• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

tanmai123

mình giúp bạn rồi nha.file đính kèm mình có sign hellox2 và hellox2v2.01.máy mình thì mình dùng hellox2 hack rất ok.bạn thử dùng xem.mà bạn nhớ cài vào máy nha,cài vào thẻ là ko hack được đâu.chúc bạn thành công.

Đã cài bằng file bạn gửi lên mà vẫn báo là bị chi phối bởi chứng chỉ. Có ai bị giống mình không vậy ?:((

anhtuan206

dù mình chép vào thẻ hay vào máy vẫn hack ok nhé bạn[/QUOTE]

mình cài vào thẻ ko hack được.mình cài vào thẻ nó cứ chạy mãi mà ko dừng,mình đã thử cả trên con E71 cũng vậy.khi cài vào máy thì hack được luôn.

anhtuan206

Đã cài bằng file bạn gửi lên mà vẫn báo là bị chi phối bởi chứng chỉ. Có ai bị giống mình không vậy ?:((

trời máy bạn kiểu gì vậy?bạn thử khởi động lại rồi hack lại thử xem,hoặc thử 4mat rồi hack thử xem?hay k3y và cer của bạn ko đúng?

tanmai123

trời máy bạn kiểu gì vậy?bạn thử khởi động lại rồi hack lại thử xem,hoặc thử 4mat rồi hack thử xem?hay k3y và cer của bạn ko đúng?

Key va cer mình đã xem lại rồi số IMEI rất chuẩn nhé. Mà sign bằng cái nào cũng vậy hết. Cứ cài vào máy là báo bị chi phối bởi chứng chỉ :((

tanmai123

Tình hình là mình đã hack được sign bằng file cer và key của Imobile. Còn file cer và key của OPDA sign đủ kiểu kể cả sign online trên OPDA cũng đều bị chi phối bởi chứng chỉ :))

xo12345

cho e hỏi em làm theo hướng dẫn làm den bước 3 mở helloox lên ko thấy dòng installing rompatcher mà em thấy uppacking files chạy hoài , em dùng 5800 v31.o.oo8

tanmai123

cho e hỏi em làm theo hướng dẫn làm den bước 3 mở helloox lên ko thấy dòng installing rompatcher mà em thấy uppacking files chạy hoài , em dùng 5800 v31.o.oo8

Bạn reset máy rồi chạy lại Hello OX nhé

Khoaaa

mình biết bên s60v3 có phần mềm signSis file cer của Imobile để sign trên đt, nhưng trên s60v5 mình tìm hoài ko thấy, bạn nào biết tìm júp mình cái thank
Posted via Mobile Device

oqo2004

Máy của mình là N97 Black đã up FW 2.0.0.19, các bạn cho hỏi máy này có thể hack như hướng dẫn được không. Cám ơn các bạn nhiều.

anhtuan206

Máy của mình là N97 Black đã up FW 2.0.0.19, các bạn cho hỏi máy này có thể hack như hướng dẫn được không. Cám ơn các bạn nhiều.

bạn up lên fw mới rồi à?hình như fw này ko hack được thì phải.

vuivitien

Sao mình dùng helloOX không hack được 5800 Fw 31.0.101. Nó cứ chạy đến phần unpacking files là đứng cứ như vậy hoài. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. Thánks rất nhiều

spectre1

Mình dùng máy 5800 FW 31.0.101 đã sign hellOX2v2.02 khi cài vào máy xong đến đoạn cuối máy báo "Everything done! you can uninstall me now.http://hellox2.com" và không thấy cái Rompatcher đâu cả :-?.Đã thử với cả v2.01 và v2.0 nhưng đều bị lỗi như vậy. Bạn nào biết cách khắc phục hướng dẫn mình với.

panrai

Super V.I.P
Mình dùng máy 5800 FW 31.0.101 đã sign hellOX2v2.02 khi cài vào máy xong đến đoạn cuối máy báo "Everything done! you can uninstall me now.http://hellox2.com" và không thấy cái Rompatcher đâu cả :-?.Đã thử với cả v2.01 và v2.0 nhưng đều bị lỗi như vậy. Bạn nào biết cách khắc phục hướng dẫn mình với.

xóa cài lại xem sau bạn,mình thấy với hellox 2.1 là hack đc rùi chi mà cao vậy

spectre1

xóa cài lại xem sau bạn,mình thấy với hellox 2.1 là hack đc rùi chi mà cao vậy

Hix mình đã thử xóa đi cài lại vài lần rồi nhưng vẫn không được.format lại máy cũng không xong :((

kienvp

Hix mình đã thử xóa đi cài lại vài lần rồi nhưng vẫn không được.format lại máy cũng không xong :((

bạn cài cái 2.03 đi chạy rất good tốc độ cực nhanh . thông thường thì cài helloOX vào ổ c sẽ tốt hơn bạn thử xem thế nào .bản 2.03 tự cài in c .topic này có ppost rùi đó bạn .

nếu bác cài đến đoạn cuối không được thì bác dùng Xplore vào C/HelloOX/ cài cái Rompatcher.sisx.
có bản x-plore dùng cho máy chưa hack đó .

pan_nguyen

cho mình hỏi có bạn nào hack fw 31.0.101 cua 5800 dc chưa vậy?

nếu đc thì cho mình xin bài viết hướng dẫn chi tiết lun nha, thanks trc ^^

panrai

Super V.I.P

sign hellox2.1 rùi cài nó sẽ làm tất cho bạn:D

kienvp

mình vừa mua máy hack luôn bằng helloOX2.03 . sau đó up lên fw 31.0.10 vẫn xài bản hack đó .good .
note:các bạn cài helloOX2 ,helloOX2.01 V.V nên cài vào ổ C sẽ chạy ngon hơn khi open helloOX để uninstall Rompatcher v.v sẽ không bị đứng .
cái helloOX2.03 nó xào luôn ở bộ nhớ máy .

Status
Không mở trả lời sau này.