• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

minhcoi

Virginizer về 1.1.1 chứ. Bởi vì trước kia bạn đang là 1.0.2 đã Virginizer để up lên 1.1.1, giờ Baseband của bạn đang là 1.1.1 thì cần Virginizer lại 1.1.1. Mà cách Virginizer ở đây cũng khá đơn giản mà, làm cho quen đi chứ bạn, với lại đang làm mà nó đứt Wifi giữa chừng thì sao nhỉ :)

hì hì, vì làm mấy con 1.1.1 = Wifi nên thấy cũng tiện. hix giờ tính lên máy của Minh mà trên installer nó comment IMEI nên phân vân chút xíu. Con máy của Minh revirgin bằng terminal mà. :D

Long cho hỏi thêm 1.1.2 xài font TV 1.1.1 được hông? hay là phải font khác. thanks

Chỉnh sửa cuối:

zamy318

Xin chào longgiang 81 lần nữa. Bạn mình cũng unlock theo hướng dẫn theo đúng từng bước chỉ dẫn. Nhưng ở bước 5.1, máy không tự động restart , mà nó phải dùng tay restart. Cuối cùng, không hiện mành hình như longgiang 81 mà hiện màn hình quả táo + dây cáp ( slide for emergency ), kéo slide qua thì thấy hình trái đất ẩn mờ. Vậy là không xong. Nhờ Bạn longgiang81 tư vấn nhé. Xin cám ơn.

longgiang81

Super V.I.P
Sau bước chạy windows.bat để nguyên máy đó 1 lúc rồi bạn Restart lại máy bằng tay, sau khi Restart xong nó sẽ tự động Restart lần nữa đó bạn ạ :)

thanhhoa20

Bài viết của Longgiang hoàn toàn oke , mình đã làm oke và xong 3h đồng hồ hix hix lâu ghê huuh . Unlock va xài rất oke . 1 lần nữa cám ơn chủ bài viết ( Kiss cái coi longgiang81 hahhaha )

minhcoi

hix sau khi virginizer xong, up lên 1.1.2, sau đó Itunes báo the Simcard inserted not support. làm sao down xuống 1.1.1?

Sorry các bác, không chuyển chế độ. i'm so sorry

Chỉnh sửa cuối:

h8k5

Đứng ở hình quả táo.

E làm theo hướng dẫn này http://pdaviet.net/showthread.php?t=16674 đến bước 4 xong khởi động lại không lên được,đứng ở màn hình quả táo luôn, nhấn thế nào kiểu gì cũng không được,có ai chỉ cho e không, đang không biết sao nữa

skate132

mình vẫn ko hiểu 1.1.2 đc up lên và 1.1.2 nguyên box khác nhau cái gì vì bb thì như nhau chả lẽ là vì cái bootloader ai giải thích giùm
nghe vài ng nói là 1.1.2 nguyên box down xuống 1.1.1 rồi unlock xài ở 1.1.1 đc ngon lành ko biết có đúng ko

phanphi

mình vẫn ko hiểu 1.1.2 đc up lên và 1.1.2 nguyên box khác nhau cái gì vì bb thì như nhau chả lẽ là vì cái bootloader ai giải thích giùm
nghe vài ng nói là 1.1.2 nguyên box down xuống 1.1.1 rồi unlock xài ở 1.1.1 đc ngon lành ko biết có đúng ko

vấn đề ở đây bạn down = cách nào thi baseband của bạn vẫn ko down được :D

songiadzam

bác Mod ơi mình ko tài nào dơn đc cái file tôl full unlock của bác trên 4share, bác có thể up lên hót khác ko? thx bác

aphodit

Bác longgiang81 cho mình hỏi là tại sao khi mình up lên 1.1.2 thì Itunes nó không nhận ra được tên của máy lúc trước mà nó hiện ra như sau :

+Và mình đã làm lại bước 4 như bạn nói nhiều lần nhưng vẫn không được . Vậy bây giờ mình phải làm sao .:-/

hns

mình cũng bị y như bạn aphodit vậy đó. Mình đã làm lại 5 lần bước 4 rồi mà vẫn không được. Bác LG81 làm ơn giúp mình với

cám ơn

minhcoi

Mình làm mãi bước 4 - 5, nhưng vẫn hiện bảng trên hoặc hiện dây ÚB với cái CD. Giờ làm lại từ bước 2. đang chạy 1.0.2 trên 1.1.2 :O

ongtuan2007

Mình đã cài được 1.1.1 không báo lỗi gì cả nhưng không hiện lên installer không biết tại sao, có cách nào cài cái này không vậy các bạn.
Thanks.

small_bear

Font TV!

Nếu từ 1.1.1 thì làm như thế nào ??? Cái trên chỉ từ 1.0.2 ^^

Còn khi cuối cùng Copy 3 files vào trong Support chỉ dùng được ở Việt Nam, tại mỗi nước có một cái Code riêng ----> http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code#Vietnam ^o^

Vậy thì phải làm sao đây ???^^

Bộ Font Tiếng Việt dành cho iPhone phiên bản firmware 1.1.2

Giải nén và dùng WinSCP chép hết tất cả các file vào theo đường dẫn System/Library/Fonts/Cache và Restart lại máy.

VIETNAMESE FONT FOR IPHONE VER 1.1.2 DOWNLOAD
Pass rar : PDAVIET.NET

Vậy có nghĩa là quá trình Updates của bạn đã thất bại rồi. Đưa máy về Recovery Mode và downgrade xuống 1.1.1 và làm lại bước 4 của mình và tiếp theo như hướng dẫn ở trên. Có lẽ bạn cũng phải làm vài lần mới thành công đấy, mình mất nguyên cả đêm qua đến 8h sáng nay mới xong :p Trong quá trình làm nếu có vấn đề gì thắc mắc các bạn cứ post bài lên đây, mình sẽ trả lời đến các bạn với tất cả những gì mình có :)

Anh LongGiang cho em hỏi ,sao em chép mấy font đó theo đúng đường dẫn nhưng restart lại mà vẫn ko có TV vậy.Vào setting chỉnh cũng không thấy ???

thanhhoa20

To small_bear : Cái bác này nhìn kỹ 1 chút nhé cái này là Font tv giành để lướt web thôi . Khác với giao diện tv nhé bác .
to all : Bài viết rất oke các bác cứ làm theo và đọc thật kỹ thì làm oke thôi . Em làm hôm wa 1 phát thành công ngay nhưng có điều hơi lâu hix hix , nhanh thì 2h chậm thì 4h chưa xong hix hix :))

tamnt

bác longigang cho mình hỏi firmware gốc của mình là 1.1.1 đã nâng lên 1.1.2 và full unlock. Bây giờ mình muốn dùng lại firmware 1.1.1 thì phải làm sao. Mong bác chỉ giúp. nâng lên 1.1.2 khi nói chuyện lâu một chút là bị call failed với customize 1.18 vào là bị out nên giờ mình muốn quay về 1.1.1 Thanks.

ongtuan2007

Cuối cùng mình đã unlock thành công, cám ơn bài của bạn Longgiang81, rất chi tiết và đầy đủ.
Các bạn chưa làm được cố gắng lên, nếu làm đúng các bước, có hạ tầng mạng ổn định là thành công ngay (chỉ có phần active 1.1.1 là khó khăn nhất vì không phụ thuộc vào mạng của mình). Nhưng nếu vượt qua sẽ OK hết.
Chúc mọi người thành công.

Status
Không mở trả lời sau này.