• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

Ntv_79

Cái này có khác gì với bản trước không bác? Em cũng muốn test lắm đây, nhưng phải hỏi chủ thớt lại cho rõ chút xíu nữa, hê.. hê..

Hoạt động tốt nhất, fix lỗi phím cứng, phím ảo OK! Đã cập nhật link đó vào beta6 luôn rồi!

thanhhaifire

ko biết N97 có email trong mục tin nhắn ko bac N_tv79, trên N97mini thì có, bác biết cách nào loại mục email trong tin nhắn ko?

datvangiang

e đã cài bản cuối cùng của a ( ntv ) - Sau khi sử dụng e vẫn thấy lỗi sau :

- xem video ở youtube rất là chán ( flash k ổn - khi xem 1 chút thì có lúc thời gian vẫn chạy mà k có tiếng + hình đứng im - --- theo e a lấy flash của bản : CFW # 7 là OK nhất ...

- Khi ở trình duyệt web phần nhập url bên dưới có tìm kiếm web nhưng phần tìm kiếm không tác dụng..

một vấn đề nho nhỏ e muốn hỏi a là a ghi có phần mềm hẹn giờ khóa phím ở chỗ nào vậy a .
Mong a fix flash khi xem flim - e cảm ơn !

Ntv_79

ko biết N97 có email trong mục tin nhắn ko bac N_tv79, trên N97mini thì có, bác biết cách nào loại mục email trong tin nhắn ko?
N97 C6 thì không có bạn à! Mình thì chưa bỏ nó đi bao giờ nhưng mình nhớ là cái conversation cho CFW có 1 file để chèn nó vào. Nên bạn nghiên cứu file đó chắc sẽ bỏ email đi được. (Bạn kiếm bản converation cho CFW nhé, mình nhớ hình như trong topic của jackpham thì phải)

e đã cài bản cuối cùng của a ( ntv ) - Sau khi sử dụng e vẫn thấy lỗi sau :

- xem video ở youtube rất là chán ( flash k ổn - khi xem 1 chút thì có lúc thời gian vẫn chạy mà k có tiếng + hình đứng im - --- theo e a lấy flash của bản : CFW # 7 là OK nhất ...

- Khi ở trình duyệt web phần nhập url bên dưới có tìm kiếm web nhưng phần tìm kiếm không tác dụng..

một vấn đề nho nhỏ e muốn hỏi a là a ghi có phần mềm hẹn giờ khóa phím ở chỗ nào vậy a .
Mong a fix flash khi xem flim - e cảm ơn !

Trước giờ một số bản đưa 4.0 và 4.01 vào đều lỗi cái đó. Bản này mình đã thay flash 3.0 rồi mà, chưa test với youtube. Nhưng mà bản 3.0 là ổn định nhất rồi.

Hẹn giờ thời gian cho khóa màn hình ở trong Cài đặt/điện thoại/Quản lý đ.thoại/B.vệ phím tự động> Bấm vào B.vệ phím tự động nhưng không đặt thời gian chẵn như 01:00 hoặc 00:60!

lebonghoatan

Cái bàn phím mềm khi bấm nút xóa nó chỉ xóa dc từng kí tự ko xóa dc 1 lèo
ko biết này có phải 1 lỗi ko hay mặc định nó vậy ;;)

cuongga5689

anh ơi em muốn tắt cái kiểu khóa máy mặc định đi để dùng chương trình khóa máy khác thì ntn đây anh?

vuchicuong123

bạn NTV_79 cho mình hỏi trong bản bêta6 có 6 thêm bây giờ mình muốn xoá bớt đi thì làm thế nào? mình đã xoá nhưng khi flasp xong máy không khởi động được.

MinhThang

Manager
bạn NTV_79 cho mình hỏi trong bản bêta6 có 6 thêm bây giờ mình muốn xoá bớt đi thì làm thế nào? mình đã xoá nhưng khi flasp xong máy không khởi động được.
Theme mặc định của nó mà bạn, sao lại xoá đi vậy.

0908727527

Xóa sao thì xóa, miễn chừa cái theme set mặc định, vs lại cái 101f8b49 là okê :)

ryanred

anh ntv ơi bản này full fix ùi đó anh nhưng mà anh ơi anh fix hộ em lỗi với ebuddy nhé hix giúp em nhé thank anh nhìu ebuddy gõ số ko đc anh à

leeshin456

Mình dùng N97 thì thấy thiết lập email trong thư mục Internet. Mình vẫn gửi nhận mail bình thường bằng cái đó!
Thank U Ntv_97 đang sài beta 5 chờ final cài một thể luôn :)

cuongga5689

anh ntv_79 ới, em thấy bản cook này có mỗi lỗi khá nghiêm trọng đó là dùng cách trương trình java như kiểu ebuddy hay game avatar em đang chơi không thể gõ số từ bàn phím qwerty đc, chán ghê
Anh fix lại đi anh

datvangiang

hi e phát hiện 1 lỗi nữa là :
- Khi chụp hình ( ảnh mới chụp sẽ hiển thị cho ta xem ) và khi đó thao tác : Xoá ( nhấn vào thùng rác ) thì sẽ báo lỗi : Camera đang dùng ... Đến lần thứ 2 ấn xóa mới đc ....

hi tiện đây a e nào bị giống mình thì có cách sửa rùi nhá :
Chụp ảnh đêm ( trời tối đen như mực ) bị nhoè 1 góc bên trái và nhoè thế gây nên lấm tấm ở các chỗ khác trong ảnh ( ---> ảnh chất lượng sẽ kém hoàn toàn ) ......>>> Ngồi nghịch 3 tiếng cuối cùng giờ đã chụp hình ngon k nhoè 1 chút nào ( khi tối om như mực và chỉ flash sáng ---> bức ảnh hoàn chỉnh k bị nhoè và ít lấm tấm :p ) . không biết có ae nào cũng bị như mình nói ở trên k nhỉ ?- Nếu có ai giống mình mình có thể post hướng dẫn fix hihi

Ntv_79

như vậy là bắt buộc phải có 6 thêm chứ ko ít hơn được? bản cook gốc n97 vẫn xoá được mà C6 không được à?

Những theme còn lại nằm trong core thì phải nên k xóa đc đâu :)

hy vọng có bộ core xóa rùi, như 5k8 ý

Theme xóa thoải mái trong rof2, nhưng ít nhất cũng phải có 1 cái để máy dùng chứ! Mà bộ theme này mình thấy quá tuyệt vời rồi còn gì nữa.

Mình thấy bản này quá tuyệt rồi! Nên sẽ nghỉ một thời gian cho em nó yên lành đẹp đẽ. Những tiểu tiết theo sở thích cá nhân anh em nghiên cứu tự làm nhé!