• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.

duytanez8x

Mà sau khi làm theo cách của vothien xong, định format thử xem có mất ko?
Kết quả là bấm mỏi tay luôn cũng ko format đc, nó chỉ hiện chữ NOKIA mờ rồi tắt, cứ như vậy hoài, chờ khi mình thả tay ra thì chữ NOKIA mới sáng lên, và vào thẳng luôn, ko format đc :((
còn dùng *#7370# thì format ko bi mất file installserver.exe

toanvn2009

máy mình đã hack phone.nhưng khi cài N73-Vietnamese.sisx thì nó toàn báo lỗi update.không hiểu tại sao luôn.:(

N73 thì nặng nhọc gì khoản hack đâu :)) mà vụ set attr cho tập tin để hack vĩnh viễn thì mới nghe lần đầu nha :D

:-??:-??:-??:-??:-??
Thưa Ngài không nặng nhọc nhưng cũng mất khoảng 5 phút đấy a, còn Hack vĩnh viễn kiểu attr là thật 100% trên N73 >> phát minh bởi vothien nhé>:):D, nhưng dù sao cũng cảm ơn Ngài đã góp ý

Đã làm 1 file SIS duy nhất rồi thưa Ngài:D

@:kp_enter: góp ý của Ngài chỉ làm cho mọi người lười vận động não bộ:D dùng máy có hệ ĐH mà lười vận động trí não thì chẳng thà dùng máy cục gạch còn hơn (đỡ mang tiếng):D

Sao lại hack được vĩnh viễn theo cách này? Format không mất thật chứ? installserver.exe cho vào C:\sys\bin >> format mất hack là cái chắc. Chắc là bạn để font mở rộng nên nhập lệnh *#7370# nó về reset settings

Có lẽ bạn không có N73 để Test nên mới nói thế thôi:)). Mình 4mat trên 100 lần >> OK nhé

AV MOD Caominh171 cũng đã test OK
Hehe, làm 2 phát 'trúng' cả 2 phát :)) (1 phát là 'nạp' TV cho N73, phát thứ 2 là hack vĩnh viễn rùi 'nạp' TV lại cho nó)

Làm như bài đầu, OK hết áh :D

@nohssiwl: Bạn nên mượn 1 con N73 mà Test trước khi phát biểu "mất hack là cái chắc":D

Chỉnh sửa cuối:

daoquangdung

Chú Thiện ơi không hiểu sao cháu cài vô thì máy chạy rất ì ạch.Cháu đã format cả máy cả thẻ rồi làm mà vẫn bị.Trước cháu dùng bản vh 95% thì vẫn ok.Bây giờ cháu phải gỡ jbaktasman ra thì mới dùng được nhưng vẫn rất ì ạch.Máy cháu chưa cài bất cứ 1 pm nào trừ xplore và mấy phần mềm trong bộ việt hóa của chú chia sẻ này.Chú giúp cháu với.

Chú Thiện ơi không hiểu sao cháu cài vô thì máy chạy rất ì ạch.Cháu đã format cả máy cả thẻ rồi làm mà vẫn bị.Trước cháu dùng bản vh 95% thì vẫn ok.Bây giờ cháu phải gỡ jbaktasman ra thì mới dùng được nhưng vẫn rất ì ạch.Máy cháu chưa cài bất cứ 1 pm nào trừ xplore và mấy phần mềm trong bộ việt hóa của chú chia sẻ này.Chú giúp cháu với.
Máy bạn phiên bản bao nhiêu?

Lên đầu trang thực hiện lại nhé. 1 file cài duy nhất. Nhớ tải lại toàn bộ kể cả 0RDAutoStart.zip

Chỉnh sửa cuối:

hakudo2408

anh Thiện ơy em cài SecMan vào kick zô nó chỉ hiện lên bảng thông báo rùi ấn OK nó văng ra ngoài luôn là sao ạk :-??

anh Thiện ơy em cài SecMan vào kick zô nó chỉ hiện lên bảng thông báo rùi ấn OK nó văng ra ngoài luôn là sao ạk :-??

Format máy > Cài SecMan> mở SecMan và chờ, khi nó hiện thông báo nhấn OK máy sẽ khởi động lại, vậy là Hack thành công

khuonghovan

Cài N73-Vietnamese.sisx toàn lỗi updateerro anh em ai tes OK xin hướng dẫn cụ thể giùm

quocthai1992

Help ! Format cỡ nào ( Phone lẫn thẻ nhớ ) cài vẫn bị lỗi Update Error @_@ ~X( ( Hack phone kiểu như vothien nói ở trên rùi luôn Secman và installserver.exe)

P/s: ah mà làm cách thủ công thì dc (bài post lần đầu tiên), nhưng máy chạy rất ì ạch @_@

Chỉnh sửa cuối:
Help ! Format cỡ nào ( Phone lẫn thẻ nhớ ) cài vẫn bị lỗi Update Error @_@ ~X( ( Hack phone kiểu như vothien nói ở trên rùi luôn Secman và installserver.exe)

P/s: ah mà làm cách thủ công thì dc (bài post lần đầu tiên), nhưng máy chạy rất ì ạch @_@

Vẫn không làm được mang tiền ra hàng của AV MOD Caominh171 làm cho. Khỏi bị nhức đầu.=))

Cơm dâng tận miệng còn không ăn
tôi cũng bị y trang như vậy nè update erro
Vào C: xem có file 0RDAutoStart.exe thì xóa đi rồi hãy cài

cutivacaykem

Ổ C không có file ODAAutoStart.exe anh ơi . Trước khi cài em đã Fomat máy rùi nhưng khi install vẫn update erro

toanvn2009

chính xác là mình cũng làm đủ các kiểu.fomat máy và thẻ nhớ.up FW mới nhất nhưng cài RPDomainPlus v2.03+N73VI_VN.sis vẫn báo update erro :|

vjetputjn

ah hiểu rồi cái rpdomain chưa có vòng tròn vàng làm cái jbak taskman cũng không auto star được luôn

khuonghovan

bạn ơi FW của mình đang là ___V4.0839.42.2.1___, Máy đã Hack fun đã cài Data về hiên tại Nhưng không hiểu sao khi Stup RPDomainPlus v2.03+N73VI_VN.sis vẫn báo lổi Updataero

Status
Không mở trả lời sau này.