• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

h8k5

cuối cùng cũng xong,cám ơn bác longgiang81 nhiều vào sài gòn gọi e 0904456123

Huycl2507

Bộ Font Tiếng Việt dành cho iPhone phiên bản firmware 1.1.2

Giải nén và dùng WinSCP chép hết tất cả các file vào theo đường dẫn System/Library/Fonts/Cache và Restart lại máy.

VIETNAMESE FONT FOR IPHONE VER 1.1.2 DOWNLOAD
Pass rar : PDAVIET.NET

Anh LongGiang cho em hỏi ,sao em chép mấy font đó theo đúng đường dẫn nhưng restart lại mà vẫn ko có TV vậy.Vào setting chỉnh cũng không thấy ???

Cái này chỉ là font Tiếng Việt thôi mà bạn , font này giúp bạn duyệt wed thôi , không phải là Việt hóa Iphone đâu:D

fantasy1512

hì hì cuối cùng cũng xong, thanks anh Long rất nhiều và xin lỗi anh vì đã rất phiền anh trong 2 ngày nay. Tiện thể nhờ anh sửa chút là file lockdownd chứ ko phải lockdown nhé :D, làm e 1 phen hú hồn :))

Chỉnh sửa cuối:

htrvinh

vấn đề ở đây bạn down = cách nào thi baseband của bạn vẫn ko down được :D

Các bạn có Iphone 1.1.2 nguyên bõ có phước rồi nhé. Giờ thì BB 4.02.13G có thể down xuống rồi. Vào Installer add Source http://i.unlock.no xong refresh, vào Unlocking Tools trong Tap install, nhấp vào BB Downgrader (1.1.2) và làm theo hướng dẫn sẽ được thôi, sau đó tiến hành unlock theo hướng dẫn ở đầu bài của sư huynh LongGiang =D>=D>= Thành công mỹ mãn.:D:D

longgiang81

Super V.I.P
Hiện mình đã có đc bộ Tool để downgrade baseband 1.1.2 (04.02.13_G) nhưng lại ko có máy 1.1.2 nguyên sale trong tay, hiepsituxedo hứa sẽ mang cho mượn 1 con "chuột bạch" để test, hi vọng đây là tín hiệu mừng đối với các bạn :p

longgiang81

Super V.I.P
@ aphodit, hns, minhcoi : Hình ảnh bạn đưa lên là đúng rồi đó, trước khi lên 1.1.2 các bạn nên đổi tên máy sang 1 cái tên khác so với mặc định để dễ nhận biết, bởi vì mặc định iTunes sẽ đặt tên máy là iPhone. Nếu máy báo bộ nhớ còn 300Mb nghĩa là quá trình Updates của bạn đã thất bại, phải quay lại bước 4, nếu máy báo đủ bộ nhớ thì làm các bước tiếp theo thôi :))

@ ongtuan2007 : Bạn có thể Restore để làm lại hoặc dùng Tool Carnaval nhé.

minhcoi

Hix LongGiang81 giúp mình với, loay hoay mãi mà không active 1.1.1 được nên vẫn cứ ở bước 2-3-4. Active = AnySim báo không active được.
Cám ơn nhiều

longgiang81

Super V.I.P
Bạn có thể nói rõ hiện trạng máy bạn giờ thế nào ko ? Đang ở firmware nào, BB là bao nhiêu? Đã Up lên 1.1.2 để lấy BB của nó chưa? Unlock anySIM thành công chưa ?

aphodit

Như vậy là phải nhờ may mắn sao bác longgiang81 phải up đi up lại nhiều lần cho đến khi nó báo bộ nhớ đầy hả ? :| . Và làm sao coi được bộ nhớ máy vậy ? Thanks:-/

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi Update lên 1.1.2 xong iTunes sẽ tự động chạy, bạn sẽ thấy báo bộ nhớ của máy ngay trong Tabs Info hoặc phía dưới cùng của cửa sổ iTunes.

aphodit

Bác longgiang81 cho mình hỏi là khi update lên 1.1.2 thì có cần đưa máy về recovery mode không . Sẵn tiện bác cho em hỏi là cái bước mà dùng Winscp để kiểm tra kết nối là sao . có phải là chỉ cần kết nối xong là được phải không ?

