• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [Fullfix 20.03.2011]

0minh0

theo mình: tháo nắp chắn đó ra tiệm mài bóng đồng hồ, bảo họ mài bóng lai, rồi lấy rũa, rũa náp trược camera cho lõm xuống, không cho tiếp xúc với mặt kính che camera vừa mài. vậy là ok. mình đã làm như vậy. và giờ đây nhìn như mới, không phát hiện được gì cả, mà chụp hình thì ok. chứ ai lại cắt đi, như vậy chả thấy cả ruột gan, và lại không che được bụi, đã thế nhìn vào thì ôi trời!quá thô và mất giá trị.chúc các pác thành công với cách của tui.=D>
Ban co the huong dan bang file anh hay video dc ko.cai nay dang de hoc tap do.minh rat muon chat luong anh dc nang cao.cung la 5MP ma thang N95 chup chat luong cao hon rat nhjeu.xl la mjnh online bang dt nen kho thao tac bang tieng viet co dau

ducbang1907

mình bây giờ định flash lần đầu tiên trong đời,mình phải down file rofs2 của chủ thớt về,còn các file khác trong bộ firmware thì cứ để nguyên ah? bắt buộc phải jaf chứ ko đc dùng phoenix ah?

thn18777

Các bạn thử chỉnh thời gian khóa phím cao lên khoảng 1-2 phút. Và chỉnh thời gian sáng đèn màn hình thấp xuống chút 30-45 giây (mặc định đang là 60). Rồi test lại xem chạm màn hình có sáng không? [/B]

@: Các bạn sang topic Tổng hợp mod của ngviethoa, down cái mod thời gian sáng đèn profile về bỏ vào C: rồi apply c2z trong rp xem nhé!

Mình làm tới làm lui hoài mà ko được nè bạn ơi, help me!. Màn hình tắt phải bấm phím menu mới lên được. Ah có ai bị trường hợp như mình ko? để máy lâu lâu tí thì mở ko lên luôn phải tháo pin ra mới mở máy lên được. Bạn Duybinh24, bạn Ntv79 giúp mình với chứ mình mod đi mod lại hoài mà vẫn bị vậy.

Chỉnh sửa cuối:

thn18777

Nói năng kỳ cục vậy bạn hiền, mới vô diễn đàn sao ăn nói láo lếu thế. Thể hiện mình có văn hóa tí, có ngon thì tìm tòi post bài như người ta đi.

Ntv_79

mình bây giờ định flash lần đầu tiên trong đời,mình phải down file rofs2 của chủ thớt về,còn các file khác trong bộ firmware thì cứ để nguyên ah? bắt buộc phải jaf chứ ko đc dùng phoenix ah?

cho mình hỏi là bản beta 6 này là chỉ cần tải về và flash thôi hả? ko cần beta4 hả?

Các bạn không đọc mấy bài trước. Mình đã nói nhiều rồi. Xóa folder RM 505 cũ của bạn. Down beta4 trong đó đã có folder RM 505 và copy vào đường dẫn để flash. Beta2 chỉ là file rof2 nên down về copy đè vào beta4 để flash.

@doanduylinh: ăn nói cẩn thận có văn hóa nhé!

Các bạn thử chỉnh thời gian khóa phím cao lên khoảng 1-2 phút. Và chỉnh thời gian sáng đèn màn hình thấp xuống chút 30-45 giây (mặc định đang là 60). Rồi test lại xem chạm màn hình có sáng không? [/B]

@: Các bạn sang topic Tổng hợp mod của ngviethoa, down cái mod thời gian sáng đèn profile về bỏ vào C: rồi apply c2z trong rp xem nhé!

Mình làm tới làm lui hoài mà ko được nè bạn ơi, help me!. Màn hình tắt phải bấm phím menu mới lên được. Ah có ai bị trường hợp như mình ko? để máy lâu lâu tí thì mở ko lên luôn phải tháo pin ra mới mở máy lên được. Bạn Duybinh24, bạn Ntv79 giúp mình với chứ mình mod đi mod lại hoài mà vẫn bị vậy.

Mấy nay bận quá và mạng lại chậm nữa nên chưa up được. Để rảnh mình up nhé!

Gabybh

Nếu ko muốn dùng nút menu để bật màn hình thì cài slideunlock 2.2 ấy đặt kích hoạt cảm biến khoảng cách lấy tay gạt qa lại, đỡ p dùng phím, ko p flash lại làm chi cho mệt. Mình thấy bản C6 final hiện tại dùng ok lắm rồi, chạy rất mượt nhưng để effect thì thời gian dùng pin giảm khoảng 35%. ko dùng effect thì đc 3 ngày.

doanduylinh

Nói năng kỳ cục vậy bạn hiền, mới vô diễn đàn sao ăn nói láo lếu thế. Thể hiện mình có văn hóa tí, có ngon thì tìm tòi post bài như người ta đi.

