• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

YinYang

Active Member
BÁC NÀO BIẾT FW C6 CHO CON 5233 V40.1.003 KO, THÌ CHỈ CHO EM VỚI , HAY LÀ CÓ SẴN TRONG DIỄN ĐÀN THÌ SHARE LINK CHO EM VỚI , THANK NHIỀU, EM ĐANG CẦN GẤP

:|. Trên diễn dàn không thiếu cái bạn cần. Hãy tìm hiểu chứ đừng lập topic như thế này :|

coc3k

Member
ai có link rofs2 cfw n97 cho 5233 nguyên gốc của binh24 cho mình với chứ mình vào trang bolg của binh24 dow thì link die hết rồi. thank

le0n3lly

chút thắc mắc hix

trước hết e Sr tất cả vì post bài sai quy định nhưng xin mod đọc rồi trã lời qua hộp thư của em rùi xoá 2pic ạ. lâu rồi em không vào 4rum nên em không biết là bản CFW của a ThanhTungHT sao bị lock hết ạ? em chỉ mún biết chứ ko ý gì hết a. các 2pic đó đều bị lock vậy e đang sữ dụng CFW đó thì có sao ko ạ?

cuongvt112

Ai giúp mình với. Không hiểu sao điện thoại 5800 của mình bây giờ J.A. F bản CFW nào đến đoạn "local Nokia" là điện thoại sáng mãi, không tự bật được. Phải tháo pin ra, khi khởi động lại thì lại bị lỗi "insert simcard" không sử dụng được. Pro nào chỉ giúp. Thanks.

coc3k

Member
ai có mod fix mà mỗi lần có người gọi tới là lúc đầu nó cứ giật giật 2 thanh trả lời và mở phím kể cả nhạc chuông cũng giật đặt biệt sđt có kèm hình thì giật nhiều hơn nữa

LoiPT

ai có mod fix mà mỗi lần có người gọi tới là lúc đầu nó cứ giật giật 2 thanh trả lời và mở phím kể cả nhạc chuông cũng giật đặt biệt sđt có kèm hình thì giật nhiều hơn nữa
gật sao bạn. giật hay chớp màn, đó có thể là Mod Light trong rule đặt như vậy
ai bày mình cách chỉnh cho icon lớn hơn đi. thank trước
trong topic này có một bà nguồn DMi nhớ là từ rất lâu nhưng không tìm được
Ai giúp mình với. Không hiểu sao điện thoại 5800 của mình bây giờ J.A. F bản CFW nào đến đoạn "local Nokia" là điện thoại sáng mãi, không tự bật được. Phải tháo pin ra, khi khởi động lại thì lại bị lỗi "insert simcard" không sử dụng được. Pro nào chỉ giúp. Thanks.
kiểm tra có thẻ CFW lỗi. ên Flash ban khác

coc3k

Member
gật sao bạn. giật hay chớp màn, đó có thể là Mod Light trong rule đặt như vậy
nó không chớp màn hình mà có lúc nó cứ đứng hình hai thanh trược nge gọi và trược mở khóa kể cả nhạc chuông luôn bạn, nó cứ giật giật miết trong lúc giật mình bấm nút nge máy cũng không đc luôn phải cho nó hết giật mới nghe máy đc bạn

gaconzin201

[HELP] cách chèn HS của N97 vào FW của X6 như bản Vietnamese 04

ai chỉ em cách thêm HS của N97 vào FW của X6. em muốn tự cook 1 bản cho chính mình.

LoiPT

ai chỉ em cách thêm HS của N97 vào FW của X6. em muốn tự cook 1 bản cho chính mình.
láy toàn bộ File trong Core, Rofs2 Rofs3 thả vào core + rofs2 của binh24 cho X6, Bạn Flash và chỉnh sửa lỗi khi nào hài lognh thì Ok :p
nó không chớp màn hình mà có lúc nó cứ đứng hình hai thanh trược nge gọi và trược mở khóa kể cả nhạc chuông luôn bạn, nó cứ giật giật miết trong lúc giật mình bấm nút nge máy cũng không đc luôn phải cho nó hết giật mới nghe máy đc bạn
Do rule khóa màn tìm light Mod của binh24 thẻ vào hết lỗi nhé

___langtu___

Các bạn có thể hướng dẫn mình mod camera cua 5233 lên 3.2 không!

mình cần giúp như tiêu đề hiện mình đang dùng bản CFW N97mini Belle v30 cook cho Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230 - Made by OverYou!thanks các bạn nhé