• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Anther1991

Mình tách vậy là chi tiết hết mức với mình rồi. Chưa thấy ai tách nhìu hơn nữa
Ý mình muốn xin từng cái hs của bạn,chứ minh ko thích xài nhiều

Thì trong mỗi hướng dẫn cook hs mình đều có dẫn link tải rồi, thật khó hiểu bạn

max5800

khi down giải nén ra mình ko biet cái nào của hs nào nên minh mới kêu bạn cho mình từng cái hs đó

boyhuycd

pác cho hỏi 5800XP Blue vậy em xài rofs3 của red được không vậy.nếu không được pác cho mình xin cái rofs3 của Blue nha...Thanks pác nhiều!!!!!

Anther1991

pác cho hỏi 5800XP Blue vậy em xài rofs3 của red được không vậy.nếu không được pác cho mình xin cái rofs3 của Blue nha...Thanks pác nhiều!!!!!

Xài được, nhưng mà nhớ đổi tên file cho phù hợp với màu điện thoại

delro

Anther ơi, mình muốn set HS tsunami thành HS mặc định thì chỉnh thế nào ?

soc0la

bạn cho mình hỏi muốn xóa mấy cái soft mặc định trong file RM-559_21.0.004_prd.rofs2.V20 thì làm như nào vậy?
cụ thể mình muốn xóa các soft như : autoinstaller, Jbaktaskman, Phonnetinfo, pocketsensor.. mà các bạn trước đã cook vào? xin cảm ơn!

Son_Nguyen

bạn cho mình hỏi muốn xóa mấy cái soft mặc định trong file RM-559_21.0.004_prd.rofs2.V20 thì làm như nào vậy?
cụ thể mình muốn xóa các soft như : autoinstaller, Jbaktaskman, Phonnetinfo, pocketsensor.. mà các bạn trước đã cook vào? xin cảm ơn!

Vấn đề này thì chỉ có cách làm như sau: bạn vào topic này, ở cuối bài #1 có post sẵn 1 số soft đã unpack, bạn bung ra xem các file của nó nằm ở những đường dẫn nào rồi xóa thủ công bằng tay thôi. Soft nào ko có trong đó thì bạn bung file SIS ra rồi làm y hệt như vậy.

caotuanan

anther1991 co cook 1 bản nào cho 5233 k vậy?thấy 5233 ít quá.nếu có cho xin link cái :D

dungquang152

cho em hỏi chút các bác.em đã Extract xong mà vào thư mục rofst2 mà vẫn trống.làm mãi không được.mong anh em giúp đỡ.mà cũng không thấy thư mục rofst3 đâu cả.thanks cả nhà

mduc70

FW C6/5800 lỗi khi dùng Vietmap

mình dùng Fw C6/5800 cài Vietmap nhưng vào phần tùy chỉnh cấu hình không được. Ấn vào nó cứ ì ra vậy. Ai biết tại sao chỉ mình với.

troly

Well-Known Member
mình dùng Fw C6/5800 cài Vietmap nhưng vào phần tùy chỉnh cấu hình không được. Ấn vào nó cứ ì ra vậy. Ai biết tại sao chỉ mình với.

Đang dần cải thiện đó bạn, nó là fw kép của C6&5800 nên còn nhiều lỗi lắm, không việc gì phải lo cả. Trong quá trình dùng sẻ fix từng lỗi đó bạn à! chúc vui.

caotuanan

tình hình là thế này : cách gỡ bỏ ngôn ngữ e đả tham khảo topic của daugiang,nhưng e chưa hiểu vấn đề nếu 1fire ngôn ngữ là v21 mà mình mún làm lạm v20 thì đỗi thủ công hay làm theo các bước của daugiang là tự nó đỗi ??cần ai đó giải đáp thắc mắc,thank nhìu

w32pateb

có cả lỗi của office và acrobat nữa đấy!

Cleonardo

Đồng ý kiến . nhưng bù lại cảm giác rất thích khi " máy ta là 5k8 nhưng FW c6 ".Mong mấy ngày gần tới đây các cao thủ " :(lập trình" khắc phục đc vietmap, office.;;)

mathanh

mình dùng chạy phà phà có gì đâu

Cleonardo

acx ! Của mình bị gì thế , ko hieu~ nổi , hay là file nó trong máy mìh bị lỗi ????

w32pateb

nhưng mà không chỉnh được các nội dung trong setting đâu.
mathanh chỉnh thử xem.

mathanh

chỉnh bình thường........................................

ngày mai rảnh mình sẽ úp bản cook của mình lên, bản mình là đẹp lắm

bắt GPS rất nhanh và mạnh nửa, mình không coók lung tung nên ổn định