hop flash lite 4.1 va ovimap moi nhat nhe.

Flash lite 4.1 lỗi bạn à. Nên flash lite 3.01 là tốt và ổn định nhất rồi. Ovimap thì viet nam dùng cũng chán nên thích thì bạn cài vào thôi! Vietmap và google map hay hơn nhiều.

Gabybh

Đây rồi, tối qua mới về tới HN, mệt quá, ngủ giờ mới dậy, vào coi sao và bắt tay repack luôn nè. Vietmap mình dùng bình thường và dùng các mục Cài đặt của vietmap vô tư. Nếu để cài ngoài thì vẫn dùng được nhưng khi bấm option vào cài đặt hệ thống hay cài đặt gps không bấm được gì cả.

REPACK lại bản ngày 5.4 đây. Anh em test và cho ý kiến nào!pass: Ntv_79
Ơ, hóa ra bác NTV ở HN hả, lại tưởng bác ở SG. em cũng ở HN

vtau

Em đã flash rồi. Vẫn die bác ơi. Không biết có bác nào flash được bản ngày 05/04 không nhi?

Bản nầy bị lỗi rồi không Flash được, bị chết máy, làm lại bản 2/4 thì OK

vtau

Bản nầy bị lỗi rồi không Flash được, bị chết máy, làm lại bản 2/4 thì OK

Em không flash lai bản 2/4 được luôn. Có bác rành flash khi bị dead phone không? Em thử mấy lần mà không được.

Em không flash lai bản 2/4 được luôn. Có bác rành flash khi bị dead phone không? Em thử mấy lần mà không được.
Bị dead phone thì Flash lại ở chế độ dead phone, đánh dấu thêm vào ô dead USB trong JAF rồi thì Flash bình thường
Download bản beta 4 về xóa folder RM-505 cũ của bạn đi và copy folder RM-505 của beta4 vào. Down load bản 2/4 copy đè vào beta 4 và FLASH.

soslove

sớm mong các đại ca cho ra lò bản Final, chứ cứ thai ngén mãi thế này chúng em sợ DIE lắm

ducanhmh

Hà hà các bác cứ sài bản đó đi rùi biết chán phèo !! hihi

nói vậy thì bạn tự làm lấy 1 bản ngon mà dùng. Người ta bỏ bao công sức làm cho, chỉ việc xơi thôi mà còn kêu ca này nọ.
Phát ngôn không mang tính xây dựng, nếu bạn không cám ơn ng ta thì cũng không nên nhận xét thế!
Đôi điều suy nghĩ của mình,mong bạn thông cảm :)

Ntv_79

Bản final là bản ngày 2.4 rồi đó. Vì một số bạn muốn bỏ bớt theme và thay cái hình splash screen và hình tắt máy nên mình đã làm bản ngày 5.4 thôi nên nếu bản 5.4 không được thì các bạn cứ flash bản ngày 2.4 là ngon rồi đó!

Mình sẽ up bản mình đang dùng giống bản ngày 2.4 và effects mới!
Và sẽ làm lại một lần nữa bản theo yêu cầu của các bạn.

ducanhmh

Bản final là bản ngày 2.4 rồi đó. Vì một số bạn muốn bỏ bớt theme và thay cái hình splash screen và hình tắt máy nên mình đã làm bản ngày 5.4 thôi nên nếu bản 5.4 không được thì các bạn cứ flash bản ngày 2.4 là ngon rồi đó. Mình cũng đang dùng bản đó mà!

Vẫn biết là bản đó ngon rùi nhưng e vẫn muốn cầu toàn thêm chút nữa..e đã thử làm nhiều lần mà không thành công nên mới mạo muội nhờ bác bớt chút thời gian giúp em mà.
mấy hôm nay vẫn ngóng tin bác,hôm qua bác về mà hôm nay đã repack 1 bản khác rồi,chứng tỏ bác khá tâm huyết với bản "final +" này,hjj.
bác đã có ý thì cũng mong bác giúp tới cùng,hi vọng bác giúp em và 1 số bạn nữa hoàn thiện bản ngày 5.4 này cho bõ công mong mỏi bác nhé!
thank bác nhiều!

Ntv_79

Vẫn biết là bản đó ngon rùi nhưng e vẫn muốn cầu toàn thêm chút nữa..e đã thử làm nhiều lần mà không thành công nên mới mạo muội nhờ bác bớt chút thời gian giúp em mà.
mấy hôm nay vẫn ngóng tin bác,hôm qua bác về mà hôm nay đã repack 1 bản khác rồi,chứng tỏ bác khá tâm huyết với bản "final +" này,hjj.
bác đã có ý thì cũng mong bác giúp tới cùng,hi vọng bác giúp em và 1 số bạn nữa hoàn thiện bản ngày 5.4 này cho bõ công mong mỏi bác nhé!
thank bác nhiều!

OK. Mình đã làm lại và đang up. Đợi và flash nhé!

Đây là bản mình đang dùng hiện nay = bản ngày 2.4 + effects mới (xem video bài #1).
Down về giải nén, xóa đuôi chỉ còn: RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 và chép đè vào beta4 để flash.

Bản ngày 5.4 repack lần nữa đây! = splash screen và tắt máy nokia, 1 theme n8 black, new effects

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

OK. Mình đã làm lại và đang up. Đợi và flash nhé!

Đây là bản mình đang dùng hiện nay = bản ngày 2.4 + effects mới (xem video bài #1).
Down về giải nén, xóa đuôi chỉ còn: RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 và chép đè vào beta4 để flash.

Bản ngày 5.4 repack lần nữa đây! = splash screen và tắt máy nokia, 1 theme n8 black, new effects

em vừa test bản repack của bác. vẫn không được bác ạ. flash xong hiện ra cái splash screen nokia n97 rồi lại tắt ngúm bác ạ.hix.
gian nan quá bác nhỉ..hi vọng sớm được test bản tiếp theo của bác..

leonrain

anh Ntv ơi ... em hack mà bị lỗi chỗ ô Change also product code nó không sáng lên và chỗ MCU không tìm thấy cái file ... em đã làm đúng như chỉ dẫn hack die phone trên diễn đàn rồy ... mong anh giúp em 1 tí

duc_nd

Đồng chí cho hỏi cái file : VietMap_Cracked_by_Em_be_hu.pkg chép vào đâu vậy?