• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

Ntv_79

Test giúp mình bản update 08/3 mới trên PNHT nhé :)
OK, để lát về nhà test. Giờ phải về đã. Anh em nào rảnh thì test luôn để binh24 còn bóc cái fix FM riêng ra nào!!!!

Sao lại không vào được pnht nữa thế này! Đã bạn nào test chưa??? Mạng lởm rồi. Bực quá!

Chỉnh sửa cuối:

movado_38

trích: ntv_79
bác cho em kái mod trình bấm số symbian 3 ko đọc tên người gọi nhé

Ntv_79

em down về được rồi
e đang test thử có gì em cho bác biết

Chỉ cần xem một số thứ cơ bản: FM, bàn phím cứng, bàn phím mềm... có OK không thôi. Còn bản của Bình chắc phải cook thêm nhiều vì là bản gốc. Nhưng mà nếu OK thì có thể nhờ binh24 port cái FM ra chúng ta dùng mà!

chithang

em vừa test xong đang thử
bác chờ em chút sẽ báo cho bác liền

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

e vừa test xong bác
bàn phím cứng cũng không xử dụng được
FM cũng không

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Chỉ cần xem một số thứ cơ bản: FM, bàn phím cứng, bàn phím mềm... có OK không thôi. Còn bản của Bình chắc phải cook thêm nhiều vì là bản gốc. Nhưng mà nếu OK thì có thể nhờ binh24 port cái FM ra chúng ta dùng mà!

bàn phímcưng vẫn ko dc. đc bàn pghím ảo thì hỏng bàn phímcưng, con vụ tes thử của binh 24 mình ko vao dc, du vẫn đăng nhập được

Chỉnh sửa cuối:

chithang

vậy là bản của bác binh 24 em test thử cũng vẫn bị phím cứng và cái FM

Ntv_79

bàn phímcưng vẫn ko dc. đc bàn pghím ảo thì hỏng bàn phímcưng, con vụ tes thử của binh 24 mình ko vao dc, du vẫn đăng nhập được
Thế bạn test bản nào?

vậy là bản của bác binh 24 em test thử cũng vẫn bị phím cứng và cái FM

Bạn test kỹ chưa đấy? Sao lại vẫn lỗi phím cứng được nhỉ? Quan trọng mỗi cái FM thôi, các cái khác OK rồi mà! Vậy chờ binh24 đêm nay xử lý nốt cái FM, có thể mai là OK rồi. Mạng hôm nay sao ý, không làm ăn được gì cả! Hic, theo anh em nếu mai mà chưa fix được FM thì có nên ra beta6 không nhỉ?:-?

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Mạng lúc này sao cùi quá !
Test vẫn còn lỗi ah ! Chà chà....

vuchicuong123

Thế bạn test bản nào?

Bạn test kỹ chưa đấy? Sao lại vẫn lỗi phím cứng được nhỉ? Quan trọng mỗi cái FM thôi, các cái khác OK rồi mà! Vậy chờ binh24 đêm nay xử lý nốt cái FM, có thể mai là OK rồi. Mạng hôm nay sao ý, không làm ăn được gì cả! Hic, theo anh em nếu mai mà chưa fix được FM thì có nên ra beta6 không nhỉ?:-?

minh tes ban beta5, ban cho ra ban beta6 di de moi nguoi cung tes

Ntv_79

minh tes ban beta5, ban cho ra ban beta6 di de moi nguoi cung tes
Beta5 ném cái fix phím cứng vào nữa là OK mà bạn! Để tối mình về post beta6 cho anh em dùng vậy. Chắc là chỉ còn FM transmit thôi. Mình cũng chưa sử dụng cái đó bao giờ nên có thì tốt, ko có cũng ko sao!

Mạng lúc này sao cùi quá !
Test vẫn còn lỗi ah ! Chà chà....
Đã test bản của Bình, FM transmit không hoạt động. Nhưng cả bàn phím cứng cũng không hoạt động là sao ta? Bình quên copy fix vào à?