Có mấy thằng ngu mới post cho mấy thằng ở không như tụi bắc kỳ chúng mày xày

Lovesjckd

Có mấy thằng ngu mới post cho mấy thằng ở không như tụi bắc kỳ chúng mày xày

bây giờ còn phân biệt nữa hả bản . ko biết bạn có phải dân gốc nam ko ? hay bạn là dân bắc 54 ? . mọi người đều là dân việt nam cả đừng khinh thường nhau chứ ... mình mong là bạn đc đi học lại văn hóa xã giao chứ bạn cứ nói chuyện như thế này cũng có ngày bị chém chết do cách ăn nói của bạn đó . mong bạn cũng đừng chia rẽ mọi người nhé ... ai cũng giỏi cái này nhưng mà ngu về cái khác . vidu :mình thấy bạn rất ngu về cách ăn nói với người lớn . mình có nói sai điều gì mong bạn và mọi người trên pdaviet thông cảm nhé .

vtau

bây giờ còn phân biệt nữa hả bản . ko biết bạn có phải dân gốc nam ko ? hay bạn là dân bắc 54 ? . mọi người đều là dân việt nam cả đừng khinh thường nhau chứ ... mình mong là bạn đc đi học lại văn hóa xã giao chứ bạn cứ nói chuyện như thế này cũng có ngày bị chém chết do cách ăn nói của bạn đó . mong bạn cũng đừng chia rẽ mọi người nhé ... ai cũng giỏi cái này nhưng mà ngu về cái khác . vidu :mình thấy bạn rất ngu về cách ăn nói với người lớn . mình có nói sai điều gì mong bạn và mọi người trên pdaviet thông cảm nhé .

Nhất trí cả hai tay!=D>=D>=D>

lebonghoatan

có ai còn dùng bản CFW #13 ko hảo tâm share mình cái âm khóa phím của phần mềm Easy KeyLock với ^^ kết quá mà kiếm ko thấy
Thanks

thn18777

Đây nè bạn down về giải nén ra chép vô Rofs2, âm thanh nằm trong: System\Apps\EasyKeyLock, có file lock.mp3 đó

Mấy nay bận quá và mạng lại chậm nữa nên chưa up được. Để rảnh mình up nhé![/QUOTE]

Mình gửi bạn Ntv79 bản mod Rule của binh24, bạn test thử thấy thế nào

Chỉnh sửa cuối:

MINH19051991

các bạn ko nên dùng phoenix để up firmware, mình bị rồi, tải file cook firmware này về, dùng pheonix để flash, flash bt, báo succeed nhưng sau đó máy ko lên nguồn luôn, đành mang ra Nokia bảo hành, may mà máy mình còn bao hành, còn JAF xin mọi người tư vấn nên dùng bản nào tại mình có dùng bản 1.98.65 nhưng ko có RM505 của N97, mà JAF lại ko chạy trên win7 64 bit

Ntv_79

Như đã nói mấy hôm nay mạng chán quá nên giờ mới up Bản fix lỗi chạm màn hình sáng trở lại được. Full menu. Bỏ Ovi contact tab trong danh bạ... Các bạn lưu ý cần cài đặt thời gian khóa phím tự động lớn hơn thời gian sáng màn hình nhé! Đây chỉ là file .rof2 nên các bạn cần chép đè vào beta4 để FLASH.

Pass: Ntv_79

RM-505_22.0.110_prd.rofs2 by Ntv_79 fix cham sang man hinh .rar

Chỉnh sửa cuối:

minhtien1810

lâu lâu dt e chạy như bình thường nhưng màn hình tối thui là sao vậy anh p/S : mấy anh ở sg cho e hỏi chỗ nào thay camera giá rẻ và uy tín với nha , bạch long báo giá 300k

kun_ntu

ko hieu sao,ban fix loi man hinhthi da fixdc loi sang man hinh.nhung khoang cachgiua cac icon lai lon hon,nen dung theme wood3 ko phu hop,va nhac ko load tu e.music nua.anh Ntv oi,phien ban nay con loi.a danh chut thoi gian fix full luon di nhe.ADMIN THONG CAM NHE/VI DUYET BANG DT NN GHI KO DAU/THONG CAM E NHE

thn18777

Như đã nói mấy hôm nay mạng chán quá nên giờ mới up Bản fix lỗi chạm màn hình sáng trở lại được. Full menu. Các bạn lưu ý cần cài đặt thời gian khóa phím tự động lớn hơn thời gian sáng màn hình nhé! Đây chỉ là file .rof2 nên các bạn cần chép đè vào beta4 để FLASH.

Pass: Ntv_79

RM-505_22.0.110_prd.rofs2 by Ntv_79 fix cham sang man hinh .rar

Bản này xài được Lịch âm.wgz, Quick info.wgz ko vậy bạn? Bản beta6 cài vào ko chạy được. Ah bạn có "Mod Tự động chọn múi giờ GMT+7 (VN)" ko? cho mình với. Thanks

Chỉnh sửa cuối: