• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Vậy mình bắt đầu là phải làm "Update lên firmware 1.1.2 để lấy Baseband của nó là 04.02.13_G" bằng cách ấn Home + Power, sau đó tam giác vàng hiện lên, ấn shift + click vào restore và chọn cái FW 1.1.2 đúng không bạn?

Chính xác:D

daoducquan

3- Vẫn để nguyên cửa sổ làm việc của iTunes và các bạn cho chạy iBrickr 0.91, nhấn vào Begin to download 1.0.2 để chuyển iPhone sang chế độ DFU Mode. Nếu màn hình iPhone của bạn chuyển sang màu sáng trắng thì các bạn đã làm đúng, nếu màn hình iPhone là màu xanh lá cây thì các bạn cần phải Restore lại bản 1.1.1.

Máy của tôi ra màu xanh lá cây, tôi đã Restore 1.1.1 mãi rồi mà vẫn thế!
Các bác giúp tôi với!

Hiện tại máy báo ở restore mode nhưng restore 1.1.1 cũng vẫn báo xanh; upgarade lên 1.1.2 rồi downgrade xuống 1.1.1 cũng vẫn thế mà restore về 10.0.2 cũng báo lỗi... Vậy là sao? Ca này khó quá bác ơi!

bonblue

Nếu mình có Sim AT&T thì có cần dùng cách activate của bạn không nhỉ ? Và như vậy thì bạn có thể làm tiếp bước nào trong bài của LG vậy ?

HocHoi

Xin cho hỏi các bạn là trong bài đầu hướng dẫn của Bác LongGiang có bước: 4.1 - Nếu sau khi Active đc rồi mà trên màn hình của bạn xuất hiện thông báo "Incorrect SIM - This iphone must be used with an approved SIM" thì các bạn giải nén thư mục iasign vào ổ C của máy tính. Chạy cmd và gõ theo những dòng lệnh dưới đây :

Code:
cd C:\iasign
iasign --automatic iPhoneActivation_private.pem

Restart lại máy sẽ hết xuất hiện thông báo trên.
Vậy chạy cmd là gì vậy? xin cảm ơn!

daoducquan

Máy của tôi ra màu xanh lá cây, tôi đã Restore 1.1.1 mãi rồi mà vẫn thế!
Các bác giúp tôi với!

Hiện tại máy báo ở restore mode nhưng restore 1.1.1 cũng vẫn báo xanh; upgarade lên 1.1.2 rồi downgrade xuống 1.1.1 cũng vẫn thế mà restore về 10.0.2 cũng báo lỗi... Vậy là sao? Ca này khó quá bác ơi!

Bác nào giúp em với!!! :((

longgiang81

Super V.I.P
Restart lại PC và thao tác lại là đc thôi bạn ạ. Lưu ý là nếu nhấn vào Boot the Phone mà màn hình của bạn chuyển sang màu xanh lá cây thì bạn cần phải Restore lại firmware 1.1.1 nhé. Chúc bạn thành công!

Airblade14

bạn longgiang81 làm ơn cho mình hỏi là:
- khi mình jailbreak 1.1.2 có cần bỏ sim ATT vô không (mình vứt cái này đi rồi, hix) vì trên modmyifone.com nó bảo là bỏ sim ATT vô
- mình đang xài 1.1.1 nguyên bản, có nhất thiết phải chạy về 1.0.2 hay không, vì mình thấy có người nói là bỏ bước về 1.0.2 được
cám ơn bạn nhiều.

longgiang81

Super V.I.P
Nếu bạn chưa Unlock đc thì nên quay về 1.0.2 để Unlock bằng anySIM 1.2.1u, tuy có thể chạy đc trên nền firmware 1.1.1 nhưng đã được khuyến cáo là chạy ổn định nhất trên nền firmware 1.0.2, " Có thờ có thiêng, có kiêng có lành ", mình khuyên là vậy, còn bạn muốn chạy trên phiên bản nào cũng đc. Gắn SIM của AT&T từ đầu, cho đến hết bước 3.1 thì bạn có thể gắn SIM của bạn vào đc rồi.

Airblade14

cám ơn bạn longgiang nhiều, ok tui sẽ ráng tìm lại cái sim ATT, và đúng là nên "có thờ có thiêng thiệt" dù sao thì cẩn thận vẩn hơn, cám ơn bạn!

Airblade14

cám ơn bạn Longgiang, đã unlock thành công sau 1 lần thất bại :D (lý do là oktoprep khi cài trên installer ko hiệu quả, có thể do server??? phải cài lại oktoprep bằng winscp, sau khi cài xong up lên 1.1.2, chuẩn bị chạy file window.bat mà cứ run :D he he
xong rồi!
chính thức sử dụng máy lúc 3g sáng, he he!
cám ơn bạn nhiều!

phonglan

Bác chỉ giúp mình cài Octoprep bằng winscp với, mình cũng bị cáe này. Thanks.
Mình cũng bị tắc ở bước này. xin các bạn chỉ giáo. Mình cũng có câu hỏi thêm nữa, có thể up lên FW 1.1.2 tử máy có FW 1.0.1 không và nếu được thì phải phải làm thêm các bước gì ?
Thanks a lot.