Chỉnh sửa cuối:

Gabybh

Beta5 ném cái fix phím cứng vào nữa là OK mà bạn! Để tối mình về post beta6 cho anh em dùng vậy. Chắc là chỉ còn FM transmit thôi. Mình cũng chưa sử dụng cái đó bao giờ nên có thì tốt, ko có cũng ko sao!

Đã test, FM transmit không hoạt động. Nhưng cả bàn phím cứng cũng không hoạt động là sao ta? Bình quên copy fix vào à?

Tưởng là beta 5 đã fix đc bàn phím cứng rồi cơ mà bro, minh mới dơn về, đang định flash

Ntv_79

Tưởng là beta 5 đã fix đc bàn phím cứng rồi cơ mà bro, minh mới dơn về, đang định flash

Bạn đọc kỹ thông tin ở beta5. File fix cả cứng lẫn mềm đã có ở mấy bài sau đó. Bạn phải thêm vào beta5 là OK. Mình đã OK nhưng ở máy nhà nên chưa up được. Để tối về mình mới up beta6 full fix, trừ FM transmit.

lebonghoatan

Mình chỉ quen dùng bàn phím qwerty mềm ko dùng bàn phím chữ và số. Mình muốn tắt cái tự chuyển thành bàn phím chữ và số khi để dọc vì đang đánh qwerty mà hơi xoay nhẹ 1 cái ra cái bàn phím chữ số rồi! thì dùng mod nào hả bạn?
Mình qua mấy topic mood,cook mà thấy có mấy cái na ná giống nhau ko biết cái nào hết
Thanks ^^

Ntv_79

Mình chỉ quen dùng bàn phím qwerty mềm ko dùng bàn phím chữ và số. Mình muốn tắt cái tự chuyển thành bàn phím chữ và số khi để dọc vì đang đánh qwerty mà hơi xoay nhẹ 1 cái ra cái bàn phím chữ số rồi! thì dùng mod nào hả bạn?
Mình qua mấy topic mood,cook mà thấy có mấy cái na ná giống nhau ko biết cái nào hết
Thanks ^^

Nếu dùng qwerty thì khi xoay nó vẫn là qwerty mà, chỉ có điều nó vẫn là qwerty nhỏ ko phải ngang. (Xem video theme gỗ bài 1 sẽ rõ). Mình thấy swipe nó tự xoay ngang là ngang, dọc là dọc hay hơn. Cái mod xoay thì nó lại không phải chuyển qwerty dọc thành qwerty ngang mà nó lại chuyển từ đánh chữ và số dọc sang qwerty ngang khi xoay, còn nếu dùng miniqwerty thì xoay ngang nó vẫn là mini qwrety nên mình ko thích.

lebonghoatan

Mình chỉ muốn dùng full qwerty thôi, qwerty ngang ấy. Làm sao tắt hết mấy cái tự xoay kia đi. Chỉ khi nào mình chọn mấy cái bàn phím khác thì nó mới xoay ấy :)

handsomedn

Bản cock beta 5 em đã chạy thử, em xin có một số nhận xét sau:
1. Trượt nắp camera để chụp ảnh không còn thất hiện lên thanh công cụ duyệt ảnh xem phim nữa (bản beta 2 vẫn có)
2. Đã có bàn phím fullquery, miniquery khi soạn tin nhắn, hoạt động rất cool, tuyệt vời.
3. Chức năng FMTransmiter có logo nhưng không hoạt động (not support).
4. Sạc qua usb rất tốt (đã fix).
5. Máy nhanh, nhẹ dù ram lúc nào cũng dưới 45Mb.
Em mới test sơ được vậy cho bản beta5, bác nào còn ngần ngại chưa úp thì đọc bài viết của em rồi quyết định cock hay không nhé!
Cám ơn các bác đã đọc!