• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

tienthanhha

máy n77 cài xong ko mở được máy.chắc phải chạy lại phần mềm rồi.có cách nào kô các bác?

bạn ơi FW của mình đang là ___V4.0839.42.2.1___, Máy đã Hack fun đã cài Data về hiên tại Nhưng không hiểu sao khi Stup RPDomainPlus v2.03+N73VI_VN.sis vẫn báo lổi Updataero

Anh em ai biết fix lỗi update ero chỉ giùm với ạ

Làm theo hướng dẫn ở trên. Thiện format 100 lần rồi nhé >> và đã cài 100 lần, không lần nào có chuyện update erro cả. Nếu ai lười format thì đừng có mơ tưởng cài bộ ngôn ngữ Việt này:-?

máy n77 cài xong ko mở được máy.chắc phải chạy lại phần mềm rồi.có cách nào kô các bác?

Topic cho N73 mà lại chơi cho N77 thiệt là hết biết lun > Gan bạn to ghê, dùng phương pháp 4 ngón là OK thôi, gì mà phải chạy lại pm

cài ok hết không lỗi gì nhưng N73 vẫn chưa hiện Tiếng Việt

Vào RPD xem đã kích hoạt vòng tròn màu vàng bên ngoài chưa?

Phải kích hoạt như hình > Thoát và khởi động lại là có TV thôi

voquoccuong

anh Thiện,sau 1 buổi sáng cài tiếng Việt cho n73,e thấy máy chạy chậm như rùa ý,anh có thể khắc phục được việc này ko?

cutivacaykem

Máy em làm cách thủ công như ban đầu của bác thì có TV ok . Nhưng sài bộ tích hợp này thì cứ update erro ! :D

Máy em làm cách thủ công như ban đầu của bác thì có TV ok . Nhưng sài bộ tích hợp này thì cứ update erro ! :D

Nhắc lại là với bạn là trước khi nạp tiếng Việt phải Format như hướng dẫn trang đầu nhé

Vì nhiều người làm thủ công không được > phải đóng gó cho tiện cài đặt > Vậy mà đóng gói xong vẫn kêu ca.:))>:)

Ôi khổ thân tui wá

"Ở sao cho vừa lòng người, Ở rộng người cười, ở hẹp người chê"

kloan

Anh Thiện ơi ! Sáng chạy dùm cho nhỏ bạn cài hoài hổng được, chạy phần mền 4.0850.43.0.1_v23.0 bị lỏng cáp > chết luôn, mang ra hàng úp cho sống lại, giờ vào chạy Ver 4.0850.43.0.1_v23.0 chọn một ngôn ngữ tiếng Việt . Run > sau chạy tiếp > secman > .... như Anh hướng dẫn sau ...và kết quả 100 % Tiếng Việt> Cám Ơn Anh đã bỏ nhiều tâm huyết với ACE trong diễn đàn. Ôi Sướng.

hakudo2408

anh Thiện ơy cái chỗ Kích Hoạt Hệ Thống ở file RPDomain để làm zị zạ hả anh :-??

leminhhai111

Lưu ý: Nếu muốn Format lại máy phải xóa file 0RDAutoStart.exe trong ổ C trước

Cái này có ảnh hưởng gì khi 4mart 4 ngón khi máy đang ở tình trạng bị treo không bấm bàn phím dc> không vào menu dc để xóa nó không T ?

Chỉnh sửa cuối:
Lưu ý: Nếu muốn Format lại máy phải xóa file 0RDAutoStart.exe trong ổ C trước

Cái này có ảnh hưởng gì khi 4mart 4 ngón khi máy đang ở tình trạng bị treo không bấm bàn phím dc> không vào menu dc để xóa nó không T ?

Không ảnh hưởng gì, chỉ là sau khi 4 ngón > khi cài lại gói ngôn ngữ sẽ không bị Update Erro thôi. Vì trong gói ngôn ngữ có file này trong C:\sys\bin\0RDAutoStart.exe

Nếu không xóa thì khi 4 ngón nó vẫn còn

duytanez8x

cài gói tiếng việt trên rồi ko cài đc gói python, cứu đi vothien. cứ cài là update error. :(

cài gói tiếng việt trên rồi ko cài đc gói python, cứu đi vothien. cứ cài là update error. :(

Do bạn không chịu đọc lại bài đầu tải lại bản mới nhất. Bây giờ vào C:\Reourse\app và xóa file appuifwmdule.rsc đi là cài Python thoải mái nhé

Các bạn Tải lại 2 files này để thực hiện
(những files các bạn đã tải ở bài trước Delete hết nhé)

doublekill99

bây giờ mình khởi động lên chứ nokia rồi đứng im lun , 4mat 4 ngón cũng ko đc , các bạn có thễ giúp mình không ^^!:(

bây giờ mình khởi động lên chứ nokia rồi đứng im lun , 4mat 4 ngón cũng ko đc , các bạn có thễ giúp mình không ^^!:(

Không quen 4 ngón thì nhờ thêm 1 người nữa bấm giữ dùm, hoặc kê nút nguồn vào góc nhọn của cạnh bàn, giữ cho đến lúc màn hình xuất hiện mục nhập tên Quốc gia là thả ra

Status
Không mở trả lời sau này.