• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

ninhhot

Sao cái file installsever_FP2.rmp e apply trong rompatches lại có dấu nhân mà đỏ nhỉ.5800 v20.025

andy_quan

các bác cho e hỏi với
Máy e hack lại mà k tài nào hack đc, đã làm y như lần đầu làm.
VÌ trót dại xóa ổ C đi, bi h k tài nào hack đc lại
Bác nào giúp e với
bibo

andy_quan

cho e hroi tại sao e signs rùi mà file nó hiện ra vẫn là unsiged vậy?
hic, có cách nào giúp e với
bibo

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho e hroi tại sao e signs rùi mà file nó hiện ra vẫn là unsiged vậy?
hic, có cách nào giúp e với
bibo

Bạn để ý kỹ thì tên file mới sẽ là xxxxunsign.signed đó bạn. File có thêm SIGN là file đã Sign rồi. Cứ cài là OK.

nokiagood

Posted via Mobile Devicee có key va cer ùi người ta làm dùm nó nằm bên nhận làm key va cer ấy e ko biết chuyển qua bên nầy hix imel của e là 358022030992202 nhờ a buaphuc làm dùm e nha e dốt máy tính lắm thank a nhieu e dung 5530

Chỉnh sửa cuối:

heowanta

Các bác,cho e hỏi 1 chút,e đang xài 5800 fw 31 mà sao e hack bằng hello OX v.2.03,cứ bị máy báo là "unable to install.Contrained by certificate" vậy các bác.E đã thử cài các bản khác, 2.1,2.2 nhưng vẫn không khá khẩm hơn gì? hix,hix chán quá.....

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác,cho e hỏi 1 chút,e đang xài 5800 fw 31 mà sao e hack bằng hello OX v.2.03,cứ bị máy báo là "unable to install.Contrained by certificate" vậy các bác.E đã thử cài các bản khác, 2.1,2.2 nhưng vẫn không khá khẩm hơn gì? hix,hix chán quá.....

Nó báo lỗi chứng chỉ đó bạn. Muốn cài được thì phải Sign cái hello.oX thì cài được liền. Tui cũng đã hack máy 5800 FW31 xong lâu rùi.

tuanvt04

mình hỏi câu hơi gà một chút vì mình mới mua N97 nhưng chưa hiểu nhiều về cahcs hack .MÌnh đã lấy được cer và key của nó nhưng có cái đó đẻ làm j và lam thế nào, thao tác ra sao thì chưa biết mong mọi người chỉ giáo dùm !

Hoden

Super V.I.P
mình hỏi câu hơi gà một chút vì mình mới mua N97 nhưng chưa hiểu nhiều về cahcs hack .MÌnh đã lấy được cer và key của nó nhưng có cái đó đẻ làm j và lam thế nào, thao tác ra sao thì chưa biết mong mọi người chỉ giáo dùm !

dùng pm signtool sign file heloox bằng cer và key đã có sing xong cài helloox vừa có vào phone và sẽ xuất hiện rom tren phần ứng dụng vào rom chọn aply 4all là xong

Status
Không mở trả lời sau này.