• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JbakTaskMan v1.30 (Eng-Viet)

Status
Không mở trả lời sau này.

leminhhai111

Còn muốn nó khác biệt thế nào vào phần Cài đặt>Cài đặt giao diện như hình sẽ rõ

Cái này ô thứ 1 đi chung với ô số 3 , còn ô số 2 đi chung với ô số 4
Đánh dấu tích ô thứ 1 bên phải sẽ có 2 icon trên 1 dãy ngang nhưng chỉ di chuyển con chỏ lên xuống 1 bên trái của dãy đó ,nếu đánh dấu tích thêm ô thứ 3 sẽ di chuyển dc luôn con chỏ qua bên phải của dãy đó luôn . ô 2 & 4 là của bên trái

Chỉnh sửa cuối:

dongdieu

Xin thưa với bạn JbakTasMan v.1.30 khi chạy RAM chỉ tốn đúng 500kb

Còn muốn nó khác biệt thế nào vào phần Cài đặt>Cài đặt giao diện như hình sẽ rõ

Mình biết là cài đặt giao diện sẽ tạo một số ô để nhìn cho dễ nhưng với dòng N thì để nguyên còn dễ nhìn hơn.Ram thì tốn 1 vài mb còn lại ổn thế thui...

vuthientruong

Mình tes trên n82 khi bấm vào menu để hiên jbak lên rồi bấm phím # như thiện nói nhưng đẹp thì có đẹp nhưng giật quá chóng cả mặt,Thiện xem có thề khác phục dc ko.thank

Thangnd31082

Mình tes trên n82 khi bấm vào menu để hiên jbak lên rồi bấm phím # như thiện nói nhưng đẹp thì có đẹp nhưng giật quá chóng cả mặt,Thiện xem có thề khác phục dc ko.thank

Đang bản dùng thử mà ! Rồi nhà sản xuất sẽ tự động dọn dẹp bớt cái đẹp để có đươc một phiên bản hoàn chỉnh!

À quên N95_1 tested OK ! Hơi giật khi thêm ứng dụng vào danh sách ứng dụng mở nhanh thôi , thêm xong rồi thì không giật nữa !

leminhhai111

Đang bản dùng thử mà ! Rồi nhà sản xuất sẽ tự động dọn dẹp bớt cái đẹp để có đươc một phiên bản hoàn chỉnh!

À quên N95_1 tested OK ! Hơi giật khi thêm ứng dụng vào danh sách ứng dụng mở nhanh thôi , thêm xong rồi thì không giật nữa !

bản này vẫn là bản beta mà bác .có một số dòng máy bị lỗi giựt .rồi out khi bấm phím Menu....như máy của bác .N97 mini...em dùng 58 thỉnh thoảng bấm thử ,nhấn giữ menu là out ngay .
chắc chắn là sẽ có bản fix lỗi sớm thôi .

PM chưa hòan chỉnh mà hôm qua Mình cứ tưởng DT của Mình bị gì chứ, phải 4Mart ( N95_8GB cùng chung số phận )

PS : Mong chờ sẽ sớm có 1 bản chính thức và hòan chỉnh cho anh em xài chơi

Chỉnh sửa cuối:

0977091092

sao mình cài vào rùi vào trương trình không nhìn thấy menu ở dưới của chương trình Tùy Chọn & Chạy Ẩn. minh dùng E72 ai biết chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

hoabattuvn_tt

Có cách nào tắt phím nóng menu khi bật JbakTaskMan v1.30 không, mỗi lần muốn dùng phím menu của máy phải tắt JbakTaskMan v1.30 đi bất tiện quá.Thanks

2356

Bản này bị 1 lỗi đó là mình chuyển thêm Jbak hok tự đổi Icon của themes mình vừa đổi, phải thoát ra vào lại Jbak mới có Icon mới của Themes :D

thien13311

Active Member
Bản này bị 1 lỗi đó là mình chuyển thêm Jbak hok tự đổi Icon của themes mình vừa đổi, phải thoát ra vào lại Jbak mới có Icon mới của Themes :D

Mấy bản trước bản nào cũng thế có riêng bản này đâu bạn.
Theo mình thấy bản này là OK lắm nhất là ngốn RAM ít. =D>

2356

Đổi Themes bình thường, đâu cần thoát gì:-?

