• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

z01222282682

thư mục patcher tạo ở ổ C dc không vậy pác Thiện??? hôm qua 4mat sao cái thẻ nhớ die luôn (!fs) giờ không biết làm sao cho Rom chạy dc nửa :(:(

nguyenhuuphong

Giải nén chép đè toàn bộ thư mục reourse vào ổ C:
Mở RomPatcher Plus kích hoạt c2z xong

mình dùng n73v4.0839.42.2.1 RM-133 liệu có được ko vậy??
hôm qua mình copy mốt số file vào thì tin nhắn ko viết được chữ mà chỉ viết đc số thôi và cũng ko xóa đc!!

nguyenhuuphong

Bản vừa Up đã sửa lỗi tệp avkon.r01 chạy OK bạn à FW v4.0812.4.2.1 RM-133FW v4.0839.42.2.1 RM-133 không khác nhau đâu bạn

bạn ơi mình vừa copy vào xong tiếng việt thì có rồi nhưng mục tin nhắn vẫn ko viết đc chữ bạn ah
bấm vào các phím chỉ hiện lên số thôi!!!

khoa3G

N73 có v4.0839.42.21 rùi sao mình search trên nokia.comvn nó lạ ghi fw mới nhất là v4.0812.42.21 nhỉ.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Vẫn ko được bạn ah!!!
trong menu ko hiển thị TV nhưng vào trong từng mục một thì lại có TV

- Khi mà apply C2Z xong khởi động lại máy sau đó vào menu no sẽ là tiếng anh mặc định. Muốn ra tiếng việt menu sau khi vào menu bấm Option/Exit sau đó vào lại hưởng thức menu tiếng việt chúc bạn vui vẽ và thành công

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Công đoạn cuối cùng còn một số ứng dụng nữa là camera va các file Hlp nữa là hoàn thiện toàn bộ N73 tiếng việt đi vào tương lai sẽ không còn là tiếng anh theo quá khứ nữa. Thông tin này giúp các member vui mừng trong N73 tiếng việt sẽ sắp xong cho các bạn test. một làn nữa chúc các member vui vẽ
- Thông tin giúp các bạn sử dụng N73 sẽ thích thú hưởng thức

nguyentanbinh

Well-Known Member
- Vothien12345 e làm tất cả rsc trong app từ thứ tự là chữ A cho đến chữ L còn các chữ cái khác a đã làm xong còn ngoài Rescoure thì cũng vậy máy khác a làm xong vì time có hạn nên hoạn thiện hơi lâu một tí.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Đã có một lỗi đặc biệt khi chép file này vào là ko xài được Settings nếu mà edit lại đang tìm cách edit nó (scShotcutEngine.R01) file này nằm ngoài app nếu mà edit chép vào C:/ Resource thì phần cài đặt (settings) sẽ không sử dụng được nó cài này trong lúc test N73 tiếng việt đã phát hiện lỗi và đang tìm cách khắc phục.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Hướng dẫn sử dụng tập tin Phone.R01 và Phonebook.R01

--------Làm sao để được Tiếng Việt File ( Phone.R01 và Phonebook.R01) khi ngoài màn hình desktop --------

Bước 1 : Các bạn nên cài ứng dụng sistail 2.52 để vào hệ thống Run ẩn.
Bước 2 : Sau đó đánh dấu mục (Telephone và Standbymode).
Bước 3 : Khi tắt xong 2 Tập Tin đó thì File (Phone.R01 và Phonebook.R01).
mới có tác dụng trong lúc gọi hoặc các cái khác.

Lưu ý : Nếu mà một trong 2 file ở Bước 2 mà tắt trước những file đó thì việc gõ phím sẽ không
có tác dụng.

===================Chúc các bạn thành công====================

troly

Well-Known Member
Không thấy mọi người làm phụ gì cả! Một mình tui sao gánh nổi cứ cái đà này dễ làm nản chí anh hùng :(

Còn những file nào cần và chưa dịch em có thể up lên, mọi người mới theo dõi và dịch được chứ, cứ tù mù thế này thì chả biết em đang dịch cái nào để mà tránh:)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.