• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentanbinh

Well-Known Member
May minh da up len v4.0850.43.01 roi thuc hien tat ca cac buoc thanh cog nhung sao minh thay may chay cham ro ret khoi dog lai may luc dau thi rat nhanh nhung dc khoang 1p thi may lai chay rat cham la sao vay.
Mobile[/QUOTE

máy mình cũng bị y như vầy.vừa chạy nâng ver lên mà vẫn bị vậy.chạy ok trong khoảng 1 phút rồi căng cu đơ.buồn thật

- Vào C: /Resource xóa bỏ File này (Starer_Arm.rsc) Vì file này làm nặng máy lúc khởi động. Lưu ý : Nếu sử dụng File này thì không cần đến Tiếng việt vì File này nó làm giảm Ram khi thực hiện ngoài Dos lúc Gắn Sạc pin. Cài này thì không cần đến nên xóa bỏ đi. Còn nếu xài Ram nhiều thì để lại cùng Với Jbak Taskman.

----------------------------------- Chúc bạn thành công và hạnh phúc ------------------------------------

- Vào C: /Resource xóa bỏ File này (Starer_Arm.rsc) Vì file này làm nặng máy lúc khởi động. Lưu ý : Nếu sử dụng File này thì không cần đến Tiếng việt vì File này nó làm giảm Ram khi thực hiện ngoài Dos lúc Gắn Sạc pin. Cài này thì không cần đến nên xóa bỏ đi. Còn nếu xài Ram nhiều thì để lại cùng Với Jbak Taskman.
Với máy của vothien thì việc xóa hay không file Starer_Arm.rsc không ảnh hưởng gì đến tốc độ và RAM cả:D
===================================

Có thể áp dụng toàn bộ Resourse tiếng Việt theo cách Hack vĩnh viễn ở trên để có tiếng Việt mãi mãi > Khi Format xong bắt đầu khởi động từ màn hình 2 bàn tay bắt nhau đến lúc nhập tên quốc gia, ngày giờ>>> sẽ hiện 100% tiếng Việt=))

Chỉnh sửa cuối:

cuong0707

lỗi update erro.khi còn ver 4.0839 cài tv được,sau khi up fw ver 4.0850 cài báo update erro,mình đã format và cài lại rất nhiều lần vẫn bị báo lỗi mong bác thiện chỉ giúp mình với:-?

lỗi update erro.khi còn ver 4.0839 cài tv được,sau khi up fw ver 4.0850 cài báo update erro,mình đã format và cài lại rất nhiều lần vẫn bị báo lỗi mong bác thiện chỉ giúp mình với:-?

Vào đây đọc phần cuối cùng mang tên Cách thủ công cho các bạn cài bị Update Erro

Đừng nói là không biết Copy Resourse vào đâu nhé >> không làm được thì hãy nhớ câu nói bất hủ của anhtamhcm "quăng máy vào sọt rác":p

joeD

CHo hỏi bạn đổi tên thư mục ở Menu chính Như thế nào vậy ? Mình đổi tên thư mục chính mà nó không vào được. Mình cũng có thể việt hóa con N80 của mình luôn. Mai mốt có thể post lên đây . Mà không biết cách gói gọn như của võ thiện. Nếu có thể hướng dẫn cho Joe biết cách gói lại file . sis khi nào muốn xài thì cài nó vô như võ thiện vậy. Thanks Thiện đã chia sẻ nhiều

CHo hỏi bạn đổi tên thư mục ở Menu chính Như thế nào vậy ? Mình đổi tên thư mục chính mà nó không vào được. Mình cũng có thể việt hóa con N80 của mình luôn. Mai mốt có thể post lên đây . Mà không biết cách gói gọn như của võ thiện. Nếu có thể hướng dẫn cho Joe biết cách gói lại file . sis khi nào muốn xài thì cài nó vô như võ thiện vậy. Thanks Thiện đã chia sẻ nhiều

Bạn có thể dùng SisWare và Siscontents để đóng gói lại 1 file SIS hoàn chỉnh. Nhưng cái chính là người dùng Việt Nam đa số dùng máy có hệ điều hành như S60v3 đều không biết cài. Họ chỉ biết sử dụng những cái có sẵn (mặc định) của máy như xem phim, nghe nhạc... về ứng dụng của bên thứ 3 thì họ chỉ biết tải và cài những ứng dụng Java (Jar)

Qua cái topic này vothien có thể khẳng định với bạn như thế. Vì có nhiều người còn không biết đến copy và Paste là gì:( quá buồn cho một thế hệ!!

vienanh68

Bạn ơi, máy mình đã sửa xong (ra tiệm) và cài được TV theo hướng dẫn của bạn rất OK, mình cám ơn bạn vothien12345 nhiều lắm. Máy chạy rất tốt nhưng khi cài python trên ổ C thì không được mà phải python trên thẻ. Ngoài ra một số phần mềm không cài được nữa dù trước đó vẫn cai được ví dụ như TTPod, AnimSprise v 2.3.4 (v2.02 cài được), Opera mini 5.0.19693 cài được nhưng không chạy, speedygo v1.50 bị lỗi update. Các bạn xem lại các trường hợp này và giúp cho mình nhé. Rất cám ơn tất cả các bạn.

vjetputjn

úp tiếng việt xong cài soft rất hay bị treo tháo pin ra bật lại thì lại cài được bình thường 1 số soft cài vào thỉnh thoảng bị treo lúc chạy rất nhanh lúc thì chậm như rùa

Bạn ơi, máy mình đã sửa xong (ra tiệm) và cài được TV theo hướng dẫn của bạn rất OK, mình cám ơn bạn vothien12345 nhiều lắm. Máy chạy rất tốt nhưng khi cài python trên ổ C thì không được mà phải python trên thẻ. Ngoài ra một số phần mềm không cài được nữa dù trước đó vẫn cai được ví dụ như TTPod, AnimSprise v 2.3.4 (v2.02 cài được), Opera mini 5.0.19693 cài được nhưng không chạy, speedygo v1.50 bị lỗi update. Các bạn xem lại các trường hợp này và giúp cho mình nhé. Rất cám ơn tất cả các bạn.