Đổi Theme thì vẫn bình thường như Jbak nó hok tự cập nhật Icon mới của Theme mình mới đổi, muốn có Icon của Themes thì phải thoát ra vào lại Jbak thì mới có, hok tin bác Thiện cứ đổi cái Theme nào có Icon Custom đi xem thế nào ^^!
Dùng bản này chả thấy hụt ram nữa chớ :D Dùng nó Ram nhiều khi còn cao hơn hok dùng :))

hoabattuvn_tt

Sao lại phải tắt, nhấn Menu chuyển thôi

Mình dùng N0kia 5320 khi bật JbakTaskMan v1.30 lên phím nóng của máy không có tác dụng, toàn mỗi lần sử dụng phím menu của máy JbakTaskMan v1.30 lại khởi động. Ban HD mình cách chuyển đổi đi bạn chỉ mình tắt chức năng tự khởi động luôn nha thanks

kienvp

Mình dùng N0kia 5320 khi bật JbakTaskMan v1.30 lên phím nóng của máy không có tác dụng, toàn mỗi lần sử dụng phím menu của máy JbakTaskMan v1.30 lại khởi động. Ban HD mình cách chuyển đổi đi bạn chỉ mình tắt chức năng tự khởi động luôn nha thanks

không muốn nó tự kd thì vào sys./bin tìm file Jtm Autostart.exe cóp nó ra chỗ khác . lúc nào cần thì lại bỏ lại chỗ cũ .
bạn vào phần setting/key Menu setting thiết lập lại cài đặt thì có thể sử dụng phím Menu của máy (theo ý thích của bạn) . cái này tự tìm hiểu nhé .

Chỉnh sửa cuối:

hysokavn

bản này dùng rất OK , mình dùng E 51 sài rất sướng :D , đặc biệt khoản giải phóng bộ nhớ RAM dùng GOOD hơn mấy bản trước , mấy bản trước giải phóng RAM rất ít

2356

Thế mà bác này bảo ngốn=)) 4-5MB RAM này
Bác đó chắc hok Test vào phán bừa để làm nản lòng chiến sĩ :D
bản này dùng rất OK , mình dùng E 51 sài rất sướng :D , đặc biệt khoản giải phóng bộ nhớ RAM dùng GOOD hơn mấy bản trước , mấy bản trước giải phóng RAM rất ít

Mình thử dùng chức năng giải phóng Ram nhưng thấy chả có khác biệt gì trên con E63 hết :|

nguyenson_44

Chính xác là khi vào chức năng "add to launch menu" thì màn hình bị giật nhiều, mức độ giật nhiều hơn ở bản v1.18. Test kỹ trên N82.

PS: Có lẽ bản này khi chạy trên N82 chưa được hoàn thiện lắm. Nhưng tính năng thì có cải thiện nhiều. Thanks for share.:D

2356

Chính xác là khi vào chức năng "add to launch menu" thì màn hình bị giật nhiều, mức độ giật nhiều hơn ở bản v1.18. Test kỹ trên N82.

PS: Có lẽ bản này khi chạy trên N82 chưa được hoàn thiện lắm. Nhưng tính năng thì có cải thiện nhiều. Thanks for share.:D

Dòng E hok giật tý nào hết áh Chú :D Chạy rất nhanh và mượt. Chắc lão Jbak gì gì đó dùng dòng E :))

kid1502

cho mình hỏi khi di chuyển giữa các ứng dụng chạy ẩn thì lưới và nén không tự động chuyển được như bản 1.17 mình từng dùng. muốn xem phải bấm tùy chọn rùi tắt mới xem được. nokia 6120c

Status
Không mở trả lời sau này.