longgiang81

Super V.I.P
Nếu bạn đưa về Recovery Mode thì chỉ có thể Restore, làm sao mà Update đc. Như thế thì đồng nghĩa với việc là bạn chấp nhận xóa hết tất cả Data, lên 1.1.2 thì ko thể Jailbreak đc vì nó ko nhận dạng ra đc OktoPrep có trong máy. Còn WinSCP mình nói là kiểm tra thì có nghĩa là bạn xem có kết nối đc với iPhone hay ko thôi, chỉ cần xem đc hệ thống và các file bên trong là OK thôi.

namthung

Longgiang ơi mình làm tới phần vào jailbreakme.com và dùng mẹo jailbreak.toc2rta.com bây giờ nó boot lợi máy vá đứng yên ở hình quả táo luôn. Bây giờ phải làm sao hã bạn. mình thử bấm home+sleep nhiều lần nhưng vẫn vậy. cưu mạng

minhcoi

Bạn có thể nói rõ hiện trạng máy bạn giờ thế nào ko ? Đang ở firmware nào, BB là bao nhiêu? Đã Up lên 1.1.2 để lấy BB của nó chưa? Unlock anySIM thành công chưa ?

Minh hiện đang chạy Vesion 1.0.2 (1C28), IMEI 0113xxx, Firmware 04.02.13_G. đang chạy Mobi bình thường. nhưng up lên 1.1.1 là khong anySim được.

longgiang81

Super V.I.P
@ minhcoi : Mình đã nói ngay từ đầu bài rồi, anySIM chỉ có thể chạy 1 lần duy nhất thôi, và chạy ổn định với firmware 1.0.2. Bạn đã Unlock đc BB rồi nên giờ chạy lại là điều ko thể. Theo như hiện trạng máy bạn thì hiện giờ mình thấy rất thích hợp lên 1.1.2, bạn cứ làm theo đúng như hướng dẫn của bước 4 trở đi là OK :D

tpkindustry

Chào Longgiang, mình làm đến bước 4 ổn rồi, sau khi active lai 1.1.1 ok, nhưng cứ khi cài BDS subsytem 1.5 là lại treo máy, cài vào bằng ibrick 0.91 thì chẳng vào được. cài lại mấy lần rồi mà không được, giúp với nhé!

longgiang81

Super V.I.P
Ko nên cài bằng iBrickr bạn ạ, nên dùng Installer để cài bạn nhé. Vì file tải về dung lượng khá lớn ( 6.6Mb ) nên bạn phải vào Settings/General/AutoLock/Never thì mới ko bị "đứt" giữa chừng nhé :)

minhcoi

@ minhcoi : Mình đã nói ngay từ đầu bài rồi, anySIM chỉ có thể chạy 1 lần duy nhất thôi, và chạy ổn định với firmware 1.0.2. Bạn đã Unlock đc BB rồi nên giờ chạy lại là điều ko thể. Theo như hiện trạng máy bạn thì hiện giờ mình thấy rất thích hợp lên 1.1.2, bạn cứ làm theo đúng như hướng dẫn của bước 4 trở đi là OK :D

Bỏ qua bước lên 1.1.1 hả LongGiang? vì Minh active 1.1.1 mãi không được, nên restore 1.0.2.
Ý của mình là vì khi up lên 1.1.1 từ 1.0.2, Minh không thể active 1.1.1 được. nên không thể thực hiện được các bước từ 4 trở đi như trang 1 của bạn được. cho Minh hỏi thêm là khi active 1.1.1 có nghe gọi dt được bình thường không LongGiang?

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Ko thể bỏ qua bước Update lên 1.1.1 đc, vì chỉ trên 1.1.1 các bạn mới có thể cài đc OktoPrep để tiếp tục Update lên 1.1.2 và jailbreak nó. Sau khi Acitve 1.1.1 thì ko thể dùng đc các chức năng Phone và SMS, vì Baseband 04.02.13_G chỉ có thể hoạt động tốt trên nền firmware 1.0.2 và 1.1.2 mà thôi. Bạn cố gắng active 1.1.1 và làm theo hướng dẫn nhé. Rất nhiều bạn cũng nói là trang jailbreakme.com rất khó vào, trong khi đó mình đã trình bày cách dùng mẹo để vào cho nhanh. Mới unlocked thêm 3 em nữa thành công mất chưa đến 2h :D

Status
Không mở trả lời sau này.