• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

Ntv_79

Xin lỗi anh em. Khổ thế! Nhiều quá nên tẩu hỏa nhập ma đó. Chắc tại lúc cuối test thêm mấy phát FM nữa nên sinh ra vậy. Tưởng đêm nay được ngủ sớm, ai dè... vào bằng mobile thấy anh em kêu vậy lại phải lọ mọ dậy test lại. Từ trưa tới giờ cài phần mềm gần xong rồi, giờ phải flash lại. Hic. Đợi up bù mọi người làm luôn nhé! Ngon hết rồi mà. Cái FM transmitor từ từ nghiên cứu cho vào bản tiếp theo. Mong rằng bản này sẽ làm hài lòng mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

Gabybh

Bác đang nói phím cứng hả? Em cứ tưởng phím ảo chứ! Có phím ảo rồi bác dùng phím cứng gì nữa!
Ok Man! Em cũng xác nhận là bản beta 6 này phím cứng hơi có vấn đề 1 chút, đúng như những gì bác vuchicuong123 nói ở trên

Vậy là vẫn lỗi bàn fim cứng như bản beta2 đang dùng rồi, mình đang đinh flah lại. Mình nhắn tin và mail nhiều nên dùng fim' cứng nhiều, ko xài đc bí quá. Hy vong sớm fix đc lỗi này

Ntv_79

Theo riêng mình thì bản Beta 6 là có thể coi là final 1 được rồi, riêng cái Fm tuy không quan trọng nhưng (vẫn theo ý kiến riêng mình :D) nên fix để có được bản hoàn thiện hoàn toàn. Nếu fix được hoàn thiện mình hứa gặp bác Ntv_79 ở đâu là thanks bác ấy ở đó :D

Như đã nói ở bài trước. Vẫn còn tí chưa xong là còn trăn trở. Dù đúng là ko dùng thật nhưng đó là 1 chức năng khá độc để lòe máy khác. Có điều tạm gác sang để ổn định bản này đã. Khi nào fix xong ném vào phát là OK.

Vậy là vẫn lỗi bàn fim cứng như bản beta2 đang dùng rồi, mình đang đinh flah lại. Mình nhắn tin và mail nhiều nên dùng fim' cứng nhiều, ko xài đc bí quá. Hy vong sớm fix đc lỗi này
Upload successful Ngon hết rồi. Đã test chat nimbuzz, fring phím ảo, phím cứng ầm ầm. A@: Vẫn để là beta6 thôi nhé, kéo sang 7 lôi thôi chết nhỉ!:ar!

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Hiện tại có 18 người xem chủ đề này (10 thành viên và 8 khách)

1. Ntv_79
2. chithang
3. Gabybh
4. KjDBun
5. ksngocphuong
6. lebonghoatan
7. leeshin456
8. tbhuy
9. tuanphong1111
10. vuchicuong123

Chúc anh em vui vẻ với dế yêu của mình nhé!

naul1497

Còn một vấn đề, không phải lỗi nhưng cũng gần như thế, đó là khi màn hình tối đi, chạm tay vào màn hình cảm ứng thì không sáng lại mà phải nhấn phím menu, khá bất tiện, hy vọng bac Ntv fix luôn nhé :D

dzzung34

Còn một vấn đề, không phải lỗi nhưng cũng gần như thế, đó là khi màn hình tối đi, chạm tay vào màn hình cảm ứng thì không sáng lại mà phải nhấn phím menu, khá bất tiện, hy vọng bac Ntv fix luôn nhé :D

Mình cũng đang tính post bài nói về lỗi này ,có cách nào khắc phục không ?chứ cứ phải bấm phím menu ,hơi khó chịu ~X( Và phần mềm file browser cài vào nó báo phần mềm đã có sẵn không thể cài, nhưng kiếm hoài sao không thấy icon ở trong máy ....

