• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

Chienkon88

bạn cho mình pm kp-enter được ko. mình chưa dùng pm này bao giờ nên chưa hiểu lắm

Nếu có thể bạn up lên hộ mình nha. mình ko có cáp hay đầu đọc thẻ ở chỗ làm nên mình down trực tiếp = đt. thanks bạn

kp-enter không phải là phần mềm mà là thành viên trong diễn đàn bạn nhé :D

chúc vui !

lovetone

em lỡ xóa hêt fine trong App Mat oyyyy !!! Phải làm sao bay h anh giủ em app Gốc máy N70 ổ C anh nhé
các úng dụng bị vô hiệu hóa hêt oy

ngoctugttn123

Vothien oi. Hjx. Mình dùng Sysclean thì đã copy được hết rồi. Nhưng khi vào Rompatcher để apply cái C2z vẫn bị đơ máy luôn. hjx.

AquaSta

Moderator
Xin giúp đỡ mình tool Việt hóa file .rxx (.r01) cho S60v2 (N70) Mình muốn Việt hóa fw cho N70. Các tool như FreeRsc, Mobihex, Zntxhan mình thử đều không mở được, UltraRsc và Resource Editor for Symbian OS mình thử cũng vậy. Hỏi ở đây không đúng chỗ thì mong các bạn thông cảm. Ai biết giúp mình nhé, mình cảm ơn!

nguyentanbinh

Well-Known Member
Vothien oi. Hjx. Mình dùng Sysclean thì đã copy được hết rồi. Nhưng khi vào Rompatcher để apply cái C2z vẫn bị đơ máy luôn. hjx.

- Mỗi máy c2z đều khác nhau ví thế bạn apply c2z ở trên là đơ máy đúng rồi. Muốn có c2z vào Z:\sys\bin save EFSrv.dll sau đó lên PC làm File c2z nha bạn

ngoctugttn123

- Mỗi máy c2z đều khác nhau ví thế bạn apply c2z ở trên là đơ máy đúng rồi. Muốn có c2z vào Z:\sys\bin save EFSrv.dll sau đó lên PC làm File c2z nha bạn

cảm ơn bạn nhé. apply được rồi.
Vothien hay bạn nào cho mình hỏi với. mình apply xong là được luôn à. vì mình apply xong ko thấy thay đổi gì cả. mình reset máy lại xem được không thì chỉ có màn hình trắng chứ không hiện lên gì cả. lại phải rút thẻ ra mới khởi động được

-------------------------------

Hì. được rồi ạ . thanks các bác

Chỉnh sửa cuối:

hungmanh84

sao minh lam theo hd baj 87/9 thj phan tjn nhan 1/2 anh viet , con cach nao khac ko thjen , on dt th0ng cam nha , thanks
lỗi này là do bạn chép thiếu file
msgs.r01 nằm trong thư mục messaging
bạn chép nó ở ổ Z và việt hoá nhé..hoặc downl
oad ở trang 18 bà 176

Chỉnh sửa cuối:

Se7enhiru

Mình đã làm y trang ko thiếu 1 bước nào mà sao vẫn ko có TV. Menu vẫn chỉ là TA thôi Thiện ơi. Làm sao bây giờ.

baeanhvaem

Mình đã làm y trang ko thiếu 1 bước nào mà sao vẫn ko có TV. Menu vẫn chỉ là TA thôi Thiện ơi. Làm sao bây giờ.

bạn vào menu ân tùy chọn,chọn exit.rồi lại vào lại lần nữa là ổn.
@Vothien:Thien cho mình hỏi với cái sysap sau khi đã viêt hóa xong chép vô C/resource/app thì làm sao để nó hiện tiếng việt.?minh đã vào SYMCleanup tắt Sysap đó đi rồi sau đó vào jbaktaskman để bật lại SySap,tuy đã hiện tiếng việt nhưng khi vào ứng dụng máy lại báo lỗi,Khó chịu ghê.:((