Airblade14

Cách cài đặt OktoPrep bằng tay - Dành cho những ai có kinh nghiệm (không khuyến cáo newbie sử dụng).
Download file mknod theo link dưới đây rồi dùng WinSCP (win) hoặc Fugu (MAC) vào thư mục /sbin/
Dùng Putty(WIN) hoặc Terminal (MAC) connect vào iPHone với quyền root với các lệnh:

/sbin/mknod /private/var/root/Media/disk c 14 1

chmod 777 /private/var/root/Media/disk

Nếu ko báo lỗi nào xảy ra -> DONE
(đây là 2 câu lệnh riêng biệt, bạn làm lần lượt từng cái một, khi chạy xong nó sẽ ko báo gì cả)

(cái này là tui copy lại của bác angelhell và làm thành công)

sau khi jailbreak 1.1.2 xong thì các bạn chép file lockdown, xong rồi vô installer cài iworld luôn, để fix cái call và sms, ko cần phải chỉnh sửa thêm gì cả. chúc các bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

Airblade14

Mình cũng bị tắc ở bước này. xin các bạn chỉ giáo. Mình cũng có câu hỏi thêm nữa, có thể up lên FW 1.1.2 tử máy có FW 1.0.1 không và nếu được thì phải phải làm thêm các bước gì ?
Thanks a lot.
vì cái unlock anysim 1.2u của 1.1.2 chỉ chạy ổn định nhất ở firm 1.0.2 và 1.1.1, nên yêu cầu là bạn phải chạy nó trong môi trường đó (tui chạy nó ở firm 1.1.1).

về vấn đề của bạn, bạn có thể tham khảo thêm ý kiến của các mem có nhiều kinh nghiệm hơn (ví dụ như mod Longgiang), riêng tôi thì có thể đề nghị cách làm sau: bạn nên đưa về 1.1.1 hoặc 1.0.2 rồi làm như hướng dẫn của bạn Longgiang.
còn về cái oktoprep thì mình đã up lên ở relpy trước
chúc bạn thành công!

panykaqy

Cách cài đặt OktoPrep bằng tay - Dành cho những ai có kinh nghiệm (không khuyến cáo newbie sử dụng).
Download file mknod theo link dưới đây rồi dùng WinSCP (win) hoặc Fugu (MAC) vào thư mục /sbin/
Dùng Putty(WIN) hoặc Terminal (MAC) connect vào iPHone với quyền root với các lệnh:

/sbin/mknod /private/var/root/Media/disk c 14 1

chmod 777 /private/var/root/Media/disk

Nếu ko báo lỗi nào xảy ra -> DONE
(đây là 2 câu lệnh riêng biệt, bạn làm lần lượt từng cái một, khi chạy xong nó sẽ ko báo gì cả)

(cái này là tui copy lại của bác angelhell và làm thành công)

sau khi jailbreak 1.1.2 xong thì các bạn chép file lockdown, xong rồi vô installer cài iworld luôn, để fix cái call và sms, ko cần phải chỉnh sửa thêm gì cả. chúc các bạn thành công!

Anh Airblade14 chỉ rõ một cách chi tiết hơn cách vào PuTTY gõ lệnh trên được ko? Em làm mà ko được. Em dỡ cái này lắm. Thanks.

longgiang81

Super V.I.P
Có thể dùng WinSCP để gõ Command cũng đc. Sau khi Connect đc rồi thì nhấn Ctrl T để mở cửa sổ Terminal.

hongphat85

sao mình làm đến bước chạy windown.bat xong thi khởi dông lại sau đó clcik OK cho nó khởi đông thêm 1lần nữa mà nó retast xong thì vẩn trở lại màn hình như chưa active.Vay làm sao kết nối WIFI
Mặc dù máy vẫn nhận ra tên Iphone lúc ban đầu

longgiang81

Super V.I.P
Như thế là đủng rồi đó bạn. Tiến hành kết nối với WinSCP để chép đè file lockdownd với địa chỉ IP lúc nãy của iPhone là OK thôi. Chúc bạn thành công =D>

punisher266

Như thế là đủng rồi đó bạn. Tiến hành kết nối với WinSCP để chép đè file lockdownd với địa chỉ IP lúc nãy của iPhone là OK thôi. Chúc bạn thành công =D>

Mod ơi Bác có thể up ĐT của em lên 1.1.2 dùm được ko? E làm hoài mà ko đc.

Status
Không mở trả lời sau này.