Bạn chưa cập nhật bản mới ở đầu trang! Và xin hãy đọc, đọc, đọc và đọc...
úp tiếng việt xong cài soft rất hay bị treo tháo pin ra bật lại thì lại cài được bình thường 1 số soft cài vào thỉnh thoảng bị treo lúc chạy rất nhanh lúc thì chậm như rùa
Bạn không nên cài làm gì, cứ dùng English đi nhé

Chỉnh sửa cuối:

vienanh68

Xin lỗi bạn vì chưa đọc hết topic mà đã hỏi, mình sẽ đọc lại từ đầu và làm đúng như hướng dẫn của ban. Cám ơn bạn rất nhiều, mình rất thông cảm với bạn vì tất cả những phiền toái mà rất nhiều bạn (trong đó có mình) đã gây ra cho bạn. Xin phép được thay mặt các bạn để được nói lời xin lỗi và chân thành cám ơn bạn và tất cả các anh em có công lao rất lớn trong việc Việt hóa N73.

dùng phương pháp 4 ngón là nhu thế nào vậy các bác?

Nhấn phím nguồn tắt máy hoàn toàn

Sau đó nhấn đồng thời 4 phím:

nhấn và giữ *+3+Gọi xanh+nút nguồn >> đến khi nào khởi động tới mục chọn quốc gia thì nhả ra

anhduc8706

huong dan lam tieng viet cho n73 rat hay nhung em lam theo huong dan khong thanh cong.co ai co huong dan bang video khong gui len giup em nhe. Em dung dien thoai online nen khong viet duoc tieng viet mong ca nha thong cam. Thank!

huong dan lam tieng viet cho n73 rat hay nhung em lam theo huong dan khong thanh cong.co ai co huong dan bang video khong gui len giup em nhe. Em dung dien thoai online nen khong viet duoc tieng viet mong ca nha thong cam. Thank!

Vào đây đọc phần cuối cùng mang tên Cách thủ công cho các bạn cài bị Update Erro

HG12

Mình dùng FW 4.0839.42.2.1 up bằng link tổng hợp RPD+Vietnamese-For N73.sis toàn bị lỗi Update erro.mới làm theo cách thủ công bạn mới post và ngon lành rồi,thank bạn
vothien12345. Cài các phần mềm bình thường, chạy cũng hơi chậm hơn 1 tí nhưng không khác biệt lắm. Bạn nên sửa lại bài #1 thêm cách thủ công cho người bị lỗi Update erro biết mà thực hiện.Thank đóng góp của bạn :D

Mình dùng FW 4.0839.42.2.1 up bằng link tổng hợp RPD+Vietnamese-For N73.sis toàn bị lỗi Update erro.mới làm theo cách thủ công bạn mới post và ngon lành rồi,thank bạn
vothien12345. Cài các phần mềm bình thường, chạy cũng hơi chậm hơn 1 tí nhưng không khác biệt lắm. Bạn nên sửa lại bài #1 thêm cách thủ công cho người bị lỗi Update erro biết mà thực hiện.Thank đóng góp của bạn :D

OK, để thêm vào:p

cuong0707

bác thiện test lại dùm đi nhé.Mình đã up fw 4.0850 của bác rồi và đã cài tiếng việt thành công nhưng vẫn bị lỗi không chạy được các ứng dụng opera.itv,google map :(,đành ngậm ngùi quay lại sử dụng tiếng anh,hôm trước khoe với mấy thằng bạn giờ bị lỗi ngay những ứng dụng hot mất mặt quá không biết trốn đi đâu:-?

bác thiện test lại dùm đi nhé.Mình đã up fw 4.0850 của bác rồi và đã cài tiếng việt thành công nhưng vẫn bị lỗi không chạy được các ứng dụng opera.itv,google map :(,đành ngậm ngùi quay lại sử dụng tiếng anh,hôm trước khoe với mấy thằng bạn giờ bị lỗi ngay những ứng dụng hot mất mặt quá không biết trốn đi đâu:-?

bạn up các pm opera.itv,google map lên đây

vjetputjn

Bạn chưa cập nhật bản mới ở đầu trang! Và xin hãy đọc, đọc, đọc và đọc...

Bạn không nên cài làm gì, cứ dùng English đi nhé

vậy bạn post cái này lên để làm gì để khoe hay để thể hiện :| .mình chỉ phản ánh đúng tình hình máy mình gặp phải sau 3 lần làm đi làm lại bạn trả lời như thế thì =D>

vậy bạn post cái này lên để làm gì để khoe hay để thể hiện :| .mình chỉ phản ánh đúng tình hình máy mình gặp phải sau 3 lần làm đi làm lại bạn trả lời như thế thì =D>

Mới 3 lần nhằm nhò gì bạn, từ lúc mình VH xong và thử nghiệm >> làm đi làm lại trên 1000 lần bạn biết không? Nhưng mình đâu có nản? Và lúc này lấy ai để mà thắc mắc?!!! Kêu Trời chắc?!!!

Status
Không mở trả lời sau này.