• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
sau khi máy bị lỗi mình mang đi chạy lại phần mềm , bây h ko hack đc nữa .Mặc dù đã signed tất cả các file cần thiết nhưng khi cài máy vẫn báo lỗi chứng chỉ , có ai giup mình với ( trước khi chạy lại fw máy mình đã hack rồi và Fw cũng đang là bản FW 12.2.024.C01.01 nhé) :(:-/

có nghĩa là bạn có cer và key đủ rồi,sao lại không hack đựoc nhỉ , reset máy lại và chỉnh đúng giờ làm lại xem

linhmotorace

có nghĩa là bạn có cer và key đủ rồi,sao lại không hack đựoc nhỉ , reset máy lại và chỉnh đúng giờ làm lại xem

mình cũng đã reset máy(*#7370#) , fomat luôn ổ cứng mà cũng ko đc . Tất cả các file dùng để hack là những file trứoc khi chạy lại phần mềm mình cũng dùng chính nó để hack đc máy này , còn bây h thì ko đc mới đau . Pó tay luôn:-/

Hoden

Super V.I.P
mình cũng đã reset máy(*#7370#) , fomat luôn ổ cứng mà cũng ko đc . Tất cả các file dùng để hack là những file trứoc khi chạy lại phần mềm mình cũng dùng chính nó để hack đc máy này , còn bây h thì ko đc mới đau . Pó tay luôn:-/

vào cài đặt xem chọn cài đặt phần mềm >> tắt

nếu không thì bó tay luôn.lúc trứoc có 1 bạn mua máy từ nứoc ngoài cũng như vậy hack không đựoc

linhmotorace

vào cài đặt xem chọn cài đặt phần mềm >> tắt

nếu không thì bó tay luôn.lúc trứoc có 1 bạn mua máy từ nứoc ngoài cũng như vậy hack không đựoc
mình hack đc rồi, mình thử update lại FW lần nữa >>> thế là ok luôn. Thank bạn nhiều

suzu_sugus

jack ơi cho mình hỏi, sau khi làm đúg các bước trên là hack xong rồi à, sync được lun unsigned k? Với lại, sau khi làm xong, remove 2 cái file là helloOx vs lạ rom patcher dc k

binhminh_hb20

các bác giúp em với,em đã tham khảo rất nhiều cách hack phone khác nhau,em đã thử rất nhiều cách khác nhau.nhưng vẫn thất bại thảm hại.các bác giúp em với.em vừa mua con E 63.IME 359319029882462.thank các bác

hunghuong090

mình hack n97 fw 12.0 bằng helloox 2.3
khi chạy hellox đến lúc up packing file thì nó cứ thế mãi.bác nào có kinh nghiệm thì giúp em vấn đề này với nhé. thanks

Kojiro

Super V.I.P
mình hack n97 fw 12.0 bằng helloox 2.3
khi chạy hellox đến lúc up packing file thì nó cứ thế mãi.bác nào có kinh nghiệm thì giúp em vấn đề này với nhé. thanks

Cho chạy lại lần nữa thử nha bạn :)

cubi11

Bạn ơi mình dùng FW: 31.0.008
Ko biết có hack được ko

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

HelloOX2 v2.03 Unsigned update 06/10/09

HelloOX2 Một công cụ Hacking cho tất cả S60 Symbian 3 & điện thoại thứ 5.
Hacking có nghĩa là nó có thể truy cập đầy đủ đến các thư mục và tập tin hệ thống điện thoại của bạn, với khả năng này, HelloOX2 có thể cài đặt một chứng chỉ gốc để điện thoại của bạn, và với cer gốc & cặp khoá bạn có thể đăng nhập bất kỳ ứng dụng cài đặt, bao gồm khả năng sản xuất yêu cầu ứng dụng. Giấy chứng nhận hoàn toàn sửa chữa lỗi khó chịu!

v2.03 cập nhật

- Tính năng mới UnHack! chỉ cần chạy lại sau khi HelloOX2 Hack, nó sẽ nhắc một trình đơn cho bạn chọn

- Bao gồm RomPatcher cập nhật v2.2 (bởi Il.Socio)
- Modo bị loại bỏ : bởi vì open4all làm việc trên tất cả các điện thoại, chúng tôi không cần nó ngay bây giờ
- Tương thích sửa chữa cho 5700, 6110, 6120, E61, E61i, E65

stun

cập nhật thông tin

HelloOX2 v2.03 Released

Cập nhật phiên bản v2.03
- Tính năng mới Unhack phone! Hãy chạy lại HelloOX2 sau khi đã hack phone, nó sẽ thực hiện một menu để bạn chọn Unhack hoặc Hack lại. (Không sử dụng tính năng này sau khi đã cập nhật lên phiên bản firmware không thể hackphone)
- Bao gồm sẵn Rompatcher Plus v2.2 (bởi Il.Socio)
- Modo đã được loại bỏ, bởi vì open4all đã làm việc trên tất cả các phone, nên chúng ta không cần đến nó nữa.
- Khả năng tương thích cho 5700, 6110, 6120, E61, E61i, E65