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

tui thì có nhiều khi,đag đọc truyện káj màn hjnh tối thuj.chạm vào k sáng,pấm menu 3,4 lần cũg k dc.zị là phảj nhấp nhấp nút nguồn vàj cáj mớj đc.k pít tạj lỗj pản cook hay là tạj màn hjnh sắp die nữa.

dzzung34

Ntv_79 ơi ,bạn có thể post cho mình cái phần mềm mod chữ tiếng việt trong danh ba ,cuôc gọi nhỡ ,cuộc goi đã nhận được không ?tại mình đang mày mò mod theo ý mình mà không biết file đó nằm ở chỗ nào .Ràng giúp mình nha .THANKS trước ....

Ntv_79

Mình cũng đang tính post bài nói về lỗi này ,có cách nào khắc phục không ?chứ cứ phải bấm phím menu ,hơi khó chịu ~X( Và phần mềm file browser cài vào nó báo phần mềm đã có sẵn không thể cài, nhưng kiếm hoài sao không thấy icon ở trong máy ....
Hic, đã ra tới 7 bản beta, kêu anh test rồi ý kiến, thì chẳng ý kiến gì, ra bản cuối mới chịu flash hay sao mà giờ mới nói?:-? Sẽ fix trong bản tiếp theo khi nào fix được cái FM vậy.

Các bạn thử chỉnh thời gian khóa phím cao lên khoảng 1-2 phút. Và chỉnh thời gian sáng đèn màn hình thấp xuống chút 30-45 giây (mặc định đang là 60). Rồi test lại xem chạm màn hình có sáng không?

@: Các bạn sang topic Tổng hợp mod của ngviethoa, down cái mod thời gian sáng đèn profile về bỏ vào C: rồi apply c2z trong rp xem nhé!

Ntv_79 ơi ,bạn có thể post cho mình cái phần mềm mod chữ tiếng việt trong danh ba ,cuôc gọi nhỡ ,cuộc goi đã nhận được không ?tại mình đang mày mò mod theo ý mình mà không biết file đó nằm ở chỗ nào .Ràng giúp mình nha .THANKS trước ....

Bấm Thanks rồi làm theo hướng dẫn nhé. Bung rof2 của mình ra resource/apps lấy cái Log.r96!

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

Danh bạ vẫn chưa xóa cái Tab Ovi đi kìa ;;)
Cho mình hỏi xíu. muốn chỉnh sửa effect là chỉ cần chỉnh trong rofs2/resource/ effects thôi fai ko?

Chỉnh sửa cuối:

kun_ntu

thanks pac ntv.em mới ra nhập diễn đàn, đang tò mò tìm hiểu. và cũng đang bận làm đề tài nên không có thời gian. vậy mà bác làm hay quá nên em phải tranh thủ tận hưởng. thanks bác lần nữa nhe

Ntv_79

Danh bạ vẫn chưa xóa cái Tab Ovi đi kìa ;;)
Cho mình hỏi xíu. muốn chỉnh sửa effect là chỉ cần chỉnh trong rofs2/resource/ effects thôi fai ko?
Tab OVI Thích thì bỏ đi thôi. Effect sửa thế Đúng rồi.
thanks pac ntv.em mới ra nhập diễn đàn, đang tò mò tìm hiểu. và cũng đang bận làm đề tài nên không có thời gian. vậy mà bác làm hay quá nên em phải tranh thủ tận hưởng. thanks bác lần nữa nhe
Học hành thì cũng phải thư giãn chứ, và điện thoại sẽ giúp thư giãn rất tốt. Hy vọng bạn hài lòng với bản này.

Ntv_79

Cái Easy KeyLock ko có âm thanh nữa rôi? Làm sao cho âm thanh vô lại vây
thanks

Bạn sang bên topic ứng dùng tìm bài post phần mềm này của mình. Mọi người đã nói đến âm thanh của pm rồi đó! (Mình nhớ ko nhầm thì là C:\system\apps\easykeyloc\ ......mp3)