• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

luuconghoa

em làm mãi mà RPDomainPlus cứ báo update eror thôi
ko biết có phải do em hack bằng quickhack ko nữa nhưng mà em chỉ chọn mỗi cái trên cùng của RPDomainPlus
em hack bằng secman ko được
chỉ mỗi cái hack mãi mãi là được thôi :((

nguyenhuuphong

Sau khi có TV thi em ko cài thêm dc phần mềm nào nữa,nó treo máy luôn
Cũng ko xem dc ảnh trong bộ sưu tập dc nữa

vjetputjn

format máy làm theo hướng dẫn trang 1 1 phát được ngay sao các bác không làm được nhỉ :-? mỗi tội cài tiếng việt xong cái jbak taskman không đóng được cái music player nữa để kill after boot mà khởi động lại máy xong vẫn còn nguyên bác thiện khắc phục dùm lỗi này với

format máy làm theo hướng dẫn trang 1 1 phát được ngay sao các bác không làm được nhỉ :-? mỗi tội cài tiếng việt xong cái jbak taskman không đóng được cái music player nữa để kill after boot mà khởi động lại máy xong vẫn còn nguyên bác thiện khắc phục dùm lỗi này với

Ngoài lỗi không Formart được thẻ nhớ thì mọi thứ chạy hoàn hảo nhé (nhanh như ngựa chiến)>> Mà cái chức năng formart thẻ cũng không quan trọng nên T cũng làm biếng fix, cứ dùng X-plore là OK

Ai không biết cài thì đừng phát biểu linh tinh, làm mấy nhụt lòng chiến sỹ

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Ngoài lỗi không Formart được thẻ nhớ thì mọi thứ chạy hoàn hảo nhé (nhanh như ngựa chiến)>> Mà cái chức năng formart thẻ cũng không quan trọng nên T cũng làm biếng fix, cứ dùng X-plore là OK

Chừng nào rãnh fix cho anh em đi luôn THIỆN .cho nó dc hoàn thiện luôn ý mà

PS : EM NÓ ĐẸP QUÁ ĐỪNG ĐỂ EM NÓ BỊ KHÚYÊT

tempb

Sau khi có TV thi em ko cài thêm dc phần mềm nào nữa,nó treo máy luôn
Cũng ko xem dc ảnh trong bộ sưu tập dc nữa

chính xác! mình thì ko cần cài gì nhiều chỉ cần mổi cái smart movie và vào là bị văng ra ngay, trong khi bảng đó lúc trước thì sài ok
đã thữ nhiều bảng khác nhưng vẫn vậy

Chừng nào rãnh fix cho anh em đi luôn THIỆN .cho nó dc hoàn thiện luôn ý mà ( EM NÓ ĐẸP QUÁ ĐỪNG ĐỂ EM NÓ BỊ KHÚYÊT )

Thiện toàn dùng X-plore, vì cài nó vào C

Format E thì chỉ cần dùng X-plore Xóa các thư mục chính như Private, Resourse, System, sysPython, rất nhanh, mấy cái khác vẫn giữ lại OK:D

chính xác! mình thì ko cần cài gì nhiều chỉ cần mổi cái smart movie và vào là bị văng ra ngay, trong khi bảng đó lúc trước thì sài ok
đã thữ nhiều bảng khác nhưng vẫn vậy

Đã hướng dẫn >> nay nhắc lại nhé
Yêu cầu các đồng chí Up ver mới nhất 4.0850.43.0.1_v23.0 Nếu cài cho các ver thấp hơn có trục trặc gì tôi không chịu trách nhiệm

Nếu chưa Up FW này thì bạn nên vào đây để Up trước khi nạp tiếng Việt

vào đây

nguyenhuuphong

mình làm theo đúng hd rồi mà,Tiêng việt thì ok rồi cái jbak taskman cũng ok đóng được music player ngon lành
chỉ có điều là ko mở được ảnh trong bộ sưu tập thôi,nó vào load một lát rồi out luôn

mình làm theo đúng hd rồi mà,Tiêng việt thì ok rồi cái jbak taskman cũng ok đóng được music player ngon lành
chỉ có điều là ko mở được ảnh trong bộ sưu tập thôi,nó vào load một lát rồi out luôn

Có lẽ bạn nên dùng X-plore và ổ E Xóa toàn bộ thư mục chính như Private, Resourse, System, sys và Python

Sau đó format máy cài lại mọi chuyện sẽ OK hết

luuconghoa

sao ko trả lời em vậy bác Thiện?????
"em làm mãi mà RPDomainPlus cứ báo update eror thôi
ko biết có phải do em hack bằng quickhack ko nữa nhưng mà em chỉ chọn mỗi cái trên cùng của RPDomainPlus
chỉ mỗi cái hack mãi mãi là được thôi "

khoa3G

Ai không biết cài thì đừng phát biểu linh tinh, làm mấy nhụt lòng chiến sỹ

hen nao sang nay minh dut the nho vao pc no bat 4mat ma 4mat mai k dc.cho vao dt cung k dc cuoi cung fai 4 mat lai may ro moi 4mat dc the.nhung khi cho the vao pc thi no lai k cho xoa vs copy file vao the.hjc

sao ko trả lời em vậy bác Thiện?????
"em làm mãi mà RPDomainPlus cứ báo update eror thôi
chỉ mỗi cái hack mãi mãi là được thôi "
Up ver mới nhất 4.0850.43.0.1_v23.0 chưa? Nếu máy bạn dùnng ver cũ có cài được cũng sẽ bị lỗi treo máy đóX_X

khoa3G

May minh da up len v4.0850.43.01 roi thuc hien tat ca cac buoc thanh cog nhung sao minh thay may chay cham ro ret khoi dog lai may luc dau thi rat nhanh nhung dc khoang 1p thi may lai chay rat cham la sao vay.
Mobile

nguyentanbinh

Well-Known Member
May minh da up len v4.0850.43.01 roi thuc hien tat ca cac buoc thanh cog nhung sao minh thay may chay cham ro ret khoi dog lai may luc dau thi rat nhanh nhung dc khoang 1p thi may lai chay rat cham la sao vay.
Mobile

- Vào C: /Resource xóa bỏ File này (Starer_Arm.rsc) Vì file này làm nặng máy lúc khởi động. Lưu ý : Nếu sử dụng File này thì không cần đến Tiếng việt vì File này nó làm giảm Ram khi thực hiện ngoài Dos lúc Gắn Sạc pin. Cài này thì không cần đến nên xóa bỏ đi. Còn nếu xài Ram nhiều thì để lại cùng Với Jbak Taskman.

----------------------------------- Chúc bạn thành công và hạnh phúc ------------------------------------

daoquangsu

Mobile

máy mình cũng bị y như vầy.vừa chạy nâng ver lên mà vẫn bị vậy.chạy ok trong khoảng 1 phút rồi căng cu đơ.buồn thật

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.