Chú ý cho tất cả người dùng:
- Nokia đã sửa lỗ hổng nơi mà hiện tại HelloOX2 dùng để hack trên firmware N86 v20.115 mới nhất. Chúng ta gần như chắc chắn tất cả các nâng firmware lên ở các phone khác cũng sẽ không thể hack được giống N86 v20.115
- Mặc dù vậy, với những kinh nghiệm của chúng tôi, việc cập nhật firmware cho phone đã Hack trên PC với "Nokia Software Updater" hoặc trên phone với "FOTA" sẽ không tẩy xóa tất cả những file mà bạn đã cài đặt và các thiết đặt, và tất nhiên hack cũng vẫn còn nguyên. Nhưng nếu tất cả chúng ta reset phone thì phone của bạn sẽ không thể Hack trong thời gian gần này, cho đến khi một phương thức hack mới được tìm ra. (Chú ý: v2.03 chức năng Unhack sẽ gỡ bỏ tất cả hack và sau đó trở thành không thể hack, đừng sử dụng chức năng này với những firmware không thể hack)
- Nếu bạn muốn phone của mình giữ được khả năng hack, thì đừng cập nhật nó! Nếu bạn muốn cập nhật phone đã hack và giữ được hack, thì không được reset phone! Cách an toàn là đợi cho đến khi có thêm một vài người dùng phản hồi thông tin trước khi bạn update, bởi vì update một phone đã hack sẽ vẫn còn hack là kinh nghiệm mới, chúng tôi không chắc chắn nó cũng sẽ giống như việc update firmware cho tất cả các phone
---- HelloOX2.com -----

hotrongbao

bạn ơ giúp mình với máy mình mới cài về mà không biết hack sao hết up lên v 31.0.008 rồi sê-ri 354182024417345 cua mình nè bạn giúp mình hack với cảm ơn bạn trước nha.

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi HelloOX mấy hack được FW: 31.0.008
Bạn cứ thử từng bản 1 không được thì cài bản khác đâu có sao đâu.
bạn ơ giúp mình với máy mình mới cài về mà không biết hack sao hết up lên v 31.0.008 rồi sê-ri 354182024417345 cua mình nè bạn giúp mình hack với cảm ơn bạn trước nha.
Bạn đọc hướn dẫn và làm theo, đâu có ai có thể Hack cho bạn được, vì tất cả đều xa nhau mà bạn.

Onglaovuive

1. Sign file HelloOX2_unsigned.sis
Qua đây để xem cách sign file này nhé! Quá dễ dàng
http://pdaviet.net/showthread.php?t=63899

2. Cài đặt file HelloOX2_signed.sis

3. Vào Ứng dụng mở HelloOX lên, chờ 1 lát cho HelloOX2

4. Mở ROMPatcher apply file patch: Installserver_FP2.rmp

http://www.mediafire.com/?gkmlmmd2rmu

Ban JackPham ơi !Bạn có thể giúp tôi HACK con N85 được không?Tôi dốt vấn đề này lắm.Giup tôi nhé.Thanks you.

sontuyet

sao minh ko cai dc cai nay vao may 5800 cua minh nhi? cai no toan bao loi la loi chung chi va chung chi duoc bao ve...hhu bac nao bao e cach cai voi lay dc cẻ&key roi ma lai bo tay ko hack dc.huhu

sontuyet

sao e cai vao may toan bao la (chung chi loi lien he nha cung cap) jo phai lam sao ha cac bac oi?

Onglaovuive

Bạn cứ thử từng bản 1 không được thì cài bản khác đâu có sao đâu.

Bạn đọc hướn dẫn và làm theo, đâu có ai có thể Hack cho bạn được, vì tất cả đều xa nhau mà bạn.

Trời đất ơi!bạn hắc sì dầu thế.Vì không biết mới phải hỏi,hỏi rồi mà vẫn chưa làm được vì chưa có kinh nghiệm mà.Bạn là người đi trước trên diễn đàn,đã có nhiều kinh nghiệm,cũng nên chỉ dẫn cụ thể hơn cho người theo sau.Tôi cảm thấy bạn rât thông minh va giỏi trong lĩnh vực này,nên nhiều thành viên mới toe xin đươc chỉ giáo.Tôi cũng muốn bạn chỉ cho cách hack con N85 mà.Thanks you.

Status
Không mở trả lời sau này.