Se7enhiru

bạn vào menu ân tùy chọn,chọn exit.rồi lại vào lại lần nữa là ổn.
@Vothien:Thien cho mình hỏi với cái sysap sau khi đã viêt hóa xong chép vô C/resource/app thì làm sao để nó hiện tiếng việt.?minh đã vào SYMCleanup tắt Sysap đó đi rồi sau đó vào jbaktaskman để bật lại SySap,tuy đã hiện tiếng việt nhưng khi vào ứng dụng máy lại báo lỗi,Khó chịu ghê.:((

Đã vào menu rùi tùy chọn rùi exit thoát ra rùi vào lại típ cả chục lần rùi mà vẫn ko có tiếng việt. Vậy là lỗi j nhỉ :-?

Se7enhiru

Thì mình down link của Thiện trên trang 14 mà. Làm rùi mà ko có TV, Chỉ khác mỗi cái là FW trước của mình là 43.0.1 thì sau khi copy link của Thiện vào C:/resource thì FW trở về 42.2.1 thui còn TV thì hoàn toàn ko có và máy thì ko có lỗi j xảy ra cả. :-? (Mục Patches mình đã thử để trên E or C đều ko có :( TV )

Se7enhiru

Đuôi của patch c2z làm trên PC đó ha thiện. Đuôi đó là c2z.rmp mà. hay là cái đuôi mà mình VH (Mình down của Thiện trên trang 14 mà rùi copy hết vào C: Resource) hay link của Thiện nhầm đuôi .r**

MinhThang

Manager
Đuôi của patch c2z làm trên PC đó ha thiện. Đuôi đó là c2z.rmp mà. hay là cái đuôi mà mình VH (Mình down của Thiện trên trang 14 mà rùi copy hết vào C: Resource) hay link của Thiện nhầm đuôi .r**

Bạn đổi tên từng file trùng với đuôi của file trên máy bạn đó, ví dụ trên máy bạn là .r159 thì bạn phải đổi .r01 = .r159

anhtuyen85

anh oi sao máy của em chỉ có:menu2.r01
menu2.r03
menu2.r16
menu2.r17
menu2.r42
menu2.r78
menu2.r93
ko có cái menu2.rsc

anhtuyen85

mình cảm ơn bạn nhé mình sẽ thử xem
mình đang dùng n95 8g hàng xách tay phần lan
dinh đi chạy phần mềm nhưng mình muốn làm như bạn sẽ hay hơn

hic máy mình đã hack nhưng không thể copy menu2.r01 vào C:\resource\apps
đươc mong được bạn chỉ giáo thêm.hay là mình nên đi chạy phần mềm
có được ko vậy bạn?
v của máy hiện đang là:v 20.0.016

Last edited by a moderator:

jrc

hic máy mình đã hack nhưng không thể copy menu2.r01 vào C:\resource\apps
đươc mong được bạn chỉ giáo thêm.hay là mình nên đi chạy phần mềm
có được ko vậy bạn?
v của máy hiện đang là:v 20.0.016

Nếu máy bạn có cài SecMan, hãy vào SecMan/Turn Plat. Sercurity OFF. Sau đó dùng chương trình quản lý file chép vào

minhtrinhthanbi

Mình có con N 3250 muốn việt hóa giống như con N 73, nhưng không biết làm sao, các bộ công cụ MobilHex,RomPatcherPlus mình sign nhưng không thể cài vào máy điện thoại được, mình dùng file menu r59 của N 73 chép vào ổ Z nhưng không được, máy mình hackphone bằng secman rồi. Phiên bản của mình 4.6v. Xin các bác giúp đở có cách nào không. Thank you!

anhtuyen85

Nếu máy bạn có cài SecMan, hãy vào SecMan/Turn Plat. Sercurity OFF. Sau đó dùng chương trình quản lý file chép vào

bạn oi mình chép vào được rồi nhưng khi vào rompack thì ko thấy c2z đâu cả
bạn có thể chi rõ hơn dược ko?

Status
Không mở trả lời